• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

clarkht

ủa sao e lại lỗi nhỉ ? e đổi bản MDJ 2.1 lại vào bình thường, bản này hay vì free ram nhiều,thay radio cũng vào phần 4 hả bác

massage000

ủa sao e lại lỗi nhỉ ? e đổi bản MDJ 2.1 lại vào bình thường, bản này hay vì free ram nhiều,thay radio cũng vào phần 4 hả bác

radio thì bác vào bootloader thay nhé. em cũng ko hiểu vì sao có người lỗi người ko. có người pin ngon, có người lởm. có lẽ chưa đạt đến độ ổn định để máy nào cũng ngon :p tình hình chung NAND là thế

clarkht

radio thì bác vào bootloader thay nhé. em cũng ko hiểu vì sao có người lỗi người ko. có người pin ngon, có người lởm. có lẽ chưa đạt đến độ ổn định để máy nào cũng ngon :p tình hình chung NAND là thế

bác dùng radio bao nhiêu ạ

amateur_no1

Instructions:
download this file, put it in /system/bin
open terminal, type su then type sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh
reboot
Open terminal là open cái gì ở đâu vậy bác?

j3a01

khi cài 1 bản mới nào thì khi load vào OS, đừng đồng bộ bất cứ account nào cứ skip hết. Load xong xuôi vài được màn hình chính thì chờ khoản 2-3phut rồi restart lại máy rồi hãy add account.

amateur_no1

Đã flash bản này, phải nói là tuyệt vời, nhanh nhất trong những bản đã test. Chỉ có điều ko màu mè nhìu lắm, nếu ai quan tâm đến performance thì nên chọn em này. Nhưng vẫn chưa bít cách fix RMNET, chờ bác chủ thớt.....

massage000

Đã flash bản này, phải nói là tuyệt vời, nhanh nhất trong những bản đã test. Chỉ có điều ko màu mè nhìu lắm, nếu ai quan tâm đến performance thì nên chọn em này. Nhưng vẫn chưa bít cách fix RMNET, chờ bác chủ thớt.....

Hề hề, đợi mình tí, sẽ Việt hoá phần hướng dẫn cho các bạn dễ dàng làm. có mấy giây thôi hà. :p

khi cài 1 bản mới nào thì khi load vào OS, đừng đồng bộ bất cứ account nào cứ skip hết. Load xong xuôi vài được màn hình chính thì chờ khoản 2-3phut rồi restart lại máy rồi hãy add account.

Bản nào chứ bản này thì xoã đi bác. ko sợ lag khi sync acc đâu \-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Hướng dẫn chi tiết cách Fix RMNET cho NAND JDMS 1.6.2:

1- Chuẩn bị: Terminal emulator (đi chợ) RooExplorer và file rmnet0-mtu.sh

2- Copy file rmnet0-mtu.sh vào thẻ nhớ. Dùng RootExplorer chép rmnet0-mtu.sh đè vào thư mục /system/bin

3- Mở Terminal emulator gõ như sau (nhớ tắt chế độ gõ TV và phải gõ chính xác): su, ấn enter, sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh, ấn enter

4- Reboot

Cảm nhận là sau khi fix tắt bật data bằng widget nhanh vãi hà, gần như hiện dấu mũi tên 2 chiều in đậm lên ngay lập tức \-/

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Hề hề, đợi mình tí, sẽ Việt hoá phần hướng dẫn cho các bạn dễ dàng làm. có mấy giây thôi hà. :p

Bản nào chứ bản này thì xoã đi bác. ko sợ lag khi sync acc đâu \-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Hướng dẫn chi tiết cách Fix RMNET cho NAND JDMS 1.6.2:

1- Chuẩn bị: Terminal emulator (đi chợ) RooExplorer và file rmnet0-mtu.sh

2- Copy file rmnet0-mtu.sh vào thẻ nhớ. Dùng RootExplorer chép rmnet0-mtu.sh đè vào thư mục /system/bin

3- Mở Terminal emulator gõ như sau (nhớ tắt chế độ gõ TV và phải gõ chính xác): su, ấn enter, sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh, ấn enter

4- Reboot

Cảm nhận là sau khi fix tắt bật data bằng widget nhanh vãi hà, gần như hiện dấu mũi tên 2 chiều in đậm lên ngay lập tức \-/

Bác update lên bài đầu luôn đi bác, cho anh em dễ xem :D

amateur_no1

su, ấn enter, sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh, ấn enter
làm xong nó hiện ra mấy chữ BROADCAST .... gì gì đó là OK ha? reboot lại cũng ko cảm nhận khác gì nhiều, chắc máy mới flash.

mà nó ko cho add google acc để sync và đi chợ mới chết chứ, wifi lên mạng bình thường, hjc chả hiểu nổi? Cứ thông báo: can't establish a reliable data connection to server. trong khi đó lên mạng ầm ầm.

Chỉnh sửa cuối:

massage000

nó thông báo là : sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh was not found là đúng hay sai???? gõ mấy đều như thế??

Như vậy là bạn chưa cóp đè rmnet-mtu.sh thành công. Bạn cop lại và kiểm tra kỹ nhé. Mình làm 1 phát ăn ngay.

Nếu việc fix lỗi thành công. Ở cuối dòng terminal sẽ có đoạn MTU 4500 (ko nhớ chính xác nhưng ko có thông báo mà bạn nhận được).

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

làm xong nó hiện ra mấy chữ BROADCAST .... gì gì đó là OK ha? reboot lại cũng ko cảm nhận khác gì nhiều, chắc máy mới flash.

mà nó ko cho add google acc để sync và đi chợ mới chết chứ, wifi lên mạng bình thường, hjc chả hiểu nổi? Cứ thông báo: can't establish a reliable data connection to server. trong khi đó lên mạng ầm ầm.

Đúng rồi đó, có đoạn BroadCast... Vậy là bạn thành công rồi.

Còn việc ko add được acc google thì... ảo nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

amateur_no1

Đúng rồi đó, có đoạn BroadCast... Vậy là bạn thành công rồi.

Còn việc ko add được acc google thì... ảo nhỉ
Thanks bác nhiều. cái google account để tý thử với access point wifi xem, nãy h thử bằng adhoc. ROM này nhận được adhoc vào mạng bình thường mới ghê chứ haha.

massage000

Thanks bác nhiều. cái google account để tý thử với access point wifi xem, nãy h thử bằng adhoc. ROM này nhận được adhoc vào mạng bình thường mới ghê chứ haha.

Em ko dùng cái này nhưng tks bác đã feedback. 1 thông tin rất bổ ích.

hatnaf

Bản NAND này ko có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt, trong khi mình đang cần. bác nào biết giúp với.... :(

phenmientay

Mình đọc từ đầu đến đây, và cả link qua xda, thấy bản này hỗ trợ HD2 mà không rõ có hỗ trợ T mobile không (1024). Vậy, máy Tmobile có cài được không hả bạn Massage000?

massage000

Mình đọc từ đầu đến đây, và cả link qua xda, thấy bản này hỗ trợ HD2 mà không rõ có hỗ trợ T mobile không (1024). Vậy, máy Tmobile có cài được không hả bạn Massage000?

Mình nghĩ là cài được thôi bạn ạ. Nếu ko cài được cho T-mobile thì tác giả đã chú thích rồi.