• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

quachtuyen

Các bác cho em hỏi , khi chạy với kernel hastarin r8.6 thì như thế nào nhỉ ? tiết kiệm pin hơn không , mượt hơn không ?
-bác nào test rồi , báo cho em nhé !

massage000

Các bác cho em hỏi , khi chạy với kernel hastarin r8.6 thì như thế nào nhỉ ? tiết kiệm pin hơn không , mượt hơn không ?
-bác nào test rồi , báo cho em nhé !

thay kernel rất đơn giản, sao bạn ko tự trải nghiệm nhỉ? cảm nhận mỗi người, mỗi máy, mỗi rom và radio sẽ rất khác nhau.

balaxitamon

Bản này chụp hình xấu quá đi mất, lại hay bị lỗi force close, wifi cũng không mạnh, nhưng bù lại chạy rất mượt, ram dư nhiều, kết

massage000

Bản này chụp hình xấu quá đi mất, lại hay bị lỗi force close, wifi cũng không mạnh, nhưng bù lại chạy rất mượt, ram dư nhiều, kết

đây là build android thứ 2 sau mdj warm mà mình, một người rất thích thay đổi, muốn gắn bó lâu dài.

quangloiat

Mình cũng rất kết bản này, nhưng hôm qua giờ dính lỗi là do có 1app bị lỗi. Mà độc ác ở chỗ cái icon của nó lại nằm chình ình vào ngay cái vị trí của menu ngoài màn hình. Vì thế ko vào menu được. ( Hơi khó diễn tả lỗi này ). Mình xóa hết thư mục Android rồi copy vào lại dùng tới chiều nay cũng bị lại lỗi này.
Còn một số app bị lỗi Force close thì khắc phục làm sao vậy hả các bạn ?

massage000

Mình cũng rất kết bản này, nhưng hôm qua giờ dính lỗi là do có 1app bị lỗi. Mà độc ác ở chỗ cái icon của nó lại nằm chình ình vào ngay cái vị trí của menu ngoài màn hình. Vì thế ko vào menu được. ( Hơi khó diễn tả lỗi này ). Mình xóa hết thư mục Android rồi copy vào lại dùng tới chiều nay cũng bị lại lỗi này.
Còn một số app bị lỗi Force close thì khắc phục làm sao vậy hả các bạn ?

Lỗi cái drawer (ấn vào để vào menu app) thì bạn vào Setting/Applications/Manage App tìm đến launcher bấm clear data. Vậy là launcher của bạn sẽ trở về trạng thái ban đầu :D

Lỗi force close cụ thể chương trình gì vậy bạn?

AK47_CCCP

Nge lạ nhỉ? nằm ngay menu ngoài à? thử khéo tay bấm giữ 1 ti rùi remove nó xem, forceclose thì " chạy chống phân mảnh, rùi rs vài lần xem sao nào
Mà các bác này, bản này e đi chợ xong, các app tải về nó nằm đâu, e ko thấy nhỉ?

clarkht

sao e ko chống phân mảnh thẻ nhớ = win 7 đc nhỉ ? usb thì lại đc, e toàn phải chống phân mảnh bên winmo của điện thoại, android có phần mềm chống phân mảnh ko nhỉ

fomat = win lại chống phân mảnh đc rồi

Chỉnh sửa cuối:

quangloiat

Lỗi cái drawer (ấn vào để vào menu app) thì bạn vào Setting/Applications/Manage App tìm đến launcher bấm clear data. Vậy là launcher của bạn sẽ trở về trạng thái ban đầu :D

Lỗi force close cụ thể chương trình gì vậy bạn?

Mình đã cài lại rồi. Nếu bị lại mình sẽ chơi chiêu của bạn. Cảm ơn nhé!
Àh, lỗi Force close là bị một vài app mình down từ market đấy, quên tên mất rồi!

Nge lạ nhỉ? nằm ngay menu ngoài à? thử khéo tay bấm giữ 1 ti rùi remove nó xem, forceclose thì " chạy chống phân mảnh, rùi rs vài lần xem sao nào

Mình format thẻ nhớ lại rồi! Thanks!

quachtuyen

máy em Mở chụp hình được 1 lần , sau đó Camera bị Force close ! có cách gì giúp em không các bro !
Cài lại rồi vẫn bị Force close,

massage000

máy em Mở chụp hình được 1 lần , sau đó Camera bị Force close ! có cách gì giúp em không các bro !
Cài lại rồi vẫn bị Force close,

:| camera bản này chưa nghe ai báo lỗi fc. Hay bạn vào applanet và vô tình bấm update all? Nếu update all thì nó sẽ update cả cái camera của bác. Và sau đó sẽ bị lỗi fc :(

massage000

Đã cập nhật Link down NAND rom JDSM 1.6.2 trên đầu post nhé. Cảm nhận ban đầu là mượt ngang ngửa bản SD Rom :D

massage000

Đã cập nhật link nhanh Mediafire NAND JDMS 1.6.2 lên post đầu

Chỉnh sửa cuối:

j3a01

dùng bản trên thẻ hơn 2 tuần thấy rất ổn, jo cbi chuyen wa nand xem sao, mình rất thích những bản đơn giản vì thường cài cái launcher pro vô ko ^^. Happy new year all

gunnroseclose

Có bác nào đang dùng bản NAND JDMS 1.6.2 mà thấy pin nó nhanh hết ko ạ, em đang dùng bản cedesmith chuyển qua bản này thấy pin nhanh hết dã man. xem video clip 5' bay mất quách 5% pin. Hay lần đầu em config nên nó ngốn pin thế hả các bác

clarkht

bản này ko vào đc wifi bác mát xa ơi @@ nó cứ conecting rồi disconected

BboyRong

Có bác nào đang dùng bản NAND JDMS 1.6.2 mà thấy pin nó nhanh hết ko ạ, em đang dùng bản cedesmith chuyển qua bản này thấy pin nhanh hết dã man. xem video clip 5' bay mất quách 5% pin. Hay lần đầu em config nên nó ngốn pin thế hả các bác
Mình mới up lên NAND đêm qua. Up xong sướng quá đi ngu luôn,sang nay moi nghịch 1ti.. nó ko khác j bản chạy trên thẻ..mình thấy bản này 3g và wifi ko nhanh lắm.pin cũng ko tiết kiệm lắm thì phải..nghe gọi bị vọng tiếng..àh mình có việc này muốn hỏi có ai biết cài đặt cái thời tiết beautiful widgets 3.241 mình cái nó cứ hiện upload mà đồng ý thì load bản cũ.