• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

ntt2006

Cái này tích hợp sẵn trong ROM Sense 2.1 hay 3.0 mà, đúng không nhỉ?
Chắc là khó tách ra được vì nó tích hợp trong hệ thống chứ không phải là app riêng

Không biết có phải bản Rom V0.4 của Chú Quang là sense 2.1 không? nhưng không có tích hợp tiên ích này.

Cái này tích hợp sẵn trong ROM Sense 2.1 hay 3.0 mà, đúng không nhỉ?
Chắc là khó tách ra được vì nó tích hợp trong hệ thống chứ không phải là app riêng
Tiện ích này có trong bản rom Android 2.3.3 và Sense 2.1 nhé.... Bản của Chú Quang là Android 2.2.1 mà...

thanhhdung78

các bạn cho mình hỏi cach set mms cho hd2,mình tìm hoài mà chẳng thấy hướng dẫn,con tự cài thì kg được...thank nhiều...

ongbom

HD2 T-Mobile bị treo máy thường xuyên

Các bác ơi giúp em với. Em HD2 T-Mbile yêu quý của em bị ốm mất rồi.
Hiện tượng bệnh của em nó như sau:
- Em nó đang dùng bản cLK NDT MIUI GINGER của bác @langthang gần đây bị hiện tượng thường xuyên treo máy mặc dù không sử dụng nhiều chương trình. Có khi chỉ lướt web thôi cũng bị. Khi đó phải tháo pin để 5-10' mới khởi động lại được. Nếu khởi động lại máy luôn thì vào đến màn hình HTC trắng máy báo rung 3 lần rồi treo cứng luôn. Lại tháo pin để chờ.
- Em thử chuyển về chạy WM. thì khi task 29 cũng bị hiện tượng đến 96% thì máy treo. Nếu cài lại luôn thì cũng đến 96% máy rung 3 lần rồi treo luôn. Chờ làm đi làm lại cũng task29 và up radio được. Đến khi up Rom WM thì không thể nào khởi động vào được. Cứ chạy 1 lúc là khởi động lại và rung bần bật 3 lần rồi treo. Cứ thấy em nó rung là e chết ngất. :((
Bây giờ e không úp được bất kỳ rom nào nữa. Các bác có kinh nghiệm cho em biết HD2 của em bị bệnh j? Bệnh viện nào có thể chữa được bệnh cho em nó ạ?

heobanhki

Các bác ơi giúp em với. Em HD2 T-Mbile yêu quý của em bị ốm mất rồi.
Hiện tượng bệnh của em nó như sau:
- Em nó đang dùng bản cLK NDT MIUI GINGER của bác @langthang gần đây bị hiện tượng thường xuyên treo máy mặc dù không sử dụng nhiều chương trình. Có khi chỉ lướt web thôi cũng bị. Khi đó phải tháo pin để 5-10' mới khởi động lại được. Nếu khởi động lại máy luôn thì vào đến màn hình HTC trắng máy báo rung 3 lần rồi treo cứng luôn. Lại tháo pin để chờ.
- Em thử chuyển về chạy WM. thì khi task 29 cũng bị hiện tượng đến 96% thì máy treo. Nếu cài lại luôn thì cũng đến 96% máy rung 3 lần rồi treo luôn. Chờ làm đi làm lại cũng task29 và up radio được. Đến khi up Rom WM thì không thể nào khởi động vào được. Cứ chạy 1 lúc là khởi động lại và rung bần bật 3 lần rồi treo. Cứ thấy em nó rung là e chết ngất. :((
Bây giờ e không úp được bất kỳ rom nào nữa. Các bác có kinh nghiệm cho em biết HD2 của em bị bệnh j? Bệnh viện nào có thể chữa được bệnh cho em nó ạ?

khả năng là gần chết flash

ongbom

Tình hình là em thử task29 lần nữa e nó treo máy ở 96%. Khi khởi động lại màn hình tối thui và rung bần bât. Không thể nào vào boot loade đươc nữa. Có bác nào biết e nó bị bệnh j? có chữa được k? và chữa ở đâu? cho e biết với. Thank

