• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

DucLong

Super V.I.P
Bác nnCuong cho ý kiến về việc này nhé. Mình lúc đầu up bản G3 thì camera làm việc tốt. Khi up bản cho G3&G4 rồi quay lại G3 thì camera đơ luôn, kể cả tap vô màn hình cũng không được nhưng sực nhớ lại lúc đầu up xong hadreset và kích hoạt thử camera thì bấm nhầm vào nút kế bên (note) khi tắt nó đi kích hoạt lại camera thì hoạt động tốt. sau khi cài thêm softs camera vẫn hoạt động bình thường.
sau khi up G3/G4 trở về G3 thì camera đơ luôn kể cả tap vô màn hình cũng không được, nhưng làm theo cách sau thì hoạt động tốt luôn. Mình đã thử làm lại quy trình 3 lần và camera hoạt động tốt. quy trình như sau:
1/ hadreset
2/ coppy bản camera của bác nnCuong vô window.
3/ Đầu tiên bấm vào phím (note) kế bên camera. tắt phím này, khởi động lại camera.
Camera hoạt động như không có chuyện gì xảy ra. các bác làm thử nhé. mình không biết trên các máy khác có thực hiện được không.

Chỉnh sửa cuối:

nhatha

trước khi up bản này e đã backup toàn bộ bằng SunnySoft Backup, và Pimbackup có sẵn trong máy, bây giờ up lên bản này thì bản Pimbackup đã ko còn để chạy lấy lại được...còn SunnySoft Backup khi Restore lại thì lại ko đủ bộ nhớ trong máy, bây giờ e muốn lấy lại chỉ Contacts và các notes, task, calendar quan trọng nhưng ko có phần restore chọn những phần như những phần mềm backup khác....các bác giúp e với...thanks

nncuong

Administrator
Thực ra thì cái camera nó không chạy ổn định khi pin yếu, còn pin khỏe thì không vấn đề lắm. Lần đầu muốn chạy thì bạn cứ cắm vào PC rồi chạy là OK

ltrhai

trước khi up bản này e đã backup toàn bộ bằng SunnySoft Backup, và Pimbackup có sẵn trong máy, bây giờ up lên bản này thì bản Pimbackup đã ko còn để chạy lấy lại được...còn SunnySoft Backup khi Restore lại thì lại ko đủ bộ nhớ trong máy, bây giờ e muốn lấy lại chỉ Contacts và các notes, task, calendar quan trọng nhưng ko có phần restore chọn những phần như những phần mềm backup khác....các bác giúp e với...thanks

Theo tôi chắc nạn phải up lại bản rom cũ trước lúc bạn up bản này, sau đó restore lại toàn bộ và bạn có thể dùng các fần mềm khác để back up các thứ thiết yếu như contacts. Vì nội dung cần bạn cần vẫn nằm nguyên trong bản back up chứ chưa mất đi đâu cả đâu mà lo.

locvtn

Bác qua topic ứng dụng cơ bản down bản PIMBackup 2.5 về mà dùng hoặc có thể down bản 2.4 ở dưới về cũng được. chỉ cần chép vào thẻ nhớ là chạy thôi.

hehe

e đã thử cài 2 bản cho G3 và G4 e thấy là ở bản G3 tốc độ nhanh hơn nhưnng lại tốn pin thinh thoảng treo may phải rs và camera chập chờn,còn ở bản G4 thì tốc độ cũng ngang vậy camera ổn định it tốn pin hơn nhiều e test cả ngày bản G4 ko bị treo phát nào .e cũng thử để qua đêm bản G3 từ 1h -9h sang hêt 6% còn ở bản G4 hết 3% hi hi,cả 2 bản đều ko bị hiện tượng crashGSM ,e thich bản G4 hơn mặc dù ko có flashram cũng hơi tiếc :D .Cảm ơn anh nncuong đã ra những bản Rom tuyệt vời như thế này

HaChau

Super V.I.P
Kết quả test pin mấy hôm nay ở máy mình. Quả pin xịn nhưng cũng cũ rồi.
- Hôm qua, lúc chiều về mệt mệt, tắt điện thoại đi để khỏi bị phiền. Mình đọc truyện đến khi còn 64% thì mới bật radio lên --> tắt luôn máy.
- Vừa xong, còn 88%, bật WiFi lên thì cũng ngóm luôn. Bật không lên nữa đành phải xạc.

