• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

thanhsontdt

Chào cả nhà, hiện tại em đang dùng HT2-Tmo, chạy android Miu 2.3.7, mấy hôm nay phát hiện cảm ứng ở hai góc trên màn hình bị lỗi, còn lại tất cả đều OK, không biết như vậy là bị sao? Mong các bác giúp em với ạ, cảm ơn nhiều.

mấy cái đó đều đúng hết rồi anh! Nhưng vẫn không thể nào vào được
Bạn thay thử SIM mạng khác xem sao.

Chào cả nhà, hiện tại em đang dùng HT2-Tmo, chạy android Miu 2.3.7, mấy hôm nay phát hiện cảm ứng ở hai góc trên màn hình bị lỗi, còn lại tất cả đều OK, không biết như vậy là bị sao? Mong các bác giúp em với ạ, cảm ơn nhiều.
Task29 rồi úp lại WM6.5, nếu vẫn còn lỗi thì bạn chuẩn bị tinh thần thay màn hình cảm ứng nhé.

thanhsontdt

Task29 rồi úp lại WM6.5, nếu vẫn còn lỗi thì bạn chuẩn bị tinh thần thay màn hình cảm ứng nhé.

Vâng, e mới phát hiện ra vì hôm qua chơi trò chém dưa, không ấn được nút pause, kiểm tra cảm ứng lại thì thấy bi mất cảm ứng ở hai góc ( nhưng sát góc thì vẫn được), em ở tận Lào Cai, ở HN có chỗ nào thay màn hình đáng tin cậy bác nhỉ, cho em xin để tránh trường hợp xấu xảy ra. Thank!

Last edited by a moderator:
Vâng, e mới phát hiện ra vì hôm qua chơi trò chém dưa, không ấn được nút pause, kiểm tra cảm ứng lại thì thấy bi mất cảm ứng ở hai góc ( nhưng sát góc thì vẫn được), em ở tận Lào Cai, ở HN có chỗ nào thay màn hình đáng tin cậy bác nhỉ, cho em xin để tránh trường hợp xấu xảy ra. Thank!
Mình ở tận Quảng Ninh nên cũng không rõ đâu.

huynhtv

Member

Hôm tết mình thay ở Nhật cường , Láng hạ mất 5 trăm .

thanhsontdt

Hôm tết mình thay ở Nhật cường , Láng hạ mất 5 trăm .

Thay mỗi màn cảm ứng hả bác, em không rành lắm, con máy của em chưa tháo ra bao giờ nên chưa biết. Đến giờ máy bác dùng vẫn ổn chứ?

xuantinh_h

Cho mình hỏi HD2 chơi đc game Asphalt 6 ko.

M hỏi hơi ngoài tý, nhưng tại ở đây toàn dân hd2 nên mình mạo mụi tí.

Thanks

yangminchoo

Em vừa up bản android Muui bằng Zip rom từ thẻ nhớ. Em muốn cài soft từ thẻ phải làm sao ạ. Nó cứ báo lỗi không tương thích gì đấy.

Em vừa up bản android Muui bằng Zip rom từ thẻ nhớ. Em muốn cài soft từ thẻ phải làm sao ạ. Nó cứ báo lỗi không tương thích gì đấy.
Các ứng dụng hay game của Android là file .apk và bạn có thể chép vào thẻ nhớ và cài trực tiếp trên máy, nếu báo lỗi không tương thích thì bạn xem ứng dụng hay game đó hỗ trợ phiên bản Android mấy trở lên, độ phân giải màn hình, chíp và CPU nữa nhé.

yangminchoo

Các ứng dụng hay game của Android là file .apk và bạn có thể chép vào thẻ nhớ và cài trực tiếp trên máy, nếu báo lỗi không tương thích thì bạn xem ứng dụng hay game đó hỗ trợ phiên bản Android mấy trở lên, độ phân giải màn hình, chíp và CPU nữa nhé.

Em cài Sygic và Vietmap nhưng không cài được ạ. Hình như nó chỉ chạy trên máy zin Android chứ HD2 thì thua.

HELP !!!!!! HTC HD2 T-Moblie Android 2.3.7 lỗi màn hình

[video=youtube;G00LeLqIz0k]http://www.youtube.com/watch?v=G00LeLqIz0k[/video]
Mấy anh em trên PDA ơi, cho em hỏi tình trạng máy em trong clip là bị gì vậy ạh? Phải tắt máy 2 3 lần mới không bị nữa, đôi khi em làm biếng tắt máy quá thì tự động nó cũng không còn, nhưng để tình trạng như vậy hoài thì máy tốn pin quá, em mới cài lên bản Android 2.3.7. Lỗi thứ 2 là đôi khi em mở nhạc thì không phát ra âm thanh và đồng nghĩa với nó là nếu có ai gọi tới thì em lúc đó thì cũng chẳng nghe được bên kia nói gì, 1 là im re, 2 là rè rè như bị đổi âm vậy, phải tắt máy mở lại mới bình thường được, đôi khi là phải tắt 2 3 lần mới được, lâu lâu lại bị như vậy lắm.hix.. Máy em thường xuyên bị 2 lỗi như vậy lắm ạh. Anh em nào biết tình trạng này giúp em khắc phục với nhé ! Thanks anh em PDA rất nhiều :D

Mấy anh em trên PDA ơi, cho em hỏi tình trạng máy em trong clip là bị gì vậy ạh? Phải tắt máy 2 3 lần mới không bị nữa, đôi khi em làm biếng tắt máy quá thì tự động nó cũng không còn, nhưng để tình trạng như vậy hoài thì máy tốn pin quá, em mới cài lên bản Android 2.3.7. Lỗi thứ 2 là đôi khi em mở nhạc thì không phát ra âm thanh và đồng nghĩa với nó là nếu có ai gọi tới thì em lúc đó thì cũng chẳng nghe được bên kia nói gì, 1 là im re, 2 là rè rè như bị đổi âm vậy, phải tắt máy mở lại mới bình thường được, đôi khi là phải tắt 2 3 lần mới được, lâu lâu lại bị như vậy lắm.hix.. Máy em thường xuyên bị 2 lỗi như vậy lắm ạh. Anh em nào biết tình trạng này giúp em khắc phục với nhé ! Thanks anh em PDA rất nhiều :D
Mình nghĩ do rom thôi. Bạn Task29 rồi cài lại WM6.5 coi sao.

tidu2791

Giúp em vs các bác nhé.

Tình hình là em mới đc ông anh cho cái HTC HD2 - tmos.
Hiện nay em đang cài Miui ken cho con của em.
Hiện nay em vào diễn đàn thấy rất nhiều bản rom có quá nhiều loại ,
Các bác cho em hỏi hiện giờ có bao nhiêu loại rom android cho hd2? và mỗi loại có những ưu khuyết điểm ntn? và bác nào thấy bản nào hay, tiết kiệm pin thì giới thiệu cho em vs.

hduong_langtu

Tình hình là em mới đc ông anh cho cái HTC HD2 - tmos.
Hiện nay em đang cài Miui ken cho con của em.
Hiện nay em vào diễn đàn thấy rất nhiều bản rom có quá nhiều loại ,
Các bác cho em hỏi hiện giờ có bao nhiêu loại rom android cho hd2? và mỗi loại có những ưu khuyết điểm ntn? và bác nào thấy bản nào hay, tiết kiệm pin thì giới thiệu cho em vs.
Thì bạn tìm hiểu cách up rom rồi tải rom về mà vọc chứ ae trên này cũng vọc vạch hoài biết rom nào ổn định đâu mà chỉ cho bạn rom nao cũng không có lổi này thì cũng có lổi khác ak.

se7enlove1608

các bác ơi em đang dùng bản Rom TyphooN_CM7_v3.8.3,không hiểu sao cứ cài 1 số phần mềm vào thì trình camera bị lỗi không sử dụng được,trong khi camera dùng cho facebook,instagram,... vẫn dùng bình thường.Em phải tháo thẻ nhớ ra hoặc cắm cáp vào máy tính chọn chế độ dử dụng thẻ nhớ làm USB thì mới dùng camera được.em nghĩ có file gì trong thẻ nhớ khiến camera không dùng được,mà em không biết file gì cả,ai biết giúp em với ạ

xuantinh_h

Mình đang chạy rom cm7, vào market được, dow app đc nhưng market không load được hình ảnh, ko có mình hình nào luôn. Có bạn nào bị như vậy rồi thì hướng dẫn mình cách khắc phục chút.
Xin cảm ơn.