• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

hunghm87

Bạn mở "People" lên xong bấm vào phím cửa sổ(phím cứng ở giữa), tiếp đó chọn "View" trong đó có các lựa chọn cho bạn!

hunghm87

Bạn đang dùng bản nào mà không có People(nó là thằng quản lý danh bạ mà):|

break196

BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER-Sense, up xong phát không có mới đau chứ, bác có file apk không send e cài phát

Mình đang dùng bản gauner86 0.2.2 với HD2 thường.Đang dùng Radio 2.15 ,dòng có lúc lên đến hơn 800 mAh,máy nóng,giờ úp thử Radio 2.08 xem sao vậy.

hunghm87

Bản nào cũng có cả, bạn xem lại đi, nó là một phần của hệ thống mà!

không có cái biểu tượng People đó bác à :|, chắc là phải up lại bản room khác, bác tư vấn em 1 bản nào tốt + đỡ ngốn pin đi, em cảm ơn
Làm gì có bản Android nào lại không có People???:-? Bạn nhìn kỹ lại đi...;;)

ToraiKnight

Ai có thể giải thích rõ hơn về cách cài android qua 3 cái: MAGLDR, CWM và cLK cho mình hiểu không?

break196

lạ quá đi, đã format rồi, cài lại android rồi mà vẫn không có people, chỉ duy nhất 1 bản của DFT là có, phải làm sao đây các bro, cứu e với

khang_bk

BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER-Sense, up xong phát không có mới đau chứ, bác có file apk không send e cài phát

Bản này của BOYPPC là Ginger 2.3.3 cài thêm giao diện giả lập Sense thôi. Không có mục nào tên là People mà sẽ là PHONE ( tiếng anh ) Và Điện thoại (Tiếng việt). Tuy nhiên chức năng Phone của Ginger 2.3.3 thì không có cái Smart Calling tức là bạn nhấn phím số nó tìm tên như Sense chính thức.

Bạn lên Market download Go Contact về cài vào là đủ hết ( Có Go Dialer ).

Goodluck !

khang_bk

Mình đang dùng bản CoreDroid V1.6. Trước mình vào MAGLRD và kết nối với HD2 để Flash CWR vô tư vì PC nhận Android.

Hôm trước máy chậm chậm mình Ghost lại máy cho nhanh. Nhưng bây giờ khi vào MAGLRD và chọn mục 5 Flash USB thì không nhận HD2 nữa. Vào Device Manager để xem thì thấy MAGLRD bị dấu chấm than trong tam giác vàng. Tức là máy chưa nhận được MAGLRD.

Có phải là trước mình cài MAGLRD trên HD2 ở Win sau đó khi Ghost lại win ( Win sạch và chưa có gì ) thì win mình vừa ghost không nhận được MAGLRD nữa ?

Vậy có phải MAGLRD lại cho máy không ? Vì như thế thì khác gì cài lại Android cho HD2 mà đang dùng ổn định. Lười quá.

Trong khi nếu khi HD2 đang chạy Android và kết nối với PC thì trong Device Manager hiện cái Android USB Devices - My HTC tức là nó có nhận HD2 ?

Và làm thế nào để update Driver MAGLRD để HD2 nhận USB trong MAGLRD để sau này muốn cài lại Android thì có thể Flash được CWM thích hợp...

Đã thử mấy cách mà chưa được. Mong AE chia sẻ kinh nghiệm

thanks !

Mình đang dùng bản CoreDroid V1.6. Trước mình vào MAGLRD và kết nối với HD2 để Flash CWR vô tư vì PC nhận Android.

Hôm trước máy chậm chậm mình Ghost lại máy cho nhanh. Nhưng bây giờ khi vào MAGLRD và chọn mục 5 Flash USB thì không nhận HD2 nữa. Vào Device Manager để xem thì thấy MAGLRD bị dấu chấm than trong tam giác vàng. Tức là máy chưa nhận được MAGLRD.

Có phải là trước mình cài MAGLRD trên HD2 ở Win sau đó khi Ghost lại win ( Win sạch và chưa có gì ) thì win mình vừa ghost không nhận được MAGLRD nữa ?

Vậy có phải MAGLRD lại cho máy không ? Vì như thế thì khác gì cài lại Android cho HD2 mà đang dùng ổn định. Lười quá.

Trong khi nếu khi HD2 đang chạy Android và kết nối với PC thì trong Device Manager hiện cái Android USB Devices - My HTC tức là nó có nhận HD2 ?

Và làm thế nào để update Driver MAGLRD để HD2 nhận USB trong MAGLRD để sau này muốn cài lại Android thì có thể Flash được CWM thích hợp...

Đã thử mấy cách mà chưa được. Mong AE chia sẻ kinh nghiệm

thanks !
Vì PC của bạn chưa có Driver thôi...:ar! Bạn cài Mobile Device Center (nếu và Windows Vista & 7) và Active Sync (nếu là XP) và Net CF (khuyên dùng Net CF v4.0) là lại nhận bình thường ngay mà...>:)

khang_bk

Okie. Tại trước kia thì có Mobile Device Centre nhưng là dùng cho WM 6.5 thôi. Không nghĩ nó vẫn còn lưu luyến khi sang Android ^^

phamdinhtung

AI CO EM HỎI CÁI ĐƯỢC KHÔNG.CÀI DSP MANAGER CHO NAND ANDROID KIEU J VAY.AI CÓ FILE APK THI CHO EM XIN.E THỬ CÀI BẰNG RECOVERY NHƯNG SAO BÁO COMPLETE RỒI NHƯNG CHẲNG THẤY PHẦN MỀM TRONG MENU ĐÂU

Bạn chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

hunghm87

Có ai cho mình hỏi là dựa vào cái nào của bản rom để quyết định recovery bao nhiêu không?