• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

b0ys0ma

kíu htc hd2 em với

các bác giúp em với con htc hd2 của em bị đơ ở màn hình khởi động cứ báo nhận drier mãi mà ko vào tình hình là em ko làm gì hết em ko biết trong mục thẻ nhớ có 4 files chưa giải lén đó là
Hd2_ndt_Mimu_Ginger_v15.2 "
Maglder_leorcmixs_v1.1.5_vn "
ndtginger sensv1.2_4
và pyramid 1_28
các files chưa giải nén , em cắt vào trong pc rồi sau đó em cắm thẻ vào dt và bật nguôn lên nhưng ko vào đc bên trong nữa chỉ chạy hết chứ go go go xong là hiện biểu tượng android rồi cứ báo nhận driver mãi ko vào đc các bác giúp em với h em phải làm sao số điện thoại em là 0982111494 có bác nào biết sms giúp em , hoặc nick chát em là changngok_bacgiang em cảm ơn trước ạ , em nhìn con dt mà sót quá à

các bác giúp em với con htc hd2 của em bị đơ ở màn hình khởi động cứ báo nhận drier mãi mà ko vào tình hình là em ko làm gì hết em ko biết trong mục thẻ nhớ có 4 files chưa giải lén đó là
Hd2_ndt_Mimu_Ginger_v15.2 "
Maglder_leorcmixs_v1.1.5_vn "
ndtginger sensv1.2_4
và pyramid 1_28
các files chưa giải nén , em cắt vào trong pc rồi sau đó em cắm thẻ vào dt và bật nguôn lên nhưng ko vào đc bên trong nữa chỉ chạy hết chứ go go go xong là hiện biểu tượng android rồi cứ báo nhận driver mãi ko vào đc các bác giúp em với h em phải làm sao số điện thoại em là 0982111494 có bác nào biết sms giúp em , hoặc nick chát em là changngok_bacgiang em cảm ơn trước ạ , em nhìn con dt mà sót quá à
Mấy cái file chưa giải nén đó là các bản rom dạng .zip cài qua Recovery. Bạn xem bản rom đang dùng là bản rom nào trong số các bản rom kia rồi copy bản rom đó vào thẻ nhớ rồi sau đó vào Recovery mà flash lại là xong.

phongt

Sao mình sau khi cài bản Android V17 của bác langthang (http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VERSION-18.0-CM7-BASED-Kernel-Tytung-R12.4v3) thì không cài đặt apps từ Market được, nó chỉ hiện thông báo starting download... rồi dừng rất lâu. Xem my apps thì vẫn có add vào ds mà ko down được tí nào. Nói chung là dừng tại bước starting download.

Lỗi này có cách gì khắc phục không ha. Cảm ơn các bạn.

lyakhoi

Hỏi cách vào FB mạng viettel khi nand adroid

các bác nào biết chỉ giùm, hôm nay lên bản miui v30 thử vao fb thì không được
(thấy vào được nhưng không thấy hiện New lên, toàn báo lỗi, và vẫn post được)

Chỉnh sửa cuối:

hoangdungvananh

Làm sao cho HTC Sensor luôn hiện vị trí mình đến !

Mấy anh cho em hỏi, mấy lần trước em cài Android bản NAND cho cái HD2 của em thì hiện vị trí bình thường, nhưng gần đây cài bản ROM nào vào thì ở trên màn hình HTC Sensor cũng chỉ hiện là " Vị trí của bạn " thôi chứ không đề rõ là ở đâu cả ! Em không hiểu tại sao cả, mà nó hiện ở tất cả các bản ROM, hoặc là chỉ hiện vị trí ở nơi cài đặt ban đầu thôi, còn sau đó mình di chuyển tới đâu thì cũng chỉ hiện vị trí ban đầu nơi cài đặt ! Em phải làm sao bây giờ ạ ???

các mod cho em hỏi là máy em cài lại rom ship rồi up task29 >> magldr mà nó ko hiện menu magldr lên được toàn bị treo ở logo htc hok ak mặc dù đã hspl rồi , có ai giúp em với.
mới mua nên hok bik xài~X(

các mod cho em hỏi là máy em cài lại rom ship rồi up task29 >> magldr mà nó ko hiện menu magldr lên được toàn bị treo ở logo htc hok ak mặc dù đã hspl rồi , có ai giúp em với.
mới mua nên hok bik xài~X(
Để vào menu MAGLDR thì bạn tắt hẳn máy rồi sau đó nhấn và giữ phím Power nhé...

dinhmenh143

Xin hướng dẫn về cách chỉnh voltage

Bạn nào biết có thể hướng dẫn mình cách hạ voltage ở android được ko. Cám ơn nhiều

tinhbana

mình muốn backup các app nếu mình chuyển từ miui sang sense thì làm thế nào ạ

Có phần backup & Restore trong CWM đó, nhưng cái này như không ổn, lúc được, lúc không.
Mình sử dụng Android Mate, tải cài từ Market, chưng trình này sẽ backup các sòt đã cài dưới dạng các hần mêm apk, sau khi up rom mới, bạn chỉ việc cài offline lại phần mềm thôi, không cần vào market nữa.

