• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

filadenfia

thì ví dụ như rom cần cài dung lượng 190-200 thì cài recovery250 là đủ rồi , 0 cần tới 400 lãng phí bộ nhớ máy

hunghm87

Không, ý mình là thế này, ví dụ bản rom nguyên bản yêu cầu 445M nhưng giờ mình xóa bớt app thì cần căn cứ vào đâu để mình up Recovery?

dienluc510

Các cao thủ cho em hỏi là tại sao cùng SD một sim có bản rom thì vào được facebook còn có bản lại ko thể vào được và cách fix lỗi này thế nào ??? rất mong các anh quan tam tới câu hỏi này.

Không, ý mình là thế này, ví dụ bản rom nguyên bản yêu cầu 445M nhưng giờ mình xóa bớt app thì cần căn cứ vào đâu để mình up Recovery?
Để nguyên Recovery 445M hay cho nhỏ đi một chút ví dụ như 400M chẳng hạn...

hunghm87

Để nguyên Recovery 445M hay cho nhỏ đi một chút ví dụ như 400M chẳng hạn...
Cảm ơn bác, nhân tiện đây cho mình hỏi là thông số trong flash.cfg nếu boot là 10M system 440M và cache 10M thì có gì bất ổn không và boot và cache max là bao nhiêu? mình test thử thay đổi mấy 3 thông số trên nhiều lần có ảnh hưởng gì không?
P/s: cái nút thank đâu rồi:(

Chỉnh sửa cuối:
LỖI NAD KERNE OPEN FAIL

E XÀI HD2 TMOBILE FLASH RECOVERY XONG NÓ BÁO LỖI NAND KERNE OPEN FAIL LÀ GÌ HẢ MẤY BÁC, BỊ LỖI ĐÓ LÀ MÁY E CỨ VÀO ĐẾN GO GO GO LÀ TREO. BÁC NÀO BIẾT GIÚP E VỚI!

Hoden

Super V.I.P
chắc chắn là lộn bản cLK cho MAGLDR rồi. nó bào 1 dòng đỏ NAND KERNE OPEN FAIL

0913100606

Em flash đúng cũng bị nè. Nghe nói là format thẻ sẽ hết, nhưng vẫn không hết.

hunghm87

Bạn thử Task29, xong cài lại MAGLDR1.13, xong format thẻ nhớ, xong flash Recovery rồi copy rom(xem rõ rom hỗ trợ cLK hay MAG nha) vào thẻ và bắt đầu flash rom xem sao!

bacmeogia1

E lần nào up rom cũng bị như thế khi cài maglrd 1.13.nhưg vẫn flash recover bình thuờng.up rom bình thường.hix

LỖI TREO MÁY Ở GO GO GO!

E xài HD2 Tmobile sau khi flash recovery xong, vào thẻ nhớ chọn cài Rom xong máy khởi động lại là bị treo ở GO GO GO rồi đứng luôn đó! Có bác nào biết chỉ e vơi! cảm ơn mấy bác!

langthang262

Cái này có 3 nguyên nhân chính là:
1. Kích thước Recovery không đủ, kiểm tra lại xem đang để bao nhiêu, tăng lên theo yêu cầu của ROM hoặc lớn hơn
2. Chưa phân vùng EXT khi cài đặt các bản ROM EU cần EXT
3. Thẻ nhớ kém cũng dẫn đến hiện tượng này, thử thay thẻ nhớ khác

nhoc_tron36

mình nghĩ do thẻ nhớ bạn ạ, hôm trước mình cũng bị do xài thẻ dỏm, thay thẻ buffallo vào và flash lại là ngon lành