• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

:-? tình hình là cước gprs đắt đỏ nên em thương lắp sim dcom vào lướt web cho nó rẻ từ thời hd2 còn chạy wimo nhưng từ khi chuyển sang chạy nand android thì lắp sim dcom để lướt web thì nó không chịu nhận sim.xin các cao thủ ghé ngang qua xem xét và giúp đở không ah ?X_X không thì hd2 của em chẳng biết làm gì hơn ngoài vuốt qua rồi vuốt lại.chẳng dám lắp sim thường lướt web vì cước quá đắt.:(:)((
Bạn đã thử hết với các bản rom Android khác nhau chưa vậy?

letinhclover

bác dinhtuandung2012 ơi em đang uprom qua MAGLDR 1.13.bây giờ em muốn chuyển qua clk recovery để uprom.thì chỉ cần ( 5. Cài đặt cLK: )rồi đến ( Cài đặt cLK Recovery: ) phải không ah. tiện thể bác tư vấn cho em bản nào uprom bằng clk recovery có sense với nhé.

pvthiep

Hỏi về vấn đề HTC HD2 lỗi

Máy em đang dùng Ver Android 2.2, Radio_Leo_2.15.50.14. Khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi màn hình máy tối om lại nhưng vẫn đàm thoại được.Máy rất nóng khi sạc, thỉnh thoảng phải tháo pin ra để reboot, nhưng phải đợi máy nguội mới khởi động bình thường được.các bác chỉ giáo em với....

heobanhki

Máy em đang dùng Ver Android 2.2, Radio_Leo_2.15.50.14. Khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi màn hình máy tối om lại nhưng vẫn đàm thoại được.Máy rất nóng khi sạc, thỉnh thoảng phải tháo pin ra để reboot, nhưng phải đợi máy nguội mới khởi động bình thường được.các bác chỉ giáo em với....
máy bạn có thể có vấn đề phần cứng. bạn nên chay wm6.5 xem có bị kg. hd2 chạy mượt android nhưng đôi khi có nhiều lỗi vặt lắm

caigichadc13

Giúp em Newbie.................

Tình hình là em mới mua 1 e Tmous , máy đã cài sẵn Android 2.3.7, nhưng giao diện Golauncher nên ko thích lăm. E muốn cài bản room có giao diện Sense cho nó đẹp.
Giờ em muốn up bản rom android khác thì làm những bước nào ạ. Vì e đọc trên diễn đàn toàn hướng dẫn cài Android từ WM sang nên ko biết nên thực hiện từ bước nào.
Thanks các bác.

langthang262

Tình hình là em mới mua 1 e Tmous , máy đã cài sẵn Android 2.3.7, nhưng giao diện Golauncher nên ko thích lăm. E muốn cài bản room có giao diện Sense cho nó đẹp.
Giờ em muốn up bản rom android khác thì làm những bước nào ạ. Vì e đọc trên diễn đàn toàn hướng dẫn cài Android từ WM sang nên ko biết nên thực hiện từ bước nào.
Thanks các bác.
Bạn làm từ bước vào MAGLDR menu, chọn 5.USB Flasher và flash Recovery có dung lượng phù hợp với bản ROM

authienvu8

vấn đề loa hd2 với các rom miui

như tiêu đề, máy em hd2 t-mobile sau một thời gian nghỉ vọc rom thì hôm nay vọc lại, em cài các rom miui khác nhau và cả rom GINGER CM7 HoneyCom thì loa nhỏ như con kiến, k nge thấy, em up qua recovery đã thử qua 2 bản là 5.0.2.6 và h đang thử bản 4.0.1.4 mà vẫn bị, các bác nào rành chỉ cho em biết nó bị sao và fix lỗi này thế nào k ạ, chỉ có quay về rom gouner up qua flash usb thì em thấy loa to hơn

kien_letrung90

như tiêu đề, máy em hd2 t-mobile sau một thời gian nghỉ vọc rom thì hôm nay vọc lại, em cài các rom miui khác nhau và cả rom GINGER CM7 HoneyCom thì loa nhỏ như con kiến, k nge thấy, em up qua recovery đã thử qua 2 bản là 5.0.2.6 và h đang thử bản 4.0.1.4 mà vẫn bị, các bác nào rành chỉ cho em biết nó bị sao và fix lỗi này thế nào k ạ, chỉ có quay về rom gouner up qua flash usb thì em thấy loa to hơn
Đã thử setup volume sau khi up rom .zip chưa vậy bạn. Mình chưa bao giờ up rom qua flash nhưng có thể đối với những rom flash USB người ta đã set sẵn volume lớn rồi. Còn vấn đề to nhỏ theo mình nghĩ nó chỉ có thể so sánh với window mobile 6.5 gốc của HD2 thôi. Lần nào mình up rom xong thì mình cũng phải vào setting để chỉnh lại volume hết.

khucbaotran

mấy hôm nay mình đã làm hết cách rồi . way về rom win 6.5 thì g-sensor ok, chuyển doc ngan màn hình tốt, rồi chuyển lại rom andoid bằng CLK thì g-sensor nó cứ trơ trơ ko chiu hoạt động là thế nào ?
số IMEI của mình là :357779031591827
các bác check xem thử máy em là hàng nào?
vì máy mình ko phải T-mobile nhung rom lại 1G

mình cũng bị tình trạng này. mình đang dùn CM7 cài qua recovery. gọi đi thì bên mình nghe rất rõ .mà bên kia lại bảo khó nghe, tiếng nhỏ. toàn phải áp xát mic khi gọi.

mấy hôm nay mình đã làm hết cách rồi . way về rom win 6.5 thì g-sensor ok, chuyển doc ngan màn hình tốt, rồi chuyển lại rom andoid bằng CLK thì g-sensor nó cứ trơ trơ ko chiu hoạt động là thế nào ?
số IMEI của mình là :357779031591827
các bác check xem thử máy em là hàng nào?
vì máy mình ko phải T-mobile nhung rom lại 1G
Nếu Rom là 1Gb thì máy bạn là HD2 TMOUS mà. Nếu trên đỉnh máy không có logo T-Mobile thì khả năng lớn là máy bạn đã bị thay vỏ...

khucbaotran

vậy trường hợp của mình là thế nào?khi mình úp về ship rom của t-mobile thì G-sensor vẫn ok là sao?chẳng hiểu nổi ?thấy mọi người xoay xoay chuyển chuyển thấy mà ghen tỵ