• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình là up xong cái MobileInstallation pack của vnmagic thì làm gì nó cũng báo lỗi overwrite ... có cách nào ko bác nhỉ?

Bạn cài cái MobileInstallation 2.2 thôi nhé, đừng cài thêm gì nữa! Bạn chụp cái hình báo lỗi lên hoặc ghi lại xem nào?;;):D

DarkNest

Hehe , tình hình là lằng nhằng quá nên là tớ up lại và up theo cái này :
=====
Bổ sung cho Bạn nào muốn cài App Thuốc thì thêm thao tác:
Bạn vào Cydia và Add Sources: http://www.iphone.org.hk/apt/
Sau đó bạn vào Cydia và vào Tweak cài cái: MobileInstallation Patch version 2.2.1
=====

chihh

Tôi đã làm theo chỉ dẫn, nhưng đến phần jailbreak -> ready to pwn thì quickpwn dừng lại ở Wait for.... recovry mode và cứ preparing your device thôi không tiếp tục nữa. Còn IP thì chỉ hiện cọng cáp và đĩa itune không tiến triển gì hơn dù tôi đã để chờ hàng 2 giờ đồng hồ.
IP của tôi là 2G/4gb.

Mong các bạn chỉ dẫn thêm.

AnhTu

Super V.I.P
Tôi đã làm theo chỉ dẫn, nhưng đến phần jailbreak -> ready to pwn thì quickpwn dừng lại ở Wait for.... recovry mode và cứ preparing your device thôi không tiếp tục nữa. Còn IP thì chỉ hiện cọng cáp và đĩa itune không tiến triển gì hơn dù tôi đã để chờ hàng 2 giờ đồng hồ.
IP của tôi là 2G/4gb.

Bạn nên làm theo hướng dẫn (bằng tiếng Anh), đó là những hướng dẫn để bạn có thể hoàn thành được 100% iPhone pwned.

DarkNest

Hiện tại là cái caller ID fix ko sài đc ... , cả SMS nữa , nó vẫn cứ hiện cái +84 ...

chihh

Bạn nên làm theo hướng dẫn (bằng tiếng Anh), đó là những hướng dẫn để bạn có thể hoàn thành được 100% iPhone pwned.

Cam on ban AnhTu.

Nhưng đến đó thì qickpwn không chạy tiếp các dòng hướng dẫn thì làm sao tôi tiếp tục được. Vấn đề là làm sao để quickpwn kích hoạt các dòng hướng dẫn để có thể jailbreak thành công. Tôi đã làm đi làm lại vài lần rồi nhưng lần nào cũng đến đoạn đó là dừng rồi chờ mãi thôi, không qua được bạn ạ.

Bạn chỉ dẫn thêm nhé.

past_roamer

Anhtu cho mình hỏi có phải fix lỗi auto correct ko vậy???????

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Cam on ban AnhTu.

Nhưng đến đó thì qickpwn không chạy tiếp các dòng hướng dẫn thì làm sao tôi tiếp tục được. Vấn đề là làm sao để quickpwn kích hoạt các dòng hướng dẫn để có thể jailbreak thành công. Tôi đã làm đi làm lại vài lần rồi nhưng lần nào cũng đến đoạn đó là dừng rồi chờ mãi thôi, không qua được bạn ạ.

Bạn chỉ dẫn thêm nhé.
Khi bạn bắt đầu của QuickPwn hoặc QuickSn0w, thì sẽ được hướng dẫn rõ ràng từng bước, bạn hãy theo những hướng dẫn đó thôi mà :D

XuanTruong

Super V.I.P
IP của tôi là 2G/4gb.

Bạn chỉ dẫn thêm nhé.

Bạn kiểm tra lại cho đúng FW 2.2.1 Gốc + Bản QuickPwn2.2.5-2 xem sao?:-? Hình Mình chụp QuickPwn ở trên là làm lần thứ 2 đó!:)

Tihon0408

:)Em có thắc mắc hơi ngớ ngẫn mong các anh giải thích dùm.Vì sao mình phải check vào Unlock Phone nơi có 2 chìa khóa đó mấy anh?Nếu kg chọn nó có sao kg?Em thắc mắc vì là bản World mà sao lại có Unlock gì ở đây nữa?Hì.Hì...Cám ơn mấy anh nhiều.

mrbusy

:)Em có thắc mắc hơi ngớ ngẫn mong các anh giải thích dùm.Vì sao mình phải check vào Unlock Phone nơi có 2 chìa khóa đó mấy anh?Nếu kg chọn nó có sao kg?Em thắc mắc vì là bản World mà sao lại có Unlock gì ở đây nữa?Hì.Hì...Cám ơn mấy anh nhiều.

Mình cũng xài bản world.Tới bước này thì kg thấy mục Unlock đâu.Chọn 2 cái kia là được rồi.Nếu thích hình dứa thì chọn kg thì thui:D

Tihon0408

Mình cũng xài bản world.Tới bước này thì kg thấy mục Unlock đâu.Chọn 2 cái kia là được rồi.Nếu thích hình dứa thì chọn kg thì thui:D

À! vậy hả.Tại mình chưa làm kg biết nên hỏi thôi.Cám ơn bạn nha!Mà mình kg biết máy mình có đúng world kg,mà nếu làm theo hướng dẫn này mà kg đúng world thì có sao kg?

XuanTruong

Super V.I.P

À! vậy hả.Tại mình chưa làm kg biết nên hỏi thôi.Cám ơn bạn nha!Mà mình kg biết máy mình có đúng world kg,mà nếu làm theo hướng dẫn này mà kg đúng world thì có sao kg?

3G World thì không có mục Unlock Phone để chọn đâu nhé (2G mới có)!:))
Đã có chú ý => 3G Lock tuyệt đối không làm theo cách này nhé (Nên kiểm tra kỹ MÁY là World hay Lock trước khi làm)! Nếu làm theo cách này mà không đúng World thì để làm iPod!:))

nguyenhunga5

hix mình làm xong rùi đến đoạn cài một số ứng dụng trên Cydia thì bị lỗi này, mong bạn xem hộ.

O2 Atom

hix mình làm xong rùi đến đoạn cài một số ứng dụng trên Cydia thì bị lỗi này, mong bạn xem hộ.

Mình thì ko bị cái SBSettings mà lại bị cái Ilog từ Xsellize... Nó thông báo là ko tương thích với nhau... Cũng chẳng hiểu là bị từ cái gì... cái 2.2.1 này báo nhiều cái xài ko được quá :(

hieprebel

Các Soft và game điều chạy tốt, chỉ có lỗi SMS không fix được :-?:-/:(

XuanTruong

Super V.I.P

Mình thì ko bị cái SBSettings mà lại bị cái Ilog từ Xsellize... Nó thông báo là ko tương thích với nhau... Cũng chẳng hiểu là bị từ cái gì... cái 2.2.1 này báo nhiều cái xài ko được quá :(

Các Soft và game điều chạy tốt, chỉ có lỗi SMS không fix được :-?:-/:(

Các Bạn xem hình dưới đây nhé, của Bạn nào thì xem hình nấy! Tất cả đều OK!:)
@ iLog: Cài từ VNMAGIC đi.;;)