• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New CFW C6 V20.0.043 For 5800 RM-356 by binh24 (08/02/2011)

satthumuhn1

Ax...
S60v5 lắp sim vào là tự động có cấu hình GPRS mà các bác....
Cần gì xoạn tin làm gì????
:D

thechipmunks

chủ top nếu biết mod thì mod lại cho anh em đi, đừng bỏ con giửa chợ thế, thêm rompatcher vào , killme....và 1 số ứng dụng nữa đi

ronaldo_hoang

sao bắn bluetooth bài nhạc vào máy xong lưu lại thì vào Thư Viện Nhạc không thấy đâu cả dù đã Refresh lại rùi :(... anh em chỉ cách khắc phục với

chanhkho1908

èo, tớ lưu nhạc vào sounds/music rồi mà refresh rồi ko add dc nhạc vào thư viện :((

chanhkho1908

Ơ!!!!!!!! sao bạn up bản fw này cho mọi người dùng mà bạn cũng bị lỗi này ak?

trước khi flash mình backup cài đặt trước = pc suite,nên khi restore lại thì ko bị mất, hôm qua flash lại thì xóa mất file backup ấy đi thế là ko thấy nhạc đâu :((

thanhluan_phuyen

chủ top nếu biết mod thì mod lại cho anh em đi, đừng bỏ con giửa chợ thế, thêm rompatcher vào , killme....và 1 số ứng dụng nữa đi

mình mới mod lại một số cái vào như memcheck, Accel switch,Lockswitch và sữa lại cho nhạc đọc tại e/music, mod lại trình nghe nhac vì nghe nhạc này mình thấy ko thích. nếu bạn cần mình đưa lên cho.

thechipmunks

nếu bác mod được nữa thì hay quá, mỗi lần e flash xong cứ phải cài lại phần mềm : Fontrouterman , X-pore, smarmovie, vietmap, TTpd,.... mà mệt cả người. hay bác cố gắng bỏ thêm công sức mod hộ em mấy cái phần mềm này nũa đc ko ? hii . nếu ko đc thì dám xin bác bản bác đã mod rồi

heonho2301

bản 10/2 cài qt_installer bị lỗi error-25 gì đó có ai pik cách khắc phục hok

thanhluan_phuyen

nếu bác mod được nữa thì hay quá, mỗi lần e flash xong cứ phải cài lại phần mềm : Fontrouterman , X-pore, smarmovie, vietmap, TTpd,.... mà mệt cả người. hay bác cố gắng bỏ thêm công sức mod hộ em mấy cái phần mềm này nũa đc ko ? hii . nếu ko đc thì dám xin bác bản bác đã mod rồi

đã làm xong nhưng mình chỉ thêm một số ứng dụng : accel swicth, phonetorch, filebrowe, rompatcher, killme, memcheck,lockswitch, panomam thôi. còn cái vietmap, smartmovie,ttpod, fontrou... mình không thêm vào,mấy cái đó cài sau.cho nhạc đọc tại e/music, mod thêm cái màn hình limdim.(thank mrquyen93).và còn lại là dựa vào bản đã post của bạn chanhkho1908(thank chanhkho1908)và mình cũng được sụ giúp đỡ của vunguyenmt(thank vunguyenmt)

ROSR2 LINK DOWLOAD:http://www.mediafire.com/?evcacygmmy6g4hc

Chỉnh sửa cuối:

thechipmunks

đã làm xong nhưng mình chỉ thêm một số ứng dụng : accel swicth, phonetorch, filebrowe, rompatcher, killme, memcheck,lockswitch, panomam thôi. còn cái vietmap, smartmovie,ttpod, fontrou... mình không thêm vào,mấy cái đó cài sau.cho nhạc đọc tại e/music, mod thêm cái màn hình limdim.(thank mrquyen93).và còn lại là dựa vào bản đã post của bạn nhokchanh1908(thank nhokchanh1908)

ROSR2 LINK DOWLOAD:http://www.mediafire.com/?evcacygmmy6g4hc

cảm ơn bác nhiều nhen, thế trong này có cái bàn phím c5-03 rồi chứ bác ?e hôm nay bạn nên ko JAF được ngay

giangholda

mod sửa lại cái phím XM đi không xài đc kà. với lại khi cài Fontrouterman chỉ cần chỉnh thông số 2 dòng đầu( độ nét của chữ) . khi reset xong rồi nó reset nữa reset khi nào hết pin luôn. nếu để thông số mặc định 100 thì không sao. khi flash xong phải tự cấu hình GPSR + tin nhắn đa phương tiện + wap. :-??

barclays

mình bị thế này
máy đang khóa, có người gọi đến, tap vào màn hình là tắt chuông :| cái "tính năng" này rất ư là nhãm nhí khi bỏ máy trong túi quần nhiều khi có người gọi tới mà không biết
ý kiến riêng khuyên mọi ng không nên dùng FW này, còn nhiều lỗi lắm (ví dụ như ko tự động lấy access point internet và MMS )

thanhhaifire

ai fix hộ cái tự động access point nào ! ;;)
máy đang khóa, có người gọi đến, tap vào màn hình là tắt chuông cái "tính năng" này rất ư là nhãm nhí khi bỏ máy trong túi quần nhiều khi có người gọi tới mà không biết
tắt cảm biến xoay tắt đt là xong

giangholda

ai fix hộ cái tự động access point nào ! ;;)

tắt cảm biến xoay tắt đt là xong

còn nhìu lỗi khi cài soft lắm ví dụ như: khi cài slide unlock 2.10 or 2.20 khi vào chỉnh sửa cài phím mở khóa or mở khóa thì sử dụng không đc ~X(