• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

thanhson1411

Có phần backup & Restore trong CWM đó, nhưng cái này như không ổn, lúc được, lúc không.
Mình sử dụng Android Mate, tải cài từ Market, chưng trình này sẽ backup các sòt đã cài dưới dạng các hần mêm apk, sau khi up rom mới, bạn chỉ việc cài offline lại phần mềm thôi, không cần vào market nữa.
mình hỏi xem nếu thế thì nó sẽ lưu file backup vào đâu để mình còn format thẻ nhớ

Bạn cài lại MAGLDR 1.1.3 đi ko vấn đè gì đâu
Cái này là do từng phiên bản Recovery thôi chứ không liên quan gì đến MAGLDR đâu bạn. Mình đang dùng phiên bản Recovery v3.2.0.2 thì nó cũng có "một đống" như vậy mà...:D

vẫn không được bạn à, vẫn lỗi như cũ, giờ không biết làm sao nữa :(
PC của bạn đã cài đầy đủ driver (AS hay MDC và Net CF) chưa? Bạn thử sang máy tính khác xem sao.

Cusin811

PC của bạn đã cài đầy đủ driver (AS hay MDC và Net CF) chưa? Bạn thử sang máy tính khác xem sao.

thanks bạn chắc phải thử ra quán thôi, thế nếu cũng không được thì có khả năng bị phần cứng không nhỉ ??

tinhbana

tình hình là hm nay e tý toáy nghịch lung tung, cài MAGLDR, bi h vào trong phần wiperdata/....,wipe cache...,wipe davik nó hiện thêm 1 đống chữ No khoảng 10 từ No từ Yes lại có 1 từ. E nghĩ là chắc do e cài đè lên nhau. Các pak cho e hỏi như thế có bị làm sao không. Thanks các pak nhiều

Không sao đâu bạn, cái này là do Version của CWM, bạn chạy CWM 4 trong bộ HD2 Toolkid là chỉ còn 1 chữ No và 1 chữ Yes thôi

theloner

không hiểu sao cái nút window trên dãy phím cứng không còn tác dụng nữa, hồi trước bấm thì nó vào setting con bây giờ bấm thấy k áp phê gì hết

EVN 3g mà bác bác Dũng cũng xài mà
Có xài EVN đâu nên không biết....:p

không hiểu sao cái nút window trên dãy phím cứng không còn tác dụng nữa, hồi trước bấm thì nó vào setting con bây giờ bấm thấy k áp phê gì hết
Có thể bị mất đàn hồi hay bị dơ chỗ tiếp xúc, nếu có thể tháo ra được thì vệ sinh lại...

theloner

em đã up rom khác và nó vẫn bị, cái vụ mổ em nó ra vệ sinh em sợ quá, không biết có cách gì khác, hoặc bác nào biết chỉ em với.

langthang262

em đã up rom khác và nó vẫn bị, cái vụ mổ em nó ra vệ sinh em sợ quá, không biết có cách gì khác, hoặc bác nào biết chỉ em với.
Mang ra cửa hàng họ làm cho (nhớ đứng cạnh theo dõi kẻo bị đổi linh kiện nhé)

langthang262

Vậy là chỉ dùng được 3G thôi hả? Vậy làm sao nghe gọi được???
Mạng 3G sử dụng công nghệ WCDMA và có 2 phần Voice và Data riêng biệt, cuộc gọi voice sau khi từ Phone-Node B-RAN sẽ được tách riêng về tổng đài MSC, còn truy cập Internet thì sẽ về SGSN-GGSN để ra Internet.
Nói chung giải thích thì hơi dài dòng (chuyên ngành của mình mà :D)
Tóm lại, 3G only cũng gọi điện, nhắn tin bình thường nhé. Bạn không tin cứ lấy điện thoại chọn sang chế độ 3G only trên máy rồi thử xem (Mobi,Vina hay Viettel cũng được) nhưng với điều kiện chỗ đó phải có sóng 3G nhé :)

mrtuaans

thắc mắc hơi ngẩn ngơ 1 tý, chẳng là vừa nãy e chạy lại HSPL, up lại room ship, cài lại MAGLRD ngon lành cành đào, vẫn đề ở chỗ là trước kia khi ấn khởi động lại em nó hiện lên dòng HTC rùi sau đó vào maglrd, khi chạy lại h e nó lại hiện lên Stick Together (nhìn xấu vãi). Vậy e nhờ các pak chỉ giáo, ah e mới dùng hd2 đc 2 tháng mà vọc nó cũng khoản trăm lần room hỏi lun các pak là vọc nhiều có bị sao không. thanks các pak

thắc mắc hơi ngẩn ngơ 1 tý, chẳng là vừa nãy e chạy lại HSPL, up lại room ship, cài lại MAGLRD ngon lành cành đào, vẫn đề ở chỗ là trước kia khi ấn khởi động lại em nó hiện lên dòng HTC rùi sau đó vào maglrd, khi chạy lại h e nó lại hiện lên Stick Together (nhìn xấu vãi). Vậy e nhờ các pak chỉ giáo, ah e mới dùng hd2 đc 2 tháng mà vọc nó cũng khoản trăm lần room hỏi lun các pak là vọc nhiều có bị sao không. thanks các pak
Bạn úp Ship Rom thì cái hình SplashScreen sẽ là của Ship Rom TMOUS, cái hình này có thể thay đổi được theo ý bạn mà, lo gì... Cho bạn cái hình SplashScreen này nếu bạn thích, đưa máy về Bootloader và úp như úp rom WM.

mrtuaans

Bạn úp Ship Rom thì cái hình SplashScreen sẽ là của Ship Rom TMOUS, cái hình này có thể thay đổi được theo ý bạn mà, lo gì... Cho bạn cái hình SplashScreen này nếu bạn thích, đưa máy về Bootloader và úp như úp rom WM.
bác có cái nào mà phông nền trắng mà có chữ htc ở giữa không, e cũng tìm ở trên xda nhưng làm theo như thế thì không được
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1108403

Last edited by a moderator: