• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

ndg1010

Úp lại WM6.5 xem sao nhé.

Đã up lại nhưng không có kết quả, hix...e có đọc thấy bảo có lẽ do mình dùng phím End nhiều quá nên có hiện tượng "dính nút" làm "liệt" mất cảm ứng.Không bít có phải vậy không nữa????

Đã up lại nhưng không có kết quả, hix...e có đọc thấy bảo có lẽ do mình dùng phím End nhiều quá nên có hiện tượng "dính nút" làm "liệt" mất cảm ứng.Không bít có phải vậy không nữa????
Đúng rồi, bệnh đó gọi là "ngón tay ma" đó.Vệ sinh hay thay dàn phím cứng khác là hết.

nguyenhung9a1

ui dung con nay chan qua co pro chi cho em cach de coppi tren con HD2 nay voi dang dung BB gio chuyen con nay chan qua chua biet teo nao ve androi

phihung211

các bạn cho mình hỏi, mình up bản room v37 của bác langthang và 1 số bản rom khác bên XDA hay bị hiện tượng một số ứng dụng khi truy cập vào thì bị văng ra, điên hình là ứng dụng gmail và email, chỉ có thể thấy các mail chứ ko truy cập vào để đọc được, cứ vào là bị văng ra, mình đã task 29, wipe đủ kiểu mà vẫn bị vậy, mà tình trạng trên chỉ xảy ra với các bản room có nhân kernel của tytung thôi, mà mình thấy kernel của tytung dùng mượt và ổn định nhất mới khổ chứ, bạn nào biết khắc phục tình trạng trên giúp mình với, mình cảm ơn!

các bạn cho mình hỏi, mình up bản room v37 của bác langthang và 1 số bản rom khác bên XDA hay bị hiện tượng một số ứng dụng khi truy cập vào thì bị văng ra, điên hình là ứng dụng gmail và email, chỉ có thể thấy các mail chứ ko truy cập vào để đọc được, cứ vào là bị văng ra, mình đã task 29, wipe đủ kiểu mà vẫn bị vậy, mà tình trạng trên chỉ xảy ra với các bản room có nhân kernel của tytung thôi, mà mình thấy kernel của tytung dùng mượt và ổn định nhất mới khổ chứ, bạn nào biết khắc phục tình trạng trên giúp mình với, mình cảm ơn!
Biết nguyên nhân là do Kernel Tytung rồi thì bạn nên flash thử qua cLK Recovery coi sao.

phihung211

Biết nguyên nhân là do Kernel Tytung rồi thì bạn nên flash thử qua cLK Recovery coi sao.

Thanks mod, Mình vừa thử flash bằng cLK xong. flash lần đầu thì bị lỗi ngay từ khi boot vào android, sau mình tháo thẻ nhớ ra format và không chia ext cho thẻ nữa ( trước mình phân vùng 1Gb ext4 cho thẻ) thì cài lại ngon lành, giờ không bị lỗi văng ra ngoài khi vào ứng dụng nữa, không biêt là tại thẻ hay tại cLK, dù sao cũng cảm ơn mod nhiều :D

thanhson1411

dạo này máy mình có hiện tượng bật máy lên thì màn hình đen thui mặc dù vẫn cảm ứng khi đặt tay lên thì thấy rung phản hồi
phải bật lên xuống nhiều lần mới được
thứ 2 là máy mặc dù báo bộ nhớ trong free là hơn 100mb nhưng down ứng dụng từ market về dù nhẹ hay nặng toàn báo là lỗi k đủ bộ nhớ :(
mình dùng miui v48 của bác NTD

mod có thể hướng dẫn mình cài CLK được không
mình đọc bài hướng dẫn mà k hiểu
copy file vào ổ c sau đó kết nối với máy tính k hiểu lúc kết nối con HD2 ở WM hay Android nữa
mình làm mãi mà k kết nối usb được

Last edited by a moderator:

art_nemo

Các bác cho em hỏi con HD2 T-mobile cài win mo và win 7 thì vào wifi bình thường còn cài Android thì vào wifi toàn bị FC hoặc máy khời động lại liên tục phải up rom lại từ đầu?????Hic hic hic

dạo này máy mình có hiện tượng bật máy lên thì màn hình đen thui mặc dù vẫn cảm ứng khi đặt tay lên thì thấy rung phản hồi
phải bật lên xuống nhiều lần mới được
Bạn thử cài về WM xem còn hiện tượng đó nữa không nhé.

thứ 2 là máy mặc dù báo bộ nhớ trong free là hơn 100mb nhưng down ứng dụng từ market về dù nhẹ hay nặng toàn báo là lỗi k đủ bộ nhớ :(
mình dùng miui v48 của bác NTD
Có thể trong thời gian sử dụng bị lỗi hay lỗi do bản rom bạn đang dùng. Bạn thử cài một bản khác coi sao.

mod có thể hướng dẫn mình cài CLK được không
mình đọc bài hướng dẫn mà k hiểu
copy file vào ổ c sau đó kết nối với máy tính k hiểu lúc kết nối con HD2 ở WM hay Android nữa
mình làm mãi mà k kết nối usb được
Đơn giản là bạn dùng HD2 NAND TOOLKIT mà thực hiện, vướng đâu hỏi đó.

Các bác cho em hỏi con HD2 T-mobile cài win mo và win 7 thì vào wifi bình thường còn cài Android thì vào wifi toàn bị FC hoặc máy khời động lại liên tục phải up rom lại từ đầu?????Hic hic hic
Bạn đã thử các bản rom Android khác chưa?

xuantinh_h

Anh em giới thiệu cho mình bản rom sen nào xài ổn định chút, xài miui quài chán quá, mà m thì ko rảnh tiếng a nên lên xda cũng chẳng biết cái nào tốt.
Anh em nào biết giới thiệu m cái nhé.
Thanks

Mình cài theo kiểu cLK Recovery cũng bị tình trạng như trên luôn.:(:)(:)(:)(:)((
Lạ vậy??? Thôi chuyển sang xài WP7 hay WM đi...:p

Cho mình hỏi:
Mình đang dùng thử bản rom sense này. M chạy Quadrant Standard thì cái CPU chỉ 8/8, trong khi mình coi mấy clip trên youtube toàn là 12/12. Như vậy máy mình có bị gì ko? Mà tổng điểm của mình chỉ 929, như dậy là quá thấp rồi phải ko?
Cái Quadrant này cũng chỉ là tương đối thôi chứ không hẳn là chính xác 100%. Ngoài ra nó còn phụ thuộc vào thẻ nhớ, các chương trình chạy lúc test Quadrant.

loveusdao

AE vào giúp em tí về 3G

Em đang xài HTC HD2. Xài rom miui 2.3.7
Nhưng sao không xài được 3G, Wifi thì bình thường, không biết tại máy hay tại sim.
Sim em đã đăng ký GPRS, 3g của mobifone.
Ai chỉ em cách khắc phục với...

Em đang xài HTC HD2. Xài rom miui 2.3.7
Nhưng sao không xài được 3G, Wifi thì bình thường, không biết tại máy hay tại sim.
Sim em đã đăng ký GPRS, 3g của mobifone.
Ai chỉ em cách khắc phục với...
Bạn vào Mobile network settings/Access Point Names (APN) xem thông số APN đã đúng chưa nhé.

Thông số APN MobiFone:

APN: m-wap
Username: mms
Pass: mms