• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

gioantoni

Các bác cho em hỏi tí,em mới dùng Iphone nên còn gà lắm.Máy em đang từ 1.0.4 muốn úp lên 2.2.1 thì làm như hướng dẫn có được không hay phải làm cách nào khác.Các bác chỉ em gấp nhé, cám ơn các bác.

ThAngNgO_

Các bác cho em hỏi tí,em mới dùng Iphone nên còn gà lắm.Máy em đang từ 1.0.4 muốn úp lên 2.2.1 thì làm như hướng dẫn có được không hay phải làm cách nào khác.Các bác chỉ em gấp nhé, cám ơn các bác.

bạn làm theo như vậy là chuẩn :D, có khó khăn gì có post anh em sẽ giúp

gioantoni

Tình hình là em cũng đã down QuickPwn của bác aiolios nhưng vẫn thế,nó cứ prepairing mãi chẳng thấy gì nữa cả,đợi cả nửa tiếng mà vẫn thế :(( các bác đã thương thì giúp cho trót, giờ em phải làm gì vậy các bác :(

Germaniteen

Tình hình của bác như sau:
-Bạn xài 2G (1.0.4)
-Bạn đã lên FW bao nhiêu? Nhớ là phải FW gốc đó thì mới JB, JB xong thì mới restore lại FW custom nhé!

Bạn cứ làm có gì khó khăn thì post lên nhé! ;)

gioantoni

Mình xài Iphone 2G bản 4G (1.0.4) chưa úp lần nào, hôm qua úp lên 2.2 theo bài của bác HacCK thì bị tình trạng như trên nên giờ không biết thế nào nữa :(. Giữa 2.2 với 2.2.1 có gì khác nhau vậy. mình thấy các bước up đều như nhau :-/ .
Kiểm tra lại thì phát hiện là mình đã JB cái FW Custom. Bây giờ làm cách nào để Shift + restore cái FW gốc vào iPhone vì vào iTunes nó cứ báo "The SIM card inserted in this iPhone does not appear to be supported"

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

FW 2.2.1 thì fix 1 số bug thêm cho FW! Với lại 1 số app yêu cầu phải FW 2.2.1 thì mới chạy! Hiện thời FW 2.2 là ổn định rồi đó bạn à!

Bạn down FW gốc cho 2G
Rồi Shift+Restore chọn đường dẫn đến cái FW bạn vừa down vậy là đã restore xong FW gốc rồi!

gioantoni

Cho mình hỏi thêm xíu nữa là làm sao để Shift+Restore FW gốc vì mình cứ kết nôi với iTunes là nó lại báo "The SIM card inserted in this iPhone does not appear to be supported", ngoài ra không còn gì khác nữa,mình không thấy chỗ để Restore đâu cả. Mình gà quá,bác chịu khó chỉ thêm tí nữa nhé,cám ơn bác nhiều lắm:)

Germaniteen

Lấy cái Sim ra chứ bạn! Để SIm trong máy sao mà restore lại được! Lấy sim ra rồi sẽ có restore thôi à!

gioantoni

Ặc ặc,bác ơi,em lấy cái sim ra thi iTunes 8.2 nó không nhận iPhone nữa,thế là bó tay không restore được :(( bây giờ không biết phải thế nào đây. Kíu em với :((

joycepham

giống máy của tui rồi đó. hiện ra cái câu đó hoài.
mệt ghê. iphone dỏm thiệt.

quocphaman

Mình đã tải line của ban aiolios về và làm rồi mà cũng không được, hôm qua cứ để máy chạy suốt đêm cũng không được, IP mình restore lên FW 2.2.1 người ta gọi tới vẫn nghe được nhưng màn hình vẫn cứ biểu tượng cáp và cái đĩa kgông JB dc

joycepham

bro XuanTruong ơi!
cho mih hỏi tí.
mih xài iphone 3g locked nhưng mà lỡ restore lại rùi.
down những phần cần thiết theo hướng dẫn của bro rùi...
làm đến khi iphone cắm vào pc và itunes báo cái hình đầu tiên trên bài viết của bro thì hok làm j dc nữa
Model của mìh check trên mạng là world nhưng mà thật ra là locked.
bi h lam sao?
khởi dộng iphone thì chỉ hiện len cong cáp với cái đĩa...
còn cắm dzô pc thì hiện cái hình :" THE SIM INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO BE SUPPOSED"

ThAngNgO_

bro XuanTruong ơi!
cho mih hỏi tí.
mih xài iphone 3g locked nhưng mà lỡ restore lại rùi.
down những phần cần thiết theo hướng dẫn của bro rùi...
làm đến khi iphone cắm vào pc và itunes báo cái hình đầu tiên trên bài viết của bro thì hok làm j dc nữa
Model của mìh check trên mạng là world nhưng mà thật ra là locked.
bi h lam sao?
khởi dộng iphone thì chỉ hiện len cong cáp với cái đĩa...
còn cắm dzô pc thì hiện cái hình :" THE SIM INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO BE SUPPOSED"

bạn res về 2.2 thì ok, còn 2.2.1 thì phải sài bản cus. bạn làm đến bước nào rồi thì cho cái hình anh em sẽ giúp bạn :D

MinhNguyen_4984

hix hix vẫn chưa thấy hồi âm ...
tình hình là nhớ đc ngày hôm qua sau khi down từ FW 3.0C của bác sonpham xuống 2.2.1 gốc ... thì ko đc ... làm mãi mệt quá mình up lun lên FW mới của iTune nó down ... sau khi res xong thì vài QuickPwn để cài FW 2.2.1 gốc thì đến cái bước cuối cùng thì nó đơ luôn ...

sau đó vào lại iTune đề shift res FW 2.2.1 gố thì iTune nó cứ báo thế này

và từ tối wa đến giờ con IP của mình nó cứ ntn :

* em đag xài iTune 8.2 ... IP 2G 8Gb ...

Bác nào biết bệnh xin bắt mạch dùm ... cho em tí hướng dẫn chữa bệnh cho nó ... ko thì mai lại phải mang ra tiệm và tốn tiền ngu nữa ... :((

pdana

Em đã dùng FW 2.2.1 gốc, QuickPwn2.2.5-2 để Jailbreak, unlock nhưng chỉ unlock được, còn Jailbreak vẫn không thành công, khi dùng iphone pcsuite nó báo lỗi chưa Jailbreak, bác nào biết khắc phục chỉ em với.

Đợi QuickPwn đưa iPhone về Recovery Mode

Em chờ mãi mà nó không tự đưa về, nên tắt máy, rồi giữ nút home và power để đưa về Recovery Mode không biết có sai không.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Em chờ mãi mà nó không tự đưa về, nên tắt máy, rồi giữ nút home và power để đưa về Recovery Mode không biết có sai không.

Nên để TỰ ĐỘNG chứ đừng can thiệp vào, nếu không tự động được thì xem có thể trục trặc ở khâu nào đó?:-?

aiolios

Cái bước cuối cùng của QuickPwn hôm bữa em cũng có bị.Thử 3 máy 2 lap 1 để bàn làm cũng vẫn bị .Tức quá đem ra tiệm cho nó làm cũng gần 2h của em
( tại nó có nhiều bản FW với quick nên nó cứ làm từng cái 1 , còn em có đúng 1 cái FW 2.2.1 với quick 2.2.5-2 ) mất tiền không tức bằng làm hoài không được.Về nhà thấy không cam tâm nên tiếp tục restore tiếp vẫn không được.Lấy lap ra uninstall lại tất cả những gì itunes nó cài vào ngoài ngoài itunes với quick player còn mấy cái nữa.Down quick pwn với itunes mới nhất về làm lại.Làm 1 lần là được luôn , mừng muốn khóc.Em viết ra đây không phải để khoe khoang gì nhưng mang ra tiệm thà làm những cái mình ko thể làm thì ko tức , đằng này nó cũng chỉ thử từng cái.Thêm vào đó em nghĩ làm như trên cũng không quá khó với những ai chịu vọc ( làm không được càng tức) đây là những kinh nghiệm mà em có được khi quick pwn bị đứng nên muốn chia sẻ

Mod nào có thể nghiên cứu với hướng dẫn rõ giùm em tại sao nó lại bị như thế và làm sao để khắc phục nó không .Em thấy cũng có vài anh em bị như vậy mà làm hoài không được

pdana

Nên để TỰ ĐỘNG chứ đừng can thiệp vào, nếu không tự động được thì xem có thể trục trặc ở khâu nào đó?:-?

Em để tự động mà chờ mãi không được, nên phải làm thủ công. Kết quả là PWN báo vẫn thành công, nhưng Iphone PCsuite, iphone box, hay wincp không nhận iphone vì JB không thành công. Bác nào biết chỉ với.