• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

em đã up wm6.5 rồi nhưng vẫn bị mất sóng. chẳng biết có phải do lỗi phần cứng không nữa.điện thoại em có va đập vào đâu đâu
Bạn kiểm tra và vệ sinh lại khay SIM xem sao, ngoài ra thử với SIM mạng khác nữa nhé.

quocanhp82

em thử thay sim nhiều sim khác nhưng vẫn k nhận sim a ah.như kiểu không có sim trong máy ấy.chẳng biết là tại sao nữa :((

em thử thay sim nhiều sim khác nhưng vẫn k nhận sim a ah.như kiểu không có sim trong máy ấy.chẳng biết là tại sao nữa :((
Xem lại khay SIM nhé, có thể do phần cứng rồi. Không bao giờ có thể Lock SIM lại được đâu bạn.

quocanhp82

em cũng nghĩ lad do phần cứng thôi. h chắc mang ra tiệm quá. sửa cái này không biết hết bao tiền đây

thienthanlua11

các a cho e hỏi là khi e chia thẻ trong ad recovery thì nó báo lỗi và hiện mấy dòng sau: "this is too little space on the device to create this partition lay out" vậy bh cho e hỏi là làm thế nào để chia đc thẻ ạ? e cảm ơn nhiều lắm( e dùng hd2 tmous ạ)

các a cho e hỏi là khi e chia thẻ trong ad recovery thì nó báo lỗi và hiện mấy dòng sau: "this is too little space on the device to create this partition lay out" vậy bh cho e hỏi là làm thế nào để chia đc thẻ ạ? e cảm ơn nhiều lắm( e dùng hd2 tmous ạ)
Format lại thẻ nhớ bằng SD Formatter rồi chia lại là được. Mà thẻ bạn mấy Gb?

thienthanlua11

cảm ơn a! e đã format và chia lại đc r, thẻ e 8gb, e chia ext4 1gb và swap 128... tiện a cho e hỏi luôn là nếu e muốn cài 1 bản rom nand khác từ nand thì có cần hard reset hay task 29 j không ạ?

virgo219

mọi người ơi,cho mình hỏi hiện giờ có bản ROM SENSE nào mà có : "pin tốt,quay phim 480 x 800,free ram khá",mình cần vậy thui á???

ndg1010

Tình hình là sau giấc ngủ trưa "em" HD2 của e không vuốt cảm ứng được, điện thoại đến mà không làm cách nào để trả lời đành phải dùng phím cứng.Có bác nào đồng cảnh ngộ với e thì chia sẻ giùm với. E đã up lại ROM, ấn mạnh nhẹ các kiểu vào phím End mà không ăn thua..Đa tạ các bác....:(

crest07

Mọi người làm ơn giúp em với!

Em đang loay hoay cài cLK để up ROM MIUI thì đột nhiên máy e không thể task29 hay cài bất cứ thứ gì khác được. Màn hình cứ đứng ở chữ HTC và cột phần trăm bên dưới ở số 0. Mong mọi người giúp e. Xin chân thành cảm ơn!

Tình hình là sau giấc ngủ trưa "em" HD2 của e không vuốt cảm ứng được, điện thoại đến mà không làm cách nào để trả lời đành phải dùng phím cứng.Có bác nào đồng cảnh ngộ với e thì chia sẻ giùm với. E đã up lại ROM, ấn mạnh nhẹ các kiểu vào phím End mà không ăn thua..Đa tạ các bác....:(
Úp lại WM6.5 xem sao nhé.

Em đang loay hoay cài cLK để up ROM MIUI thì đột nhiên máy e không thể task29 hay cài bất cứ thứ gì khác được. Màn hình cứ đứng ở chữ HTC và cột phần trăm bên dưới ở số 0. Mong mọi người giúp e. Xin chân thành cảm ơn!
Tháo pin ra lắp lại, sau đó đưa máy về Bootloader rồi thực hiện lại là xong mà.

crest07

Vâng! Em đã làm như thế rất nhiều lần và vẫn bị như vậy! Hic, chẳng lẽ đt e thành cục gạch sao??? Hic

crest07

Vâng! Em đã làm như thế rất nhiều lần và vẫn bị như vậy! Hic, chẳng lẽ đt e thành cục gạch sao??? Hic

crest07

Bạn làm như nào vậy? Mô tả các bước xem nào? Không thành cục gạch được đâu bạn nhé.
Như đã trao đổi hôm qua, e cài cLK đến bước 2 như bài hướng dẫn thì không thấy dòng [XXX] fastboot: processing commands. E đành dùng HD2 toolkit task29 lại và cầu mong, khi task xong, sạch sẽ, nó sẽ làm được. Ai ngờ, khi task, đến bước update thì máy bị đứng ở logo HTC và thanh phần trăm nằm ngang phía dưới chỉ số 0.

Như đã trao đổi hôm qua, e cài cLK đến bước 2 như bài hướng dẫn thì không thấy dòng [XXX] fastboot: processing commands. E đành dùng HD2 toolkit task29 lại và cầu mong, khi task xong, sạch sẽ, nó sẽ làm được. Ai ngờ, khi task, đến bước update thì máy bị đứng ở logo HTC và thanh phần trăm nằm ngang phía dưới chỉ số 0.
Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó bạn nhấn tổ hợp phím cứng (Volume Down + Power) xem có vào được Bootloader không?

crest07

Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó bạn nhấn tổ hợp phím cứng (Volume Down + Power) xem có vào được Bootloader không?
Vẫn vào bootloader được. Và ở màn hình bootloader, e đã thử task29, cài MAGLDR hay cài Radio vẫn bị tình trạng tương tự!