• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

ancola66

Super V.I.P
Con 2G của em up lên 2.2.1 jailbreaking và unlock thì đã có sóng rồi mà ngay ở màn hình chỉ cho gọi khẩn cấp mà em bấm số vẫn gọi bình thường, khi jailbreaking bỏ qua mục unlocking thì vẫn có sóng bình thường, không hiểu nó bị sao nhỉ
Có khi nó bị up "FW Custom":)):)):))

XuanTruong

Super V.I.P
Con 2G của em up lên 2.2.1 jailbreaking và unlock thì đã có sóng rồi mà ngay ở màn hình chỉ cho gọi khẩn cấp mà em bấm số vẫn gọi bình thường, khi jailbreaking bỏ qua mục unlocking thì vẫn có sóng bình thường, không hiểu nó bị sao nhỉ

Có khi nó bị up "FW Custom":)):)):))

Firmware gốc mới khó hiểu chứ

Chuyện này hơi LẠ đó! 2G mà Up FW gốc 2.2.1 khi chạy Quickpwn không chọn Unlock mà vẫn có sóng thì hồi giờ chưa nghe?:O:O:O

AnhTu

Super V.I.P
Chuyện này hơi LẠ đó! 2G mà Up FW gốc 2.2.1 khi chạy Quickpwn không chọn Unlock mà vẫn có sóng thì hồi giờ chưa nghe?:O:O:O
Có gì là lạ đâu đại ca, từ 2.0 hoặc 2.2 lên 2.2.1 thì bình thường mà. Nếu lên 2.2.1 mà trước đó ở 2.x đã unlock thì ko cần.

hachithanh091

Có gì là lạ đâu đại ca, từ 2.0 hoặc 2.2 lên 2.2.1 thì bình thường mà. Nếu lên 2.2.1 mà trước đó ở 2.x đã unlock thì ko cần.
Em đang ở 1.1.4 lên thẳng 2.2.1 luôn

hungmobil72

sao mình dowload file về định dạng là rar , sao khi rename (.ipsw) nhưng sao thấy file nó vẩn còn là rar chứ ko phải là (apple device fimware update )? vậy có retsore được ko , AE có ai biết cách rename ok giúp mình với thank

thuydung5

mình đả restore bản 2.2.1 nầy rồi chay rất ok , đuoc khoảng 1tháng rồi bây gio vô cydia la bi đá vang ra cho hỏi bây gio mình pải làm sao ? Cám on nhiều

Và có cần pai restore lai không, nếu restore lai thi làm như thế nào?

Last edited by a moderator:

ThAngNgO_

mình đả restore bản 2.2.1 nầy rồi chay rất ok , đuoc khoảng 1tháng rồi bây gio vô cydia la bi đá vang ra cho hỏi bây gio mình pải làm sao ? Cám on nhiều

Và có cần pai restore lai không, nếu restore lai thi làm như thế nào?

bạn chạy lại Quick hoặc dùng WinSCP fix lại
up lên 3.x đi bạn :D

thanhtran08

Help!!!:-/. mình đã làm theo chỉ dẫn đến phần jailbreak -> ready to pwn thì quickpwn dừng lại ở Wait for.... recovry mode và cứ preparing your device thôi không tiếp tục nữa. Còn IP thì chỉ hiện cọng cáp và đĩa itune không tiến triển gì hơn dù đã để chờ 2 ,3 tiếng đồng hồ.Iphone 2G/8g

Mong các bạn chỉ dẫn thêm.thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Help!!!:-/. mình đã làm theo chỉ dẫn đến phần jailbreak -> ready to pwn thì quickpwn dừng lại ở Wait for.... recovry mode và cứ preparing your device thôi không tiếp tục nữa. Còn IP thì chỉ hiện cọng cáp và đĩa itune không tiến triển gì hơn dù đã để chờ 2 ,3 tiếng đồng hồ.Iphone 2G/8g

Mong các bạn chỉ dẫn thêm.thanks
Bạn tắt máy đi rồi khởi động lại sau đó tiến hành lại từ đầu xem sao nhé!:-?

hachithanh091

sao mình dowload file về định dạng là rar , sao khi rename (.ipsw) nhưng sao thấy file nó vẩn còn là rar chứ ko phải là (apple device fimware update )? vậy có retsore được ko , AE có ai biết cách rename ok giúp mình với thank
bạn mở my computer rồi vào Tool - Folder Options - View- Hidden files and folders bỏ dấu ở dòng Hide Extensions for known file types. Xong xuôi bạn thử đổi lại đuôi (.ipsw) xem sao

bitran08

Help!! Ip2g của em restore bản 2.2.1 này wifi kg co pass thì vo được, còn wifi có cài pass thì kg vô được dù đã gõ đúng pass.Mong các huynh giúp cho.thx:(

thuydung5

theo pro thì cài SBsetting và Bossprefs thì cái nào tốt hon và chay muot hon,xin chi dân dùm, thankyou