• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

clarkht

em đã bật nó ở setting rồi, nhưng khi vào bàn phím nhắn tin bấm chọn Input option chọn Select input method thì nó không hiện ra cái gì hết

đúng ra nó phải hiện lên chứ nhỉ, bạn cài soft gõ TV khác xem, vd: GoTiengViet

Nếu bạn bật nó ở setting rồi thì nó sẽ hiện ra luôn, ko cần vào bàn phím chọn nữa. Bạn dùng Vietnamese IME đúng ko? Nếu thế có thể bạn chưa bật trong setting.

bật trong setting thì khi vào phần nhắn tin phải ấn giữ vào màn hình chỗ viết chọn imput method mà, làm sao mà nó hiện ra luôn đc bác

Không biết các bác dùng làm sao chứ em dùng bản này thấy hao pin kinh khủng luôn. Để qua 1 đêm là không còn tý pin nào luôn hic hic. Lúc mới cài thì bị vấn đề 3G reboot 3-4 lần sau thì 3G dùng được giờ đến vấn đề của pin chỉ được cái tốc độ rất mượt.

clarkht

1 đêm đầy pin mà hết sạch đc pin mình mới gặp lần đầu, nếu bị lỗi 60mA cũng chỉ mất tầm 20% thôi, sửa lỗi đấy=cách để auto boot sang android trong 3s là hết

hnam5

Bản này tớ dùng bị một lỗi như vầy:
Tớ tạo Folder tên AndroidApps trong Folder Android (để tự động cài đặt App) nhưng cứ hễ Boot vào Android là nó (folder AndroidApps) lại mất tăm, vào tìm lại không thấy đâu. Mình dùng Astro và esfile exploder. Các bro xem có bị vậy không nhé.:(
- Tớ hay copy cái androidapps từ bản trước vào các bản sau để đỡ phải cài đặt nên quan tâm vấn đề này.\-/
- Pin cũng tốn hơn các bản của MCCM.

balaxitamon

hic hic, cái currentwidget của em lúc nào cũng báo gần 300mA, mặc dù đã auto boot 3s, không biết có phải do bản room WM không, vì bản WM của em rất là tốn pin, ai giúp cái đi

massage000

hic hic, cái currentwidget của em lúc nào cũng báo gần 300mA, mặc dù đã auto boot 3s, không biết có phải do bản room WM không, vì bản WM của em rất là tốn pin, ai giúp cái đi

Bạn sang box pdaviet rom cho hd2 lựa 1 bản support android, của mod ancola là tốt nhất, up rồi format thẻ nhớ luôn. đảm bảo pin ngon ngay. (đọc kỹ hướng dẫn trước khi up rom winmo)

massage000

bản này giao diện giống Gingerbread nhưng chạy chậm hơn, xài bản MDJ Gingerbread cũng OK lắm

hê hê, để chiều nay em test thử MDJ bánh gừng với Streak xem sao

Update:
1, Streak chạy khoảng 5 phút rồi xoá luôn. Chả khác gì Froyo cài thêm Dell Stage (cái này em đã chạy trước đây gần 1 tháng) :|
2, Bánh gừng mới RC1 mà đã thế này, các bản tiếp theo chắc chắn sẽ rất ngọt :D

Kết luận: Vẫn trung thành với JDMS \-/

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Bác Matxa đâu rồi, e hỏi cái, sao e ko đặt đc chế độ rung va chuông cho Tin nhắn, tìm mãi ko thấy chỗ nào để sét, chỉ giúp e !Thanks

balaxitamon

làm đủ cách rồi nhưng cái currentwidget vẫn lúc nào cũng báo 200-300 mA, không biết sao nữa

clarkht

cài rom winmo khác đi bác, các bản trước bác bị thế ko?

đi chơi noel thôi

dungphp

Bây giờ 1 rom ổn định, chuẩn thì có dòng khi đang bật màn hình vào tầm 120~300 mA, lúc nghỉ (tắt màn hình, các chương trình đóng hết) thì tầm 5mA. Cái CurrentWidget mặc định là 1 phút cập nhật dòng 1 lần. Vậy cậu đóng hết chương trình lại, tắt màn hình ngồi uống chén nước tầm >1 phút rồi mởi lại xem nó báo bao nhiêu !

jaso

Member
làm đủ cách rồi nhưng cái currentwidget vẫn lúc nào cũng báo 200-300 mA, không biết sao nữa

lúc đầu mình cũng bị như bạn nhưng khi chuyển auto boot trong 3 giây thì hết.Merry christmas!

balaxitamon

thank các anh rất nhiều, đem em HD2 đi chụp ảnh Noel đã, chúc mọi người một Giáng Sinh đầy niềm vui và nhận được thật là nhiều quà

AK47_CCCP

Bác Dũng nói rất đúng, máy e sau khi cài bản này, chế đọ chờ là 4mA, mát lạnh người, kết bản này quá !

dangdo

cho e hỏi có cách nào đổi hình nền cái màn hình lockscreen k. e mới sd android nên hỏi hơi gà

massage000

cho e hỏi có cách nào đổi hình nền cái màn hình lockscreen k. e mới sd android nên hỏi hơi gà

hiện tại thì chưa có cách khắc phục hoàn toàn. bạn có thể dùng lockbot pro (search trên applanet).