• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW CFW Belle N97 for 5233 by ngviethoa

hoangtuhg

Thanks 2 bác ngviethoa và tranconghd89. Em tưởng là tự tạo được hệ điều hành như vậy thì tốt quá ! Tiện thể 2 bác cho em xin luôn 2 cái mà 2 bác đã nói : 1 cái là dùng phần mềm gDesk
1 cái là HS sam sung OMIA
P/s : em mới nhìn nên thấy kết. Các bác thấy và dùng rồi nên chán. Mong bác thông cảm cho, em mới dùng S60v5 5233 này :D

tranconghd89

Thanks 2 bác ngviethoa và tranconghd89. Em tưởng là tự tạo được hệ điều hành như vậy thì tốt quá ! Tiện thể 2 bác cho em xin luôn 2 cái mà 2 bác đã nói : 1 cái là dùng phần mềm gDesk
1 cái là HS sam sung OMIA
P/s : em mới nhìn nên thấy kết. Các bác thấy và dùng rồi nên chán. Mong bác thông cảm cho, em mới dùng S60v5 5233 này :D
phần mềm gdesk thì bạn vào đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?58251-GDesk(iDesk)-trên-5800/page14
còn HS sam sung omia thì từ thời v21 mà bạn giờ lên v50 cũng chẳng thấy ai làm nữa cả, đợt trước hình như bác mathanh có làm nhưng lỗi nhiều quá. hjxhjx

hongson06

bạn ơi làm một bản cho 5230 đi, mình muốn tes thử xem độ mượt như thế nào. xin cảm ơn

sangbenh

Bây giờ thứ tự trên mediabar là:
music>photo>web>btswitch>accel switch.icon trắng đen đồng bộ hóa .. thanks boy_onlinev1

cho em xin mod này với anh ơi

anhtu187

sao khi e cài pm j đó thinh thoảng nó lại mất hết các ứng dụng khác, restart máy lại mới đc , hic

namhbnam

lâu lâu lên mới thấy bản mới. Đang dùng bản cũ tải bản này về xem sao

king_cfc

xin lỗi anh ngviethoa em hỏi hơi ngoài lề chút
pacs nào có shazam để cook vào cfw ko cho em xin với, cảm ơn nhiều ạ

lps_huy

mình thấy bác ntv_79 có bản CFW belle cho bản N97. ko biết 523x có thể làm được như vậy không? nếu có anh em nào làm được thì rất tuyệt. mình thấy a e trong diễn đàn cũng khá nhiều người dùng 523x(ưu điểm hợp với túi tiền sv ^^)

ngviethoa

mình thấy bác ntv_79 có bản CFW belle cho bản N97. ko biết 523x có thể làm được như vậy không? nếu có anh em nào làm được thì rất tuyệt. mình thấy a e trong diễn đàn cũng khá nhiều người dùng 523x(ưu điểm hợp với túi tiền sv ^^)

chắc sắp có rùi đấy
working...............

Jank

chỉ biết chờ và động viên!!

Cố lên bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thainguu

bác ơi phiên bản 2.5 này có một lỗi đó là:

Bàn phím S^3 khi đánh tiếng Việt ko gõ đc dấu, mấy dấu bị chìm đi nên ko hoạt động đc.

Mọi thứ đều tốt, mượt mà, tuy nhiên lại thêm khá nhiều tiện ích mà những tiện ích này rất hay có phiên bản nâng cấp như JBAK TASKMAN thì ko nên để vào, chỉ tổ thêm anh em khó update :D

Âm nhạc chỉ quét ở thư mục Sound, đây ko phải lỗi, thường mọi người để trong E\Music đúng ko bác? :D

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

một lỗi nữa là các biểu tưởng media bar vẫn như cũ khi chuyển sang theme khác, thành ra nó hiển thị sai icon ứng dụng, thí dụ bấm chức năng bluetooh ở bar số 3 thì vẫn có biểu tượng Share online. Em test thử với theme Nokia EVOLVE có trong máy