Cusin811

cho e hỏi, con HD2 T-mobile của e đang chạy nand android ngon lành tự nhiên bị reset xuất hiện lỗi NAND kernel open failed, rồi nó đưa vào màn hình magldr, sau đó e task 29 xong thì thử flash lại rom DAF thì bị dính lỗi :

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp

Error Description: flash write failed

đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi đó, thế là e đưa máy về bootloader để flash rom ship WM6.5 luôn nhưng lại bị lỗi ERROR 290: Invaild command. Bây h` không làm gì được cả, cao nhân nào giúp e phát :(

Chỉnh sửa cuối:

vietnamit

T-Mobile sóng chập chờn

Chào các bác! nhờ các bác giúp đỡ
Số là em có con T-mobile đang xài EVN sóng sánh đầy đặn hôm rồi mới chuyển qua xài sim mobifone khuyến mãi sóng rất yếu nên chuyển lại EVN thì song chập chờn! thử bỏ sim Viettel cũng không khá hơn.Để xuống bàn thấy đầy cầm lên là còn 01 gạch thôi! Đã thử task 29 rồi cũng không khắc phục được. Em phải làm sao?
Thank các bác!

Chào các bác! nhờ các bác giúp đỡ
Số là em có con T-mobile đang xài EVN sóng sánh đầy đặn hôm rồi mới chuyển qua xài sim mobifone khuyến mãi sóng rất yếu nên chuyển lại EVN thì song chập chờn! thử bỏ sim Viettel cũng không khá hơn.Để xuống bàn thấy đầy cầm lên là còn 01 gạch thôi! Đã thử task 29 rồi cũng không khắc phục được. Em phải làm sao?
Thank các bác!
Ủa, EVN là mạng CDMA mà sao xài trên HD2 được nhỉ????

Cusin811

cho e hỏi, con HD2 T-mobile của e đang chạy nand android ngon lành tự nhiên bị reset xuất hiện lỗi NAND kernel open failed, rồi nó đưa vào màn hình magldr, sau đó e task 29 xong thì thử flash lại rom DAF thì bị dính lỗi :

Error Description: send partition data failed

Error Description: flash write failed

đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi đó, thế là e đưa máy về bootloader để flash rom ship WM6.5 luôn nhưng lại bị lỗi ERROR 290: Invaild command. Bây h` không làm gì được cả, cao nhân nào giúp e phát :(

hix có ai giúp e nữa không gấp lắm :(

mrtuaans

Nghịch dại cài MAGLDR

tình hình là hm nay e tý toáy nghịch lung tung, cài MAGLDR, bi h vào trong phần wiperdata/....,wipe cache...,wipe davik nó hiện thêm 1 đống chữ No khoảng 10 từ No từ Yes lại có 1 từ. E nghĩ là chắc do e cài đè lên nhau. Các pak cho e hỏi như thế có bị làm sao không. Thanks các pak nhiều

easyipro

không sao đâu bạn tùy 1 số room tác giả có yêu cầu chạy wiperdata...vvv.vvv. không thôi. bình thường mình cài room mới đều chạy mấy cái đó.riêng wipe battery thì sạc pin 100% rồi chạy cho chắc(tại mình hiểu nôm na thôi hiii) chọn yes nếu bạn cần wipe nó. có nhiều đống No để cho bạn khỏi tích nhầm vì chạy wipe hay mất dữ liệu giống tác dụng của handreset hay format thẻ hay khôi phục máy trạng thái ban đầu

mrtuaans

không sao đâu bạn tùy 1 số room tác giả có yêu cầu chạy wiperdata...vvv.vvv. không thôi. bình thường mình cài room mới đều chạy mấy cái đó.riêng wipe battery thì sạc pin 100% rồi chạy cho chắc(tại mình hiểu nôm na thôi hiii) chọn yes nếu bạn cần wipe nó. có nhiều đống No để cho bạn khỏi tích nhầm vì chạy wipe hay mất dữ liệu giống tác dụng của handreset hay format thẻ hay khôi phục máy trạng thái ban đầu
nhưng vấn đề là từ trc máy của e chỉ có 1 từ No thôi pak ah, h nghịch nó lại ra cả 1 đống, nhìn cũng thấy khó chịu hihihi

hix có ai giúp e nữa không gấp lắm :(
Bạn nên tắt các chương trình AntiVirut, tường lửa và chạy dưới quyền Administrator nhé.

tình hình là hm nay e tý toáy nghịch lung tung, cài MAGLDR, bi h vào trong phần wiperdata/....,wipe cache...,wipe davik nó hiện thêm 1 đống chữ No khoảng 10 từ No từ Yes lại có 1 từ. E nghĩ là chắc do e cài đè lên nhau. Các pak cho e hỏi như thế có bị làm sao không. Thanks các pak nhiều
Kệ nó thôi, bạn cứ chọn Yes để Wipe (lau chùi) cho sạch sẽ rồi hãy cài Android để tránh lỗi phát sinh sau khi cài rom.