• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

vietthanhlvl

Anh XuanTruong xem lại dzùm em sao QuickPwn2.2.5-2 tải về rồi,nhưng không giải nén được vậy!!:((
Thanks

Zenki

Super V.I.P
Anh XuanTruong xem lại dzùm em sao QuickPwn2.2.5-2 tải về rồi,nhưng không giải nén được vậy!!:((
Thanks
Bạn tải lại đi, trong quá trình tải gặp lỗi rồi, mình tải về vẫn giải nén bình thường mà ;)

lesyhoangchuong

Help!!!:-/. mình đã làm theo chỉ dẫn đến phần jailbreak -> ready to pwn thì quickpwn dừng lại ở Wait for.... recovry mode và cứ preparing your device thôi không tiếp tục nữa. Còn IP thì chỉ hiện cọng cáp và đĩa itune không tiến triển gì hơn dù đã để chờ 2 ,3 tiếng đồng hồ.Iphone 2G/8g

Mong các bạn chỉ dẫn thêm.thanks

Em có chú iPhone y của bác. Tối hôm qua em tiến hành như hướng dẫn và cũng bị đứng ngay ở chỗ đó. Đứng hoài, đứng mãi dẫu đã làm đủ mọi cách như tháo & cài lại iTunes, dùng Windows User khác, đổi cả sang laptop để cài :(( . Đến 03h30 sáng thì bó tay đi ngủ X-(

Sáng nay em tức mình làm lại xem có may mắn hơn không thì cũng bị y chang. Nhưng đến khi em "chán đời", bỏ chọn mục Unlock phone thì QuickPwn lại chạy ngon lành :-??

Em cứ nghĩ là sau đó lại phải chạy lại QuickPwn để cài mỗi phần Unlock phone thôi nhưng chú iPhone của em sau khi khởi động lại thì lại chạy vô tư, sóng sánh đầy đủ cả. Hiện em chưa có mạng WiFi để fix các lỗi nhưng phần nghe gọi & nhắn tin đang rất ổn.

Em không hiểu chuyện gì đã xảy ra nên post lên để mọi người tham khảo ạ :D

longgiang81

Super V.I.P
2G chỉ cần Unlock để vào đc SpringBoard thôi chứ ko cần Unlock Baseband bạn ạ, nên ở màn hình Slide for Emergency mà vẫn có sóng sánh, nhận cuộc gọi và tin nhắn đc bình thường, đó là điểm khác nhau giữa 2G và 3G.

taiphong

Con IP 2g của em bị bệnh lạ: Khi em mua là ở Ver 3.0 em liền hạ xuống 2.2.1 xong xuôi, em vào cydia để add, rồi em cài MobileInstallation 2.2 nhưng không được, cài rất rất nhiều lần đều báo lỗi, khi em chuyển sang cài OpenSSH cũng k cài được (nhà em k có wifi, mượn được cái phát wifi Tenda chuẩn N thì mỗi con N82 là tìm được còn con laptop ghẻ và con IP của em k tìm được mạng, em phải đi khá xa để tìm chỗ có wifi), rồi lại đến việc cài WINSPC no wifi cũng bị lỗi (có thể do phải cài Net Framework 3,5 nhưng khi em cài 3.5 nó đòi 3.1 em tìm down 3.1 thì không có, hix hix) híc, các bác cao thủ xem hộ em xem em phải làm sao? Liệu có phải máy em khi bị nâng lên ver 3.0 đã bị nâng Báeband nên dù hạ xuống FW 2.2.1 rồi nhưng vẫn k cài được???

taiphong

Em có chú iPhone y của bác. Tối hôm qua em tiến hành như hướng dẫn và cũng bị đứng ngay ở chỗ đó. Đứng hoài, đứng mãi dẫu đã làm đủ mọi cách như tháo & cài lại iTunes, dùng Windows User khác, đổi cả sang laptop để cài :(( . Đến 03h30 sáng thì bó tay đi ngủ X-(

Sáng nay em tức mình làm lại xem có may mắn hơn không thì cũng bị y chang. Nhưng đến khi em "chán đời", bỏ chọn mục Unlock phone thì QuickPwn lại chạy ngon lành :-??

