• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

có bác nào biết cách thay đổi chế độ wallpaper của sense 2.0 khi mình di chuyển giữa các màn hình thì hình ảnh của wallpaper vẫn giữ nguyên ko, nghĩa là nó không bị chạy qua trái hoặc qua phải của khung hình mình đang chọn vậy.

cảm ơn các bạn vì đã đọc.
Bạn chọn ảnh có độ phân giải WVGA 480x800 pixels làm hình nền là okie ngay mà.

pttinh1

Bạn chọn ảnh có độ phân giải WVGA 480x800 pixels làm hình nền là okie ngay mà.

khi mình chọn set cái ảnh làm wallpaper nó cứ bắt chọn 1 cái khung vuông, ko tài nào để chọn được cái khung hình chữ nhật như sense 3.0, 3.5 hoặc android ginger

princefoot

Giúp mình với!!!!

Tình hình là Hd2 của mình bị lỗi đứng hình ở màn hình logo android,mình không làm cách nào để kết nối với máy tính để up lại rom vì nó đòi driver.Mong các bác chỉ giáo cho mình vụ này,mình gà lắm,tèo con máy thì chết.><:((

thanhson1411

lỗi gsensor cảm ứng xoay các bác ạ.máy e nó điên từ ngày hqua h, cài đủ thể loại android k dc
về 6.5 lại dc

Tình hình là Hd2 của mình bị lỗi đứng hình ở màn hình logo android,mình không làm cách nào để kết nối với máy tính để up lại rom vì nó đòi driver.Mong các bác chỉ giáo cho mình vụ này,mình gà lắm,tèo con máy thì chết.><:((
Đưa máy về Bootloader rồi úp lại WM6.5 là okie mà bạn (yêu cầu phải cài ActiveSync hay Mobile Device Center và NetCF trên PC nhé).

có cách nào để ringtone to lên như mấy con nokia k0 vậy các bro
To nhỏ còn tùy thuộc vào từng bản rom bạn đang dùng nữa nhé.

lỗi gsensor cảm ứng xoay các bác ạ.máy e nó điên từ ngày hqua h, cài đủ thể loại android k dc
về 6.5 lại dc
Thôi chịu khó xài WM6.5 vậy...:p

princefoot

Đưa máy về Bootloader rồi úp lại WM6.5 là okie mà bạn (yêu cầu phải cài ActiveSync hay Mobile Device Center và NetCF trên PC nhé).
Bác có thể cho mình xin link mấy phần mềm đó không?Cái chính là đưa về bootloader nhưng không tài nào kết nối được với PC ấy.hixhix

Last edited by a moderator:

realmadrid_cf

Còn đây là hình bạn thích...:p

Tải tại đây.
Làm sao để flash được vậy bro ơi? đuôi rar, giải nén được 1file bmp, 1 file nbh. cho vào cùng với folder chứa customRUU.exe, xong rồi chạy hả bro?

Làm sao để flash được vậy bro ơi? đuôi rar, giải nén được 1file bmp, 1 file nbh. cho vào cùng với folder chứa customRUU.exe, xong rồi chạy hả bro?
Chỉ cần file CustomRUU.exe và file .nbh thôi, đưa máy về Bootloader và úp như úp rom WM nhé.

cần sự giúp đỡ của mọi người.
vấn đề là hiện tại con hd2 của em sau khi cài up rom 1 time thi bây giờ tự nhiên màn hình cảm ứng khi có khi không, có khi thì nó nhận cảm ứng có khi không nhận cảm ứng mà phải nhấn nút power để khoa màn hình sao đó mở khoá thì mới có cảm ứng nhưng vốt đcj 2 ,3 cái là mất cảm ứng hic hic như vậy con dt của em đang bị ji vậy có ai đã gặp tình trạng này chưa vậy giúp em với, nếu nó đang bị như vậy thì có cách nào kawsc phục đc k vậy chỉ giúp em với

bạn có thể giới thiệu mình bản nào rom tiếng ringtone to được k0 , ringtone nhỏ quá rất bất tiện
Vấn đề này thì bạn tự cài và thử thôi chứ mình không rõ đâu vì máy mình hay để chế độ rung cho đỡ phiền ý mà... Bạn thông cảm nhé.

Bác có driver cho HD2 kết nối với PC không?Cho em xin với,tại HD2 của e đang chạy rom 2.3.3 h chết ở màn hình logo
Bài Quote lại của mình là driver đó thôi. Bạn cài đủ PM Sync (chú ý phân biệt ActiveSync dành cho XP SP2 & SP3 hay Mobile Device Center thì dành cho Vista & 7 nhé) và Net CF, sau đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối với PC đến khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì tiến hành Task29, cài lại MAGLDR Recovery rồi flash lại rom thôi.

TaQuangDuc

Mình gặp 1 vấn đề khá nan giải, ai biết giúp đỡ với!
HD2 bản 512 (chắc là không phải T-Mobile)

1. đã Hard SPL
  2. đưa về bootloader
  3. MAGLDR
  4. restard -> Recovery ModWorldClock v5.0.2.6
  5. Install MIUI ROM 2.3.7
  6. cài bất ký phần mềm nào cũng hiện Insufficient Storage Available (không đủ bộ nhớ)
Giờ làm thế nào bây giờ các bác?

Mình gặp 1 vấn đề khá nan giải, ai biết giúp đỡ với!
HD2 bản 512 (chắc là không phải T-Mobile)

1. đã Hard SPL
  2. đưa về bootloader
  3. MAGLDR
  4. restard -> Recovery ModWorldClock v5.0.2.6
  5. Install MIUI ROM 2.3.7
  6. cài bất ký phần mềm nào cũng hiện Insufficient Storage Available (không đủ bộ nhớ)
Giờ làm thế nào bây giờ các bác?
Bạn cài Recovery với dung lượng CWM bao nhiêu vậy?

cần sự giúp đỡ của mọi người.
vấn đề là hiện tại con hd2 (t mobile) của em sau khi cài up rom 1 time thi bây giờ tự nhiên màn hình cảm ứng khi có khi không, có khi thì nó nhận cảm ứng (khi use phim cứng mũi tên quay về la mất cảm ứng phai khóa màn hinh sau đó mở khóa 1,2 lần mới có cảm ứng)có khi không nhận cảm ứng mà phải nhấn nút power để khóa màn hình sao đó mở khoá thì mới có cảm ứng nhưng vuốt đc 2 ,3 cái là mất cảm ứng hic hic như vậy con dt của em đang bị ji vậy có ai đã gặp tình trạng này chưa vậy giúp em với, nếu nó đang bị như vậy thì có cách nào kawsc phục đc k vậy chỉ giúp em với
sau k thấy ai giúp em hết hic

realmadrid_cf

Bạn đang dùng hệ điều hành nào cho chiếc HD2 của bạn? Nếu đang là Android thì bạn thử up stock ROM Windows Mobile xem còn bị hiện tượng như trên không? Nếu đang sử dụng Windows Mobile thì có lẽ cảm ứng của HD2 đã có vấn đề về phần cứng, bạn nên mang ra tiệm sửa điện thoại có uy tín.

TaQuangDuc

Bạn cài Recovery với dung lượng CWM bao nhiêu vậy?
mình dùng tool up Recovery, thông qua USB mode của MAG, không có phần chia recovery size, theo bạn thì nên bao nhiêu là đủ cho MAG và recovery?
trong about phone báo:
Internal Memory:
117MB available
166MB total

Chỉnh sửa cuối: