• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

Cesc

Các bạn test bản này xem, mình chưa dow được, tác giả cũng không giới thiệu gì hết, chỉ có tiêu đề và link
New O2 Xda Atom Exec WM6 AKU 0.7 fix STK

Bác ơi, sao em down Rom này về thì thấy nó chỉ có 1 file là diskimage_Ver.nb0. Dùng file này như nào vậy bác.

DucLinh

Bác ơi, sao em down Rom này về thì thấy nó chỉ có 1 file là diskimage_Ver.nb0. Dùng file này như nào vậy bác.

Bạn vào trong bản Rom cũ của nó,thay thế file này vào (copy đè lên) rùi up bình thường thui.

Cesc

Nhưng được cái bản này hỗ trợ sóng Vinaphone rất tốt, bản lần trước sóng của Vinaphone rất chập chờn, nhiều khi em ngồi ngay gần cửa sổ trong lớp học mà còn ko gọi được. Còn lỗi contact chưa fix được hơi tiếc nhưng đây vẫn là bản khá nhất đến lúc này.
Cám ơn các bác nhiều nhé.

hndluan

Bản này dùng tốt..có điều màn hình tự nhiên đôi lúc tối mù từ từ rồi tắt..CPU lúc nào cũng chạy ở 79% thấy ớn ớn nên down lại xuống 5 rồi..cài thêm cái HTC Home 6tab vào nữa là đẹp..dù sao cũng cám ơn bác cachep nhiều

trunghau1985

Các anh ơi, Em xài Atom Exec, em đã cài phiên bản WM6 0.3 của bác Cá chép lần trước up lên đó, rồi tự nhiên từ đó đến giờ sóng điện thoại chập chờn lắm, người khác gọi cho em lúc được lúc không, nghe giựt giựt hoài. Hôm nay em mới up lên bản mới 0.7, mà sao tình trạng vẫn vậy. Có ai cho em lời khuyên không? Em có nên xuống lại WM5 không? Xin cảm ơn mọi người.
Trung Hậu

minh_prime

:D Em nên xuống lại bản WM05 mà dùng, bản 05 dùng vẫn ổn định nhất. Nếu thích thì cài theme và thay đổi lại màn hình khởi động lại là cũng giống WM06 rùi. Dùng đt mà sóng chập chờn thì bực mình lắm, đợi khi nào có bản rom chĩnh hãng xài cũng được mừ.=D>=D>=D>

anhtuananh

Đường link tải file của cachep đã chết mất rồi. Bạn nào cho mình đường link mới với. Cảm ơn nhiều.

thekiet

Các bác ơi, bản Rom AKU 07 lần trước có phải lỗi phần Camera ko vậy?
Sao Camera của tui bật lên nó nhấp nháy hoài giữa cảnh thực và 1 hình giống như là phông màn vậy, ko biết có phải do Rom hay cái gì vậy các bác??

hooliganboy

Bản này bị thêm một lỗi là sử dụng tai nghe bluetooth ko được.Connect thì được nhưng nghe ko có tiếng.Ai có cách khắc phục ko?

minh_prime

Em thấy rom cho dòng ATOM ít quá, hình như mọi người ghét dòng ATOM này hay sao ý các bác nhỉ, hu..hu... Trong khi em thấy dòng O2 exec thì rom nhiều ko đếm hết, update liên tục. Chán quá, đến tận bi giờ vẫn ko có cái bản rom 06 nào ra hồn cho atom exec cả.

King_Eric

Đây bị coi là dòng ngoại đạo đó bác ạ,nên các Pro đâu có ai quan tâm đến dòng này đâu,các dòng khác thì em thấy Rom của PV Buid cứ nhan nhản,riêng dòng này mặc dù đã ra khá lâu vậy mà chưa thấy có bản Rom nào cả,cá nhân em cũng muốn tự làm và chia sẻ với mọi người nhưng kiến thức hạn hẹp quá hơn nữa lại ko có tool.Thui thì đành trông chờ trên XDA vậy!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình thấy bản AKU7.0 này khá ổn định đó chứ, khi cài nhưng gói tích hợp sẵn trên Rom mình chỉ chọn HTC dial, Pbar, Powermanager, còn lại cancel hết. Nhưng lỗi như tốn pin, camera, tai nghe bluetooth mình ko bị, đúng là chỉ còn lỗi treo contact nhưng cũng không nặng lắm. Mình để ý là khi nào mở nhiều ctr, hoặc ra vào nhanh thì mới bị treo contact thôi. VD: bạn đang nghe nhạc thì chịu khó tắt ctr đi, khi tắt chờ vài giây cho nó ổn định rối hả mở contact. He.. he.. đồ free như vậy là tốt lắm rùi:D

leantse

sau khi cài xong bình thường mình bật lên nghe FM giơ cái máy câm luôn rùi gắn tay nghe thì bình thường có ai biết cách fix lỗi này không

hooliganboy

NEW BUG FIXES XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7a.0 WWE (For Evaluation Only)

Đã có bản fix lỗi mới nhất của rom AKU0.7A.0 WWE rồi đê bà con . Hy vọng bản này sẽ fix được hết các lỗi mắc phải của phiên bản trước :D

BUG FIXES: OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7a.0)
2nd Boot Screen Fix
Backlight Icon Fix
Boot Phase Modification
Catalog Marketplace (removed)
Certificate Installation Issues (BIG THANKS TO HELMI_C)
Contacts 3x Open Freeze Fix
Default IM Selection Fix
HTTPS website fix (tested on one site only)
Internet Caching Lag Fix
O2 Album Update to WM6
O2 Image Editor Update to WM6
SPB Pocket Plus 4.0 install fix
SIM Manager Update (untested)
SIM Toolkit Fix (SIM contacts will display again)
Services Quality Monitoring (removed)
Start Menu Sound Fix
System Enchancement Tweaks (too many to mention)
VOIP Modules (removed-not working properly)
Windows Live 10.6.0032.2100 update
WiFi Self-On Fix
WM5torage 1.75 Upgrade
WM5 Bluetooth Drivers
XIP Core Upgrade

ROM: 20071110A1WWE --> giồng như Jiggs's ATOM ROM 20070927B2WWE

Screenshots :

Download tại đây :

http://www.mediafire.com/?fxxc9fyself
or
http://rapidshare.com/files/68815001/ATOM_EXEC_WM607AWWE_20071110A1WWE_8MBPP.7z.html

King_Eric

Đang test bản này từ sáng đến giờ,thấy mọi chuyện đều OK,chưa phát hiện lỗi gì cả đặc biệt lỗi về Contacts đã ko cònCas nhân mình đánh giá cao bản này!

khoi

Cuối cùng bản ROM ổn định cho ATOM EXEC đã có rồi hai ngày nay dùng bản WM6 AKU0.7a.0 thấy rất ổn định không phát hiện lổi, nhất là lổi Contacts đã fix, RAM tốt ít hao pin....

DucLinh

Công nhận bản này mượt mà thật,nếu SeeO2 mà ra Rom Ship cũng chưa chắc được như thế này!