• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM EXEC BY KHOA_HA

Khoa_ha

khi reset lai ram báo là 24m nhưng một lúc sau lại chỉ còn 16m là sao vậy các bác (e k chạy pm nào cả)

Đúng vậy Build mới này hơi ngốn RAM so với các phiên bản trước và còn có rất nhiều vấn để cần để sửa.

Khoa_ha

Thông báo với toàn thể anh em dùng WM6.1 hiện nay tớ cũng đã làm xong WM6.1 mới nhất Build 21046. Hiện đang test thử trong vòng 2 ngày tới sẽ upload lên cho fan WM6.1 test.

vuquang

bác ơi vậy còn phần dự báo thời tiết

setup Neded(của phần dự báo thời tiết) -> Menu(bên dưới góc phải màn hình) -> 3) Forecast Options/Setup -> 1) Zip ỏ Location Code -> Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
- Nếu bạn ở Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
- Nếu bạn ở Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
Và cuối cùng -> Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

vuquang

Thông báo với toàn thể anh em dùng WM6.1 hiện nay tớ cũng đã làm xong WM6.1 mới nhất Build 21046. Hiện đang test thử trong vòng 2 ngày tới sẽ upload lên cho fan WM6.1 test.

hic! thật bái phục, nấu rom ppc như nấu cơm hàng ngày. Phải nói tháng 5 này là đại hội tiệc rom cho atom exec. KhoaHa mở tiệc rom hehehehe!

mrducbao

Hay quá

setup Neded(của phần dự báo thời tiết) -> Menu(bên dưới góc phải màn hình) -> 3) Forecast Options/Setup -> 1) Zip ỏ Location Code -> Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
- Nếu bạn ở Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
- Nếu bạn ở Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
Và cuối cùng -> Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

Hay quá! mình đang cần

mynuong

mình thấy bản rom này đỡ ngốn pin hơn bản 21501 nhưng lại ngốn ram hơn (cùng chạy pm như nhau)

mynuong

ý mình định hỏi là sao dự báo thời tiết không báo nhiệt độ là độ C

Khoa_ha

ý mình định hỏi là sao dự báo thời tiết không báo nhiệt độ là độ C

Bạn vào phần option chuyển độ F thành độ C là được. Không hiểu thì cứ tìm dòng cuối cùng trong option mà ở cuối có dấu ngoặc (F) đó nhấn vào đó chọn oK là chuyển thành (C) là được

Khoa_ha

Bạn vào phần option chuyển độ F thành độ C là được. Không hiểu thì cứ tìm dòng cuối cùng trong option mà ở cuối có dấu ngoặc (F) đó nhấn vào đó chọn oK là chuyển thành (C) là được

1h nữa mình sẽ update V02 cho bản này đã sửa các lỗi như báo Pin sai, WM5torage không hoạt động, Power point không hoạt động......

vuquang

mình thấy bản rom này đỡ ngốn pin hơn bản 21501 nhưng lại ngốn ram hơn (cùng chạy pm như nhau)

Ặc! bản này ngốn pin wa trời luôn, sáng mở mắt ra pin 99% tầm gần chiều thì 4% chẳng nghịch gì, chỉ thỉnh thoảng nghe gọi. Hic!

vuquang

1h nữa mình sẽ update V02 cho bản này đã sửa các lỗi như báo Pin sai, WM5torage không hoạt động, Power point không hoạt động......

Hic! đang định up lại rom, may wa lại đọc đc tin Khoaha ra bản V2. Thế thì lại chờ thêm 1 tiếng nữa vậy=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Khoa_ha

đang chờ V02 từ Khoa_Ha

Tất nhiên là WM6.5 phải ngốn RAM rồi. Nhưng với tớ thì không quan trọng dùng 1 ngày là OK rồi tối về lại xạc. Đang dùng WM6.5 quay lại WM6.1 test thử thấy nó quê quê thế nào ấy :D

mrducbao

Còn thiếu ý thức

hic! thật bái phục, nấu rom ppc như nấu cơm hàng ngày. Phải nói tháng 5 này là đại hội tiệc rom cho atom exec. KhoaHa mở tiệc rom hehehehe!
Thật bái phục mà lại không thanks K_H cho bản New ROM WM6.1 thì thật là...:O