Em cứ nghĩ là sau đó lại phải chạy lại QuickPwn để cài mỗi phần Unlock phone thôi nhưng chú iPhone của em sau khi khởi động lại thì lại chạy vô tư, sóng sánh đầy đủ cả. Hiện em chưa có mạng WiFi để fix các lỗi nhưng phần nghe gọi & nhắn tin đang rất ổn.

Em không hiểu chuyện gì đã xảy ra nên post lên để mọi người tham khảo ạ :D

trong quá trình mình hạ PW cũng gặp trường hợp như bạn, mình dùng cách ấn nút Home và power để tắt máy và giữ nút home và power đến khi hiện quả táo rồi bỏ nút power mà vẫn giữ nút home một lúc là QuickPwn chạy tiếp

ngocanh77

Các bạn ơi!giúp mình với mình chạy retores lại nó cứ báo lổi 1604 hoài & mình đã đổi ổ usp rồi restart PC lại nữa mà cũng ko báo lỗi khác hơn ngoài chữ .... 1604.bi giớ máy mình cứ hiện hình Quả Táo rồi chóp qua hình cộng cáp Iphone & cái dĩa hoài a!nó cứ chóp qua chóp lại hoài a!

cảm phiền các bạn chỉ giúp mình với

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn ơi!giúp mình với mình chạy retores lại nó cứ báo lổi 1604 hoài & mình đã đổi ổ usp rồi restart PC lại nữa mà cũng ko báo lỗi khác hơn ngoài chữ .... 1604.bi giớ máy mình cứ hiện hình Quả Táo rồi chóp qua hình cộng cáp Iphone & cái dĩa hoài a!nó cứ chóp qua chóp lại hoài a!

Firmware đã đúng chưa? iTunes 8 nhé, nếu không được thì XÓA SẠCH iTunes đi rồi cài lại iTunes 8, hoặc mang sang máy tính khác mà Restore!;;)

blackcatdn

bạn vào xoá cả Apple Mobile Device Support nữa nha...

baopalex

Mình dùng itoch thì down phần restore của iphone 2g phải ko ạ.? Nhưng sau khi down tiến hành Shif+Restore--đến file ispm để restore, nó load khoảng được 99% thì báo ko restore được? vậy mình có thể ko cần Shift+restore mà tiến hành ấn Restore được lun ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

anhnoname

:( bác ơi tại sao em dow cái FW về intall ra, làm đến bước Shift + restore rồi nhưng mờ không chọn đc cái FW để open :(
h làm thế nào ạh, giải quyết nhanh cho em với :(

XuanTruong

Super V.I.P
:( bác ơi tại sao em dow cái FW về intall ra, làm đến bước Shift + restore rồi nhưng mờ không chọn đc cái FW để open :(
h làm thế nào ạh, giải quyết nhanh cho em với :(

Đổi đuôi File Firmware từ RAR sang IPSW thì mới Restore được!;)

baopalex

Mình dùng itoch thì down phần restore của iphone 2g phải ko ạ.? Nhưng sau khi down tiến hành Shif+Restore--đến file ispm để restore, nó load khoảng được 99% thì báo ko restore được? vậy mình có thể ko cần Shift+restore mà tiến hành ấn Restore được lun ko ạ

sao tớ hỏi mà hok có ai trả lời hết vậy., đợi 10 ngày rồi..:((

goodboy_like

e cũng làm theo cách này nhưng đến khi mà dùng Quick Pwn, vẫn làm được bình thường nhưng khi đến lúc đợi nó Recovery Mode thì e đợi quài mà chẳng thấy hiện ra thời gian 5giây đếm ngược. E đã khởi động lại máy tính và điện thoại nhưng đến khúc đó lại phải đợi, còn trên màn hình điện thoại thì chỉ có cọng cáp và đĩa CD, vẫn có sóng bình thường. E xài IP 2G/16gb. Mong mọi người chỉ giúp.

e đã cài được rồi nhưng sau khi up lên 2.2.1 thì không fix được lỗi và không cài được các app từ itune và pc suite. mong được mọi người giúp đỡ kĩ hơn. Thanks

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
e đã cài được rồi nhưng sau khi up lên 2.2.1 thì không fix được lỗi và không cài được các app từ itune và pc suite. mong được mọi người giúp đỡ kĩ hơn. Thanks
Không cài được là sao bạn? Có báo lỗi gì không?