• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New CFW C6 V20.0.043 For 5800 RM-356 by binh24 (08/02/2011)

chanhkho1908

chụp ảnh nét hơn so với các CFW trước mình dùng, icon trong camera cũng thay đổi, tuy nhiên vẫn bị lỗi camera đang dùng
Trình duyệt mình ko thấy lỗi, ấn vào Brower hiện lên tùy chọn mạng rồi vào luôn

El_Nino_Olala

mình chạy xong vào web vô tư mà bạn, rom patcher...cài thêm và, mất chút tg có sao đâu

cái rom patcher nào xài ngon bạn cho mình link đi, mà cài vào bộ nhớ máy hay thẻ??? ah mà cái thông báo ngoài home screen sao nó đơ ra, ấn vào ko được, khởi động lại cũng vậy.?

chanhkho1908

bị đơ ntn? tớ dùng có thấy bị sao đâu? energy pro ko xóa dc vì nó dc tích hợp sẵn rồi

El_Nino_Olala

bị đơ ntn? tớ dùng có thấy bị sao đâu? energy pro ko xóa dc vì nó dc tích hợp sẵn rồi

thì ấn vô nó ko hiện lên gì cả cứ như là để làm cảnh ấy, còn cái energy pro hình như là xóa được khi bung nén rof2. mà mình ko bit xóa cái nào trong đó nên hỏi xem bạn bit ko

mai_tien_dat_251

hôm qua có thử cả đêm, nhưng đuối quá phải ngủ thoy :p

-tui cho về mặc định trình nghe nhạc và xem ảnh - xóa hẹn giờ tắt nhạc + photobrower
-tắt apps chạy nền và apps khởi động (102858F2.txt và starter_background_apps.rsc)
-xóa cái energy pro
-101F8763.txt cho hiện ngày
-tạo rompatch
-menu 3x4 + matrixmenu

thấy hoàn hảo giống như bản Final C6 v42 của tui chỉ khác là có thêm chỉ thời gian khóa phím, và v43 thoi, vậy mà lỗi trình duyệt, đã thay đi thay lại mà ko xài đc đành xài bản củ.

ps: chủ yếu chỉ cần cách quản lý ram và pin tốt thoi, chứ như v42 thì ko quan tâm, mấy cái lặc vặt tăng này tăng kia (độ mượt, cache ...) ai biết cook sơ sơ củng biết nó ko đáng kể là bao

bác post thử xem bản nào tốt hơn!

rainjune

Hum email cho binh24 hỏi donate bằng thẻ nạp điện thoại cho tiện được hem, bác ấy bảo chỉ nhận qua chuyển khoản ngân hàng or paypal, có cần khó vậy ko nhỉ

jackpham

Hum email cho binh24 hỏi donate bằng thẻ nạp điện thoại cho tiện được hem, bác ấy bảo chỉ nhận qua chuyển khoản ngân hàng or paypal, có cần khó vậy ko nhỉ

Tiền đthoại bác Bình đầy quá rùi. Bây giờ chỉ cần tiền mặt để rút thôi. Hy vọng ae ko bị lừa tiền nữa. Trên pdaviet mình cũng có rất nhiều bản cook hay hơn mà. Cả Nokia lúc nào ra bản cập nhật liên tục mà, làm gì có chuyện bản Final hay Ultimate chứ.