Tình hình là em thử task29 lần nữa e nó treo máy ở 96%. Khi khởi động lại màn hình tối thui và rung bần bât. Không thể nào vào boot loade đươc nữa. Có bác nào biết e nó bị bệnh j? có chữa được k? và chữa ở đâu? cho e biết với. Thank
Lần này là chết Flash thật rồi. Mang đi thay Flash thôi...:(

dienluc510

Tool mới gặp !

Chào các bác, em cũng xin chia buồn với tất cả đại gia đình PDAVIET vì sự cố mất dữ liệu vừa qua. Hai hôm nay không vào được PDAVIET thật buồn em mới lọ mọ sang XDA (dựa vào google dịch vì em dốt English mà) thì thấy được cái Tool này thấy hay hay down về thử nhìn thấy tiện lợi của nó nhưng thật sự chưa dám dùng, vậy có ai hiểu rõ xin được giải thích và hướng dẫn giúp em với. Thanks!

Chào các bác, em cũng xin chia buồn với tất cả đại gia đình PDAVIET vì sự cố mất dữ liệu vừa qua. Hai hôm nay không vào được PDAVIET thật buồn em mới lọ mọ sang XDA (dựa vào google dịch vì em dốt English mà) thì thấy được cái Tool thấy hay hay down về thử nhìn thấy tiện lợi của nó nhưng thật sự chưa dám dùng, vậy có ai hiểu rõ xin được giải thích và hướng dẫn giúp em với. Thanks!
Cái Tools này rất tiện lợi vì nó là All in One (tất cả trong một), bạn có thể úp rom, úp radio, flash MAGLDR, flash cLK, Task29, HSPL... Để tối nay mình sẽ lập topic hướng dẫn cho các bạn tham khảo...

ToraiKnight

Cho mình hỏi, máy đã cài và chạy được NAND ANROID, và trên thẻ nhớ có 1 cài 1 số ứng dụng. Bây h nếu flash rom khác, thì có cần format thẻ nhớ hay k? và format bằng cách nào để k mất partition ext trên thẻ nhớ?

dienluc510

Cho mình hỏi, máy đã cài và chạy được NAND ANROID, và trên thẻ nhớ có 1 cài 1 số ứng dụng. Bây h nếu flash rom khác, thì có cần format thẻ nhớ hay k? và format bằng cách nào để k mất partition ext trên thẻ nhớ?

Có thể ko Format cũng chẳng sao nhưng mình thường xóa hết những folder mà bản trước tạo ra còn các folder của mình tạo ra chứa các ứng dụng, nhạc ... thì để lại. Nếu Format bằng các phần mềm chuyên dụng như SDformat chẳng hạn thì sẽ mất Patition Ext trên thẻ còn formast bằng cách thông thường trong Win sẽ ko mất.

Bạn format trong Windows bình thường vì Windows không thấy được phân vùng EXT đâu, còn khi cào rom mới thì bạn format phân vùng EXT và máy bằng Recovery (Full Wipe) là được...

break196

Cài xong ROOM Android không có danh bạ !!!

Em cài xong cái room BOYPPC mà lắp sim vào không hiện lên danh bạ là sao các bác, ai biết giúp em tí đi

Em cài xong cái room BOYPPC mà lắp sim vào không hiện lên danh bạ là sao các bác, ai biết giúp em tí đi
Reboot lại xem sao... Bạn mở People sẽ có 2 lựa chọn là Sim hay Phone thì bạn chọn Sim là được...

break196

Không được bác à, cái đó vào đâu các bác giúp em cái, em mới vọc android

break196

không có cái biểu tượng People đó bác à :|, chắc là phải up lại bản room khác, bác tư vấn em 1 bản nào tốt + đỡ ngốn pin đi, em cảm ơn