Giờ đang thử quả pin lởm (đã test với bản 09 thì rút xuống rất nhanh). Rất muốn anh em cho ý kiến khi test với pin lô.

hehe

Kết quả test pin mấy hôm nay ở máy mình. Quả pin xịn nhưng cũng cũ rồi.
- Hôm qua, lúc chiều về mệt mệt, tắt điện thoại đi để khỏi bị phiền. Mình đọc truyện đến khi còn 64% thì mới bật radio lên --> tắt luôn máy.
- Vừa xong, còn 88%, bật WiFi lên thì cũng ngóm luôn. Bật không lên nữa đành phải xạc.

Giờ đang thử quả pin lởm (đã test với bản 09 thì rút xuống rất nhanh). Rất muốn anh em cho ý kiến khi test với pin lô.

a Dung bản G3 hay G4 vậy a?e cũng thử pin lô rồi nhưng ko bị hiện tượng giống a ,e dùng bản G4

DucLong

Super V.I.P
mình thử cả hai bản G3 và G4 đều thấy pin xài bình thường, nếu không sử dụng máy từ 11h đêm đến 7h sáng thì mở ra chỉ hụt 5% pin. nhưng thường thì khi kg dùng đến máy thì mình vào running programe tắt hết các ứng dụng để soft kg chạy ngầm. pin còn 10% vẫn nhận cuộc gọi tốt. đến 8% thì màn hình mờ dần.

nncuong

Administrator
Còn tôi dùng bản 10 thì pin đến 4% mới ngỏm

DucLong

Super V.I.P
Thâm niên như chú mà cũng kẹt vụ này à. khi xài pim backup thì nó ra một file backup khoảng vài chục kb thôi(soft này cực kỳ dễ thương ở chỗ chạy cực nhanh và file backup nhẹ), thường là để lại trên thẻ nhớ. ROM mới kg có thì mình lấy pimbackup chép vào thẻ nhớ chọn vào restore rồi tìm đến file backup mà restore là xong.

boyanddreams

bác Cường ơi sao bản cho G3&4 lại ko có Flash Disk vậy ạ.2 bản 10 theo nhiều nhận xét thấy có vẻ khác nhau,sao bác ko lấy ưu điểm của mỗi bản để làm bản ROM hoàn hảo luôn.bác có thể cho biết làm cách nào để có được Flash Disk ko ạ

hatuan

E thấy bản này nhanh hết pin quá , vẫ bị lỗi camera chưa vào đc ???

hdh03101976

Bản 2.11.11 vẫn phải test thêm. Nói chung không đặc sắc hơn bản trước vì nó cảnh báo sớm nhưng lại khai man dung lượng :D Chỉ chờ xem nó còn bị treo với pin lô khi sạc đầy nữa không thôi.

Được thế thì xin cộng đồng UNI bữa bia nhỉ :)). PV nhiều UNI lắm :D

Bác Cường ơi, Bác nhớ sửa cái bubble wifi nữa nhé!
Chúc Bác nhìu sức khỏe để ... thức đêm.

locvtn

có bác nào thử send file bằng bluetooth chưa nhỉ? mình gừi rất khó thành công, hầu như tỉ lệ thành công khoảng 30% thôi.

nncuong

Administrator
Tin buồn

Sau hơn 200 lần thay máu, tẩy não (UP ROM) phục vụ cho công cuộc COOK ROM, chiếc DOPOD 900 không hề bị lỗi DOC hay BOOTLOADER. Nhưng nay do tuổi cao sức yếu, lại phục vụ công việc nặng nhọc nên đã bị .... tịt loa. Mặc dù vẫn phục vụ tốt cho việc COOK ROM nhưng do khổ chủ bận lo chạy chữa, không thể tiếp tục công việc được.
Hẹn gặp lại chuyên mục này sau khi DOPOD bình phục.

@all: Bác nào có vỏ hoặc xác UNI hoặc bán linh kiện thì alo cho khổ chủ. Khổ chủ tự sửa để tránh 1 vụ xì-căng-đan mới. :D

nhatha

Bác qua topic ứng dụng cơ bản down bản PIMBackup 2.5 về mà dùng hoặc có thể down bản 2.4 ở dưới về cũng được. chỉ cần chép vào thẻ nhớ là chạy thôi.
thanks bác nhiều...e đã làm được....
mình mới up lên bản dành cho G3, hiện đang dùng thấy tốc độ nhanh hơn nhiều so với mấy bản trước...camera ko thấy bị lỗi gì cả, quay film xong có thể lưu vào ngay trong thẻ nhớ, ko bị lỗi như mấy bản rom khác...hiện đang test thử 1 số phần mềm khác xem sao.....
thanks bác Cường nhiều nhé.