• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

hooliganboy

Trời đất , 7z là một dạng định dạng nén thôi mà . Nếu máy tính bạn đã cài sẵn phần mềm Winrar thì chỉ cần nhấp chuột phải vào file đó rồi nhấn extract thế là xong thôi mà :D

huuviet06101989

hix cho em hoi? lam` the nao de? dang ki ban "NEW BUG FIXES XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7a.0 WWE (For Evaluation Only)" no doi` hoi? code de? dang ki

DucLinh

Chú ý với bản mới này nếu chỉnh lại PagePool về 4mb ko những Ram tăng lên được 4Mb mà khi chạy các Soft thấy có vẻ cũng Good hơn,điển hình là em đã thử chạy cùng 1 lúc 6 soft,nghe nhạc,xem phim,Remote,từ điển,.. đều Ok.

vandunga3

các bác cho em hỏi con ATOM cảu em nó ko sync được với máy tính là sao? cắm vào toàn báo lỗi usb em đã khởi động lại máy rồi và HR cả atom nua nhưng vẫn báo lỗi usb ko sync được! ko sync được thì làm sao up rom được đây? mà sao file 7z này em ko giải nén được ạ? em đã cài winrar rồi mà

hdtuankhai

Chú ý với bản mới này nếu chỉnh lại PagePool về 4mb ko những Ram tăng lên được 4Mb mà khi chạy các Soft thấy có vẻ cũng Good hơn,điển hình là em đã thử chạy cùng 1 lúc 6 soft,nghe nhạc,xem phim,Remote,từ điển,.. đều Ok.

Cho mình hỏi bro cp1 bản Pagepool kô? Up lên cho anh em với...
Thanks!!!

long_pn

Cho mình hỏi bro cp1 bản Pagepool kô? Up lên cho anh em với...
Thanks!!!

Cho mình hỏi trước khi UpRom phải chỉnh lại Pagepool cho tương thích với bản Rom đã tải về hay lúc Up nó tự động sửa.
Nếu dòng đầu màn hình không hiện thị G(Gprs) hay E(Edge) thì phải sửa program/setting nào, vì hiện nay các mạng Mobifone, Viettel đang nâng cấp từ Gprs lên Edge nên mình muốn biết đang ở vùng phủ sóng nào.

Thanks

khoi

Cùng test tiếp bản này nhé ATOM_EXEC_WM607AWWE_20071110A3WWE_8MBPP

BUG FIXES: OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7a.0)
2nd Boot Screen Fix
Backlight Icon Fix
Boot Phase Modification
Catalog Marketplace (removed)
Certificate Installation Issues (BIG THANKS TO HELMI_C)
Contacts 3x Open Freeze Fix
Default IM Selection Fix
HTTPS website fix (tested on one site only)
Internet Caching Lag Fix
O2 Album Update to WM6
O2 Image Editor Update to WM6
SPB Pocket Plus 4.0 install fix
SIM Manager Update (untested)
SIM Toolkit Fix (SIM contacts will display again)
Services Quality Monitoring (removed)
Start Menu Sound Fix
System Enchancement Tweaks (too many to mention)
VOIP Modules (removed-not working properly)
Windows Live 10.6.0032.2100 update
WiFi Self-On Fix
WM5torage 1.75 Upgrade
WM5 Bluetooth Drivers
XIP Core Upgrade

Note: bug on STK (will try to fixed his on next few days)

ROM: 20071110A1WWE
DOWNLOAD: rapidshare
Sau từ mấy tuần nay mình dow rapi khó quá ai dơ được reup lên dùm với

DucLinh

Em đã down được bản A3 mới này và đang test nhưng ko có hot nào để up lên,bác nào có thì cho em mượn tạm để chia sẻ với mọi người!Thanks!

benouvo

bản A3 mới này cũng good lắm vì dã test hơn 24h mà vẫn chưa lỗi gì. Mình nghĩ đây cũng là bản A1 sửa một ít giao diện lại, bác nào thích thì PM cho mình nhