• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

heobanhki

flash thử các bản nonsence hay cáp bản flash bằng daf xem sao
1 số thẻ kgo6ng cho chia ext2, mắc dù dùng recover chia the bình thường nhưng nếu kiểm tra lại phân vùng ext2, ext3, linux wap chỉ là other, với lai mình nghĩ t-mobile nếu các bản bình thường không cần chia thẻ.
bạn thử bản thứ 3 :
http://fileserve.com/list/vK2G3DK
[DAF] BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-HoneyComB V23 (21.May).rar

Chỉnh sửa cuối:

karz47

các bác cho em hỏi.máy em tối vẫn chạy bình thường nhưg sáng ra tự nhiên báo sd damage.Ra recovery format hay erase data trog os cũng ko nhận dc luôn.Cho e hỏi như vậy là thẻ e die rồi hay sao ạh

p.S: e solve dc rồi.Vô Recor partition lại cái thẻ,vậy là xong.Nhưg e vẫn thắc mắc là nó bị cái j

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Bạn cho sang máy tính, format cái thẻ đó xem sao, hôm trứoc mình cũng bị vậy nhưng sau khi format xong nó đã ổn định lại

manhquan3389

xin chào mọi người, mình có con HD2 mới ra Nhật Cường nhờ họ cài sang Android vì trước mình chỉ dùng WM 6.5 nên coi như là ko biết 1 chút gì về Android. hiện tại mình đang vọc nhưng có vấn đề với kết nối 3G của máy. mình ko thể kết nối được xin các bạn giúp mình cách cài đặt 3G thật cụ thể vì mình đã nói từ đầu là mình chưa dùng Android bao giờ nên mong các bạn thông cảm và giúp mình.
Máy mình đang chạy bản Android 2.2
Cảm ơn mọi người

tuaneti

xin chào mọi người, mình có con HD2 mới ra Nhật Cường nhờ họ cài sang Android vì trước mình chỉ dùng WM 6.5 nên coi như là ko biết 1 chút gì về Android. hiện tại mình đang vọc nhưng có vấn đề với kết nối 3G của máy. mình ko thể kết nối được xin các bạn giúp mình cách cài đặt 3G thật cụ thể vì mình đã nói từ đầu là mình chưa dùng Android bao giờ nên mong các bạn thông cảm và giúp mình.
Máy mình đang chạy bản Android 2.2
Cảm ơn mọi người

Bác vào setting > Wireless And Network > Mobile Network > Network Operator và nó sẽ Searching . Sau khi search xong nó sẽ ra một đống mạng .Bác dùng mạng nào thì chọt vào mạng đó. Sau đó back lại và vào Acesspoint Name xem đã chọn APN chưa. Ví dụ viettel thì chọn Viettel (V-internet ) . Tích vào Data Enable rồi khởi động lại máy xem có 3G chưa. Nếu chưa có thì nên kiểm tra lại dịch vụ đăng ký thế nào, Còn tiền và dung lượng không? Nếu vẫn không được thì một số bản rom phải settup APN bằng tay. Cứ làm đến đây đã xem có được không !

phamdinhtung

Ai cho em hỏi cái.E cài game Alphats và Need for speed trên HD2 của em sao không chạy được nhỉ.Toàn bật ra hoặc treo máy thôi.Máy em HD2 thường đã chia Patition và dùng Rom Core Droid V1.6

Ai cho em hỏi cái.E cài game Alphats và Need for speed trên HD2 của em sao không chạy được nhỉ.Toàn bật ra hoặc treo máy thôi.Máy em HD2 thường đã chia Patition và dùng Rom Core Droid V1.6
Mấy game này nặng nên có bản rom chơi được, có bản không bạn ạ...

Vậy bạn thử cho mình bàn Rom nào chơi đựoc mấy trò ấy được không.Ngày xưa dùng win 6.5 chơi Need for speed ngon chẳng làm sao cả.Nản thế
Mình không rõ lắm đâu vì mình không chơi 2 game đó và mình chuyên cài rom Sense nữa nên cũng chẳng muốn chơi...:p

phamdinhtung

Có ai biết về cái ấy không hộ mình cái.Tưởng chạy Android nhiều Game hơn win 6.5 ai dè gane cũ cũng chẳng chơi được

ntt2006

Có ai biết về cái ấy không hộ mình cái.Tưởng chạy Android nhiều Game hơn win 6.5 ai dè gane cũ cũng chẳng chơi được

Bạn hãy thử up bản rom khác có mức độ free ram cao xem, như rom MUIM chẳng hạn.

langthang262

Cài để chơi game mà cài mấy bản Sense DHD thì sợ không còn đủ RAM để chạy đâu.
Cài mấy bản AOSP, CM7, MIUI ấy, cài trên NAND thôi, chơi được đa số các game

lungtung

Y
Mình dùng coredroid 1.6 chơi mấy game đó ngon lành tmobile không chia thẻ gì cả.

phamdinhtung

Y
Mình dùng coredroid 1.6 chơi mấy game đó ngon lành tmobile không chia thẻ gì cả.

uh chắc bộ nhớ nó lớn chứ của mình fai chia thẻ mới dùng được bản Rom này.Nhưng nếu fải dùng mấy bản kia thì chán lắm.Nó không có giao diện sense.Mà HD2 ko có cái ấy mình thấy thế nào ấy.Cứ như thiếu cái gì vậy

phamdinhtung

Mà ai cho mình hỏi luôn nhé.Ai nghe FM bằng sóng Radio chưa.Sao mình nghe thấy nó nhỏ mà âm thanh chán hẳn so với win 6.5 là sao nhỉ.Bắt sóng thì tốt nhưng mỗi âm thanh nghe chán.Con nghiện VOV Giao thông mà:D

TREO MÁY Ở GO GO GO KHI UP ROM

Cái lỗi treo máy ở Go Go Go sau khi e úp Rom vẫn chưa khắc phục dc! E đã chỉnh thông số theo Rom khi flash recovery nhưng vẫn không dc! lỗi này chỉ xảy ra với những Rom > 200 MB còn những Rom <100 MB thì máy chạy dc binhg thường. Các bác giúp e với!

tuaneti

Cái lỗi treo máy ở Go Go Go sau khi e úp Rom vẫn chưa khắc phục dc! E đã chỉnh thông số theo Rom khi flash recovery nhưng vẫn không dc! lỗi này chỉ xảy ra với những Rom > 200 MB còn những Rom <100 MB thì máy chạy dc binhg thường. Các bác giúp e với!

Hôm trươc cũng khắc phục mãi cho một bạn hay lỗi treo nọ treo kia. Bạn thử Flash bằng cLK xem sao Tham khảo TẠI ĐÂY
Mình đã khắc phục thành công bệnh treo Go go go cho 1 bạn. Nếu bạn dùng WinXP thì nhớ đọc thêm tip bên dưới box trên nhé !