• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

letinhclover

vậy trường hợp của mình là thế nào?khi mình úp về ship rom của t-mobile thì G-sensor vẫn ok là sao?chẳng hiểu nổi ?thấy mọi người xoay xoay chuyển chuyển thấy mà ghen tỵ
trước khi uprom bạn task 29 cho em nó cho sạch sẻ rồi làm lại xem nhé

khucbaotran

tất nhiên mỗi lần úp rom thi mình task 29 het đấy chứ nhưng củng ko ăn thua gì đâu lại hoàn đấy .....chán!!!!!!!!:((

ngkhbanker

HD2 ko cài được phần mềm

Help me....!các bác ơi tình hình là con HD2 e mấy ngày nay lại không cài được bất kỳ phần mềm nào tải từ Market về.Nó báo là không đủ dung lượng mà trong khi đó bộ nhớ trong của máy vẫn còn trống tới 150mb nữa.Em đang sài bản rom 2.3.7 NDT MIUI Development của bác langthang62.Các bác có ai biết chỉ e với e thấy lo lắng quá.Thank các bác.HIC

Help me....!các bác ơi tình hình là con HD2 e mấy ngày nay lại không cài được bất kỳ phần mềm nào tải từ Market về.Nó báo là không đủ dung lượng mà trong khi đó bộ nhớ trong của máy vẫn còn trống tới 150mb nữa.Em đang sài bản rom 2.3.7 NDT MIUI Development của bác langthang62.Các bác có ai biết chỉ e với e thấy lo lắng quá.Thank các bác.HIC
Có gì mà phải lo lắng nhỉ. Full Wipe và cài lại rom là okie mà...:p

tuuquy

tất nhiên mỗi lần úp rom thi mình task 29 het đấy chứ nhưng củng ko ăn thua gì đâu lại hoàn đấy .....chán!!!!!!!!:((
Bác kiểm tra lại trong settings/display xem đã kích hoạt auto rotate screen chưa?

sassers

các bác cho e hỏi cái chẳng là mới chuyển qua con HD2 và tập tành android nên chẳng bik gì cả, e mới cài lại ROM từ 1 bản android khác đã full wipe và sau khi cài xong máy ko có superuser , e đã down trên market xuống rồi nhưng vô trong ko có cái apps nào cả là sao ạ ?

qpowei

mấy bác cho em hỏi là khi cài nhiều apps quá khiến ROM còn ít ( ~20MB ) thì nó có ảnh hưởng gì đến máy không ạ

mấy bác cho em hỏi là khi cài nhiều apps quá khiến ROM còn ít ( ~20MB ) thì nó có ảnh hưởng gì đến máy không ạ
Ảnh hưởng chứ bạn...:p Bạn cài nhiều PM quá dẫn đến máy chạy chậm, khởi động chậm hơn và ram cũng bay đi một ít đấy...;;)

bocapbhx9999

Xin hỏi cách chép nhạc và video vào HTC HD2 chạy android

E vừa mới lấy em HTC HD2 này, nói chung dùng cực thích đang chạy android.
Cho đến hôm nay mình muốn chép nhạc và video vào, kết nối với PC mà thấy chẳng nhận j cả, như vậy mình xin hỏi các bác nhiều kinh nghiệm chỉ dẫn cho e làm cách nào với ạ! Thank.

lehoanglongvn

Giúp em cài recovery cho HD2 với !!!!

Tình hình là trước em mua máy có recovery bình thường, ko có vấn đề gì. Sau 1 lần task 29 lại máy thì em ko cài được recovery nữa :(( Cài toàn chết nửa chừng.

Trên máy, cái cột trắng trắng ở dưỡi chạy được ~1/2 thì dừng. Dòng cuối nó có ghi là: "Flashing 1 partition...1 [221-242] MO"
Mày mò xóa cái file recovery-raw thì chạy daf ầm ầm, vào được recovery nhưng mà lúc boot magldr phải chọn 2 (Boot AD SD) chứ không chọn 8 (AD Recovery) như trước nữa. Nếu vào 8 (AD recovery) thì nó báo là "no boot source". Sử dụng toolkit cũng ko ăn thua. Giờ ko thể cài được rom sense 3 hoặc một số rom yêu cầu recovery khác được nữa :((

Ai có thông tin hoặc có thể giúp em xin vô cùng cảm ơn :(:)((

P/S : Máy em là HD2 Leo thường.

Tình hình là trước em mua máy có recovery bình thường, ko có vấn đề gì. Sau 1 lần task 29 lại máy thì em ko cài được recovery nữa :(( Cài toàn chết nửa chừng.
Trên máy, cái cột trắng trắng ở dưỡi chạy được ~1/2 thì dừng. Dòng cuối nó có ghi là: "Flashing 1 partition...1 [221-242] MO"
Mày mò xóa cái file recovery-raw thì chạy daf ầm ầm, vào được recovery nhưng mà lúc boot magldr phải chọn 2 (Boot AD SD) chứ không chọn 8 (AD Recovery) như trước nữa. Nếu vào 8 (AD recovery) thì nó báo là "no boot source". Sử dụng toolkit cũng ko ăn thua. Giờ ko thể cài được rom sense 3 hoặc một số rom yêu cầu recovery khác được nữa :((

Ai có thông tin hoặc có thể giúp em xin vô cùng cảm ơn :(:)((
Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 rồi cài lại MAGLDR Recovery nhé.

takeocat

các bạn cho mình hỏi là mình đang sử dụng bản rom này [CWR & cLK] BOYPPC MIUI V26 (09.Nov) mình muốn cài browser gốc của androi mặc định.vì nó hỗ trợ luôn xoay ngang và phần cài đặt có thể tắt mở flash rất dễ dàng xin được hd thêm cảm ơn

các bạn cho mình hỏi là mình đang sử dụng bản rom này [CWR & cLK] BOYPPC MIUI V26 (09.Nov) mình muốn cài browser gốc của androi mặc định.vì nó hỗ trợ luôn xoay ngang và phần cài đặt có thể tắt mở flash rất dễ dàng xin được hd thêm cảm ơn
File Browser.apk gốc đây. Bạn cài thử xem sao nhé.

nhan_bksg

do rom bạn cài thôi...đó là file boot bạn ah...muốn đổi hãy mở rom khác tìm file htc_downanimation.zip và htc_bootanimation.zip chép vào rom bạn....nhờ mod chuyên topic nhé

lúc trước cài win phone mobie 6.5 của Rom Energy. Sau đó mình FORMAT HTC HD2 với TASK 29 xong mình cài lại android nhưng lúc màn hình khởi động lại ko có logo htc mà biểu tượng ZNRG ENERGIZE màu xanh. Mong các bạn help mình bỏ biểu tượng trên.
Đó là SplashScreen bạn ạ, bạn không thể bỏ nó nếu như bạn úp rom không chứa SplashScreen. Bạn thích hình nào thì gửi cho mình mình làm hộ cho...:D

Hay bạn xài đỡ cái SplashScreen này đi, tải về rồi đưa máy về Bootloader và úp như úp rom WM (chú ý là không bị mất dữ liệu đâu nhé)..

pttinh1

Thay đổi cách hiển thị wallpaper sense 2.0

có bác nào biết cách thay đổi chế độ wallpaper của sense 2.0 khi mình di chuyển giữa các màn hình thì hình ảnh của wallpaper vẫn giữ nguyên ko, nghĩa là nó không bị chạy qua trái hoặc qua phải của khung hình mình đang chọn vậy.

cảm ơn các bạn vì đã đọc.