El_Nino_Olala

lỗi trình duyệt chưa fix đc sao mà post bạn ơi !

bạn cũng bị khi vào mạng thì nó cứ báo ko có kết nối ah...vào ovi cũng báo ko có kết nối...ko xài mạng được lun..mà nghe, gọi, nhắn tin được. haizzzz

chanhkho1908

bạn cũng bị khi vào mạng thì nó cứ báo ko có kết nối ah...vào ovi cũng báo ko có kết nối...ko xài mạng được lun..mà nghe, gọi, nhắn tin được. haizzzz

Bạn làm theo cách sau:
Cài đặt->Khả năng kết nối->Đích mạng->Internet->Tùy chọn->Điểm truy cập mới->Có->Dữ liệu gói->OK
Xong! vào brower 3G ầm ầm

thanhhaifire

bạn chanhkho1908 test tốt thì cho tui biết thời gian pin và ra ổn định

tui chỉ quan tâm vấn đề pin và ram, còn những thứ linh tinh khác ko quan trọng đã fix đc hết rồi. vấn đề pin luôn kém hơn bản gốc 1 ngày thật nan giải

nếu thật sự v43 này cải thiện pin, ram thì chơi tiếp chứ ko thì v42 hoàn mỹ rùi !

chanhkho1908

bạn chanhkho1908 test tốt thì cho tui biết thời gian pin và ra ổn định

tui chỉ quan tâm vấn đề pin và ram, còn những thứ linh tinh khác ko quan trọng đã fix đc hết rồi. vấn đề pin luôn kém hơn bản gốc 1 ngày thật nan giải

nếu thật sự v43 này cải thiện pin, ram thì chơi tiếp chứ ko thì v42 hoàn mỹ rùi !

Bản này mình flash từ 12h đêm hôm qua, pin sạc từ sáng sớm đến 7h rút ra nghịch,nghe nhạc, linh tinh, đến 3h30 chiều pin còn 4 vạch :D
ram sau khi flash là 50mb
Mình thấy bản này bỏ 1 số hiệu ứng theme ko cần thiết + hiệu ứng sao lấp lánh "bay bay" đỡ tốn pin hơn nhiều đấy

linh2911

Mấy cái ROM C6 dùng thì sướng thiệt (lạ mà). Dùng hồi nản chuyển về ROM gốc (pin ram tốt, nghe nhạc tuyệt vời). Hồi nữa lại chuyển qua C6 :)) (ngứa tay ^^)

El_Nino_Olala

Bạn làm theo cách sau:
Cài đặt->Khả năng kết nối->Đích mạng->Internet->Tùy chọn->Điểm truy cập mới->Có->Dữ liệu gói->OK
Xong! vào brower 3G ầm ầm

đã làm vậy rồi đó, nhưng mà nó vẫn bị lỗi ko có kết nối, vậy mới hỏi xem có bạn nào bị ko, fix làm sao???

rainjune

Tiền đthoại bác Bình đầy quá rùi. Bây giờ chỉ cần tiền mặt để rút thôi. Hy vọng ae ko bị lừa tiền nữa. Trên pdaviet mình cũng có rất nhiều bản cook hay hơn mà. Cả Nokia lúc nào ra bản cập nhật liên tục mà, làm gì có chuyện bản Final hay Ultimate chứ.

Hỏi vậy để dùng thử chứ đến giờ vẫn trung thành với bản N97 mini của anh, ^^, mọi thứ đều tốt chỉ trừ không đồng bộ máy tính được nhưng cũng chẳng cần thiết, ram restart xong tầm trên 50, dùng lâu còn hơn 30.

chanhkho1908

Mấy cái ROM C6 dùng thì sướng thiệt (lạ mà). Dùng hồi nản chuyển về ROM gốc (pin ram tốt, nghe nhạc tuyệt vời). Hồi nữa lại chuyển qua C6 :)) (ngứa tay ^^)

ko có gì hoàn hảo cả, dc cái này thì mất cái kia thôi

đã làm vậy rồi đó, nhưng mà nó vẫn bị lỗi ko có kết nối, vậy mới hỏi xem có bạn nào bị ko, fix làm sao???

hix,thế thì mình chịu :( mình flash xong bật máy lên thì máy báo Đang cài đặt... 1 lúc, nó backup lại ấy mà, rồi mình vào 3G bt,ấn vào brower hiện lên bảng thông báo chọn điểm truy cập Wifi, 3G..luôn