• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

ThAngNgO_

tình hình là bị như thế này ... sau khi up từ FW 2.2 lên 2.2.1 rồi chuyển sang FW 2.2.1 Custom ... thì khoảng cảm ứng ở dãy icon thứ 2 từ dưới đếm lên nó bị đơ lun ... ko biết phải fix ntn ... hay là mất >2t thay màn hình ... mong các bro cứu giúp :((

giờ bạn res lại FW cus 1 lần nữa đi chắc sẽ hết, cắm vào itunes res fw cus luôn nhé :D

MinhNguyen_4984

sáng nay vừa res lại FW 2.2.1 gốc rồi ré lại FW 2.2.1 cus ... để lát tối res lại như bạn nói 1 lần nữa xem sao ... đau đầu quá ... ra tiệm nó hét 2t5 hết hồn ...

Linh_t885

Bác ơi! Giúp em với. Em ko chú ý cái lời nhắn ở trên vì háo hức was mà bác. hjhj. Máy em là máy 3G lock giờ phải làm sao các bác ơi!
Xin các bác chỉ giáo. Em cảm ơn

ThAngNgO_

Bác ơi! Giúp em với. Em ko chú ý cái lời nhắn ở trên vì háo hức was mà bác. hjhj. Máy em là máy 3G lock giờ phải làm sao các bác ơi!
Xin các bác chỉ giáo. Em cảm ơn

giờ x-sim hoặc 1 cái máy cỏ để sài tạm >:)

trannhungoc

Anh ơi! Sao em không download được cái Quickpwn 2.2.5-2 này vậy nhỉ? Anh làm ơn send link khác được không ạ??

cho mình hỏi chút: có 2g work không vậy.sao IP của mình Shift+restore Fw 2.2.1 xong là có sóng luôn (vẫn chế độ cáp và disk) nhưng vào QickPWN chạy tới đây

là đơ luôn(đợi cả tiếng đồng hồ vẫn vậy)
mình đã down QuickPWN 225-2 mới trên PDAviet vẫn vậy
Xin lưu ý là lúc trước mình làm rất ok giờ không biết bị bệnh gì nữa,mà làm lên 3.0 beta thì không có gì(nhưng ngặt cái bản beta này lỗi quá mình xuống lại 2.2.1 tới đó thì bị vậy ai có kinh nghiệm về lỗi này thì help mình với)

Chỉnh sửa cuối:

joycepham

" to run this app, you frist must install one of the following veions of the .MET Framework: v2.0.50727
contact ur app publisher for the intructions about the appropriate version of the . NET Framework"
như vậy ah'
là sao?

aiolios

cho mình hỏi chút: có 2g work không vậy.sao IP của mình Shift+restore Fw 2.2.1 xong là có sóng luôn (vẫn chế độ cáp và disk) nhưng vào QickPWN chạy tới đây

là đơ luôn(đợi cả tiếng đồng hồ vẫn vậy)
mình đã down QuickPWN 225-2 mới trên PDAviet vẫn vậy
Xin lưu ý là lúc trước mình làm rất ok giờ không biết bị bệnh gì nữa,mà làm lên 3.0 beta thì không có gì(nhưng ngặt cái bản beta này lỗi quá mình xuống lại 2.2.1 tới đó thì bị vậy ai có kinh nghiệm về lỗi này thì help mình với)

http://quickpwn2-2-1.googlecode.com/files/QuickPwn-225-2.zip

Down cái này về bác , làm như trên là được.Em cũng vì nó mà mất 50k tiền ngu phí rồi =.='

Chỉnh sửa cuối:

quocphaman

Máy minh bị treo táo, minh restore lên firmwer 2.2.1 luôn nhưng sao JB không được, cứ tới đoạn preparing your device là nó cư đứng đó hoài không xảy ra quá trình đếm ngược. Nhờ sư phụ nào chỉ dùm máy của mình là 2g

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

http://quickpwn2-2-1.googlecode.com/files/QuickPwn-225-2.zip

Down cái này về bác , làm như trên là được.Em cũng vì nó mà mất 50k tiền ngu phí rồi =.='

Máy minh bị treo táo, minh restore lên firmwer 2.2.1 luôn nhưng sao JB không được, cứ tới đoạn preparing your device là nó cư đứng đó hoài không xảy ra quá trình đếm ngược. Nhờ sư phụ nào chỉ dùm máy của mình là 2g

Thử down cái link QuickPwn của aiolios cho xem rồi làm thử nhé bạn!