• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

XuanTruong

Super V.I.P
mà bác xuântrường ơi sao máy e khi up fw 2.2.1 xog thì nó hiêện 2 chấm màu xanh ở dưới màn hình silede ý.liệu co phải là điểm chết k?

Ạc! Đó là máy báo 2 CHẤM màu xanh = 2 trang màn hình đã cài Soft!:))

IPHONE12

không phải e nói cái chấm đó mà khi khởi động hình quả táo nó vẫn hiện 2 chấm màu xanh đó nhỏ như đầu kim ý nhìn như kiểu bị thủng màn hình y.

Tinabien

Mình mới cài đặt phần mềm mới. Vừa mới cài xong thì máy của mình bị thông báo là Invalid SIM card. Các bạn có ai biết cách sửa hoặc đường link như thế nào cho mình xin với. Bây giờ chỉ có thể gọi emergency thôi, mình vẫn thấy màn hình nền mờ.
Máy của mình gốc 3G mà trên diễn đàn chỉ nói là cho 2G nâng cấp lên 3G.
Cám ơn các bạn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mới cài đặt phần mềm mới. Vừa mới cài xong thì máy của mình bị thông báo là Invalid SIM card. Các bạn có ai biết cách sửa hoặc đường link như thế nào cho mình xin với. Bây giờ chỉ có thể gọi emergency thôi, mình vẫn thấy màn hình nền mờ.
Cám ơn các bạn nhiều.

Nếu máy của Bạn là 2G hoặc 3G World thì chỉ cần chạy QuickPwn là được, còn nếu là 3G Lock thì THUA!:D

AnhTu

Super V.I.P
không phải e nói cái chấm đó mà khi khởi động hình quả táo nó vẫn hiện 2 chấm màu xanh đó nhỏ như đầu kim ý nhìn như kiểu bị thủng màn hình y.
Cái này gọi là điểm chết (dead pixel) thôi, màn hình bạn có lẽ đã đến tuổi, nhưng có thể chưa cần thay vì vẫn còn sử dụng tốt. Không sao cả.
Cám ơn các bạn nhiều.
Nếu máy bạn là 3G, hãy xem lại thông tin của máy bạn và diễn tả lại bạn đã cài đặt phần mềm gì, phiên bản trước đây của máy là gì, thuộc 2.0, hay đã nâng cấp (upgrade) lên 2.2 hay 2.2.1, máy bạn thuộc bản 3G lock rồi, vì nếu upgrade firmware thì iphone 3G World sẽ tự động active, hãy xem thật kỹ vì có lẽ nguyên nhân chính là bạn đã upgrade firmware mới nhất (2.2.1) và hiện tại bạn không thể nào dùng được chức năng nghe gọi, chỉ sử dụng vào các chức năng Multimedia (chụp hình, nghe nhạc, xem phim...) mà thôi.

boymaxx

Hix ! máy của e là Iphone 2G đang chạy bản 2.1 custom cắm vào máy tính Itune nó ko nhận, e đưa nó về DFU mode thì nó nhận, e restore nó lên bản 2.2.1 gốc luôn đã thành công, bi giờ vào QuickPwn để Unlock nó thì QuickPwn ko nhận ra Iphone...mở Itune lên nó cũng ko nhận ra luôn, chỉ có đưa về DFU mode là nó nhận ra thôi...cứu e với...

3G World thì không có mục Unlock Phone để chọn đâu nhé (2G mới có)!
Đã có chú ý => 3G Lock tuyệt đối không làm theo cách này nhé (Nên kiểm tra kỹ MÁY là World hay Lock trước khi làm)! Nếu làm theo cách này mà không đúng World thì để làm iPod!
:)) ok em đọc mấy trang trước đã ok; cảm ơn bác trường :))

IPHONE12

Cái này gọi là điểm chết (dead pixel) thôi, màn hình bạn có lẽ đã đến tuổi, nhưng có thể chưa cần thay vì vẫn còn sử dụng tốt. Không sao cả.

Vậy ah máy mua mới dùng được 4tháng.bác cho e hỏi ở Hà Nội chỗ nào thay được màn hình Ip vậy để khj nào màn hình máy e nó chết hẳn thi e đi thay mà không bít giá của màn hình Ip b.nhiêu vậy bác

AnhTu

Super V.I.P
Hix ! máy của e là Iphone 2G đang chạy bản 2.1 custom cắm vào máy tính Itune nó ko nhận, e đưa nó về DFU mode thì nó nhận, e restore nó lên bản 2.2.1 gốc luôn đã thành công, bi giờ vào QuickPwn để Unlock nó thì QuickPwn ko nhận ra Iphone...mở Itune lên nó cũng ko nhận ra luôn, chỉ có đưa về DFU mode là nó nhận ra thôi...cứu e với...
Có lẽ phải xem xét tình hình thực tế thôi bạn, có lẽ bạn đã thiếu bước cập nhật quickpwn. Nếu ở HCM thì mang máy qua mình kiểm tra cho, free mà.

dangkhoa_1501

iPhone 3G Lock không làm theo cách này thì lam thế nào hả mod?vừa mới down bản custome của bác Trọng về mà ko biết làm sao hết :((

XuanTruong

Super V.I.P
iPhone 3G Lock không làm theo cách này thì lam thế nào hả mod?vừa mới down bản custome của bác Trọng về mà ko biết làm sao hết :((

Bản Custom cho 3G Lock của Trọng thì làm theo cách hướng dẫn trong Topic FW Custom bên đó nhé!

IPHONE12

bác xuân trường e up fw 2.2.1 dùng được 2 ngày tự nhiên e đang két nối gprs thì bị ngắt kết nối.e vào setting ktra thi không thấy phâ data kết nối ghi thông số cài đặt gprs nữa.e rest lạj vẫn vậy?bác cho e cách khắc phục

ankhang2001

Hiên tại anh nào có suorce gì mà ngon lành kô? Em có tìm thử rồi nhưng toàn là những suorce gì đâu không hà. Còn suorce handheld.com.vn/installer thì không add vào được.Mình muốn tìm những source do người việt viết đó. Mong được chưa sẻ nha

XuanTruong

Super V.I.P
bác xuân trường e up fw 2.2.1 dùng được 2 ngày tự nhiên e đang két nối gprs thì bị ngắt kết nối.e vào setting ktra thi không thấy phâ data kết nối ghi thông số cài đặt gprs nữa.e rest lạj vẫn vậy?bác cho e cách khắc phục

Bạn thử Add lại các thông số đó rồi kết nối lại xem sao nhé, Mình Test thử mấy lần thì không bị như vậy?:-?

Hiên tại anh nào có suorce gì mà ngon lành kô? Em có tìm thử rồi nhưng toàn là những suorce gì đâu không hà. Còn suorce handheld.com.vn/installer thì không add vào được.Mình muốn tìm những source do người việt viết đó. Mong được chưa sẻ nha

Add vào Cydia chạy tốt đấy (Từ FW 2.x trở lên thì Installer dùng chán lắm, Mình không dùng Installer nữa)! Bạn có thể tham khảo các Source tại đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=32134

Cucci_9x

giúp mình với...mình đang dùng iphone 2G ko biết tại sao máy bỗng dưng hiện lên cái hìng cọng cáp và đĩa sau đó mình cắm vào itunes thi hiện lên hình như này
màn hình chỉ hiện số để gọi và nghe ( gọi nghe vẫn ok ) và chạy các thứ tiếng như: anh,trung quốc... sau đó mình thử lên 2.2.1 ở itunes nhưng ko đc vì bị lỗi. bây h mình muốn lên 2.2.1 như của bạn để sử dụng lại bt có đc ko??? có thể làm trên windows vista đc ko??? hộ mình nhé cảm ơn trước..!

Germaniteen

máy ban bi locked ròi dó,jailbreak là ok thôi àh,jb dc trên win vista lun dó!thân!
Posted via Mobile Device

Cucci_9x

máy ban bi locked ròi dó,jailbreak là ok thôi àh,jb dc trên win vista lun dó!thân!
Posted via Mobile Device

cảm ơn bạn nhé...bạn xem lai hộ minh cái link QuickPwn2.2.5-2 hình như hỏng rồi :(:( à cho mình hỏi mình cài trương trình video và có mấy cái clip cùng gia đình..nếu như jalibreak có bị mất ko???

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

link ok,mói test xog,down ok lun!có lê là k dâu,cú jb di!mà la dag xài tu nhiên bi locked!co up fw j k vây?
Posted via Mobile Device

Cucci_9x

link ok,mói test xog,down ok lun!có lê là k dâu,cú jb di!mà la dag xài tu nhiên bi locked!co up fw j k vây?
Posted via Mobile Device

link vẫn ko đc :( cho thằng e 4 tuổi chơi lúc sau nó cầm đưa giả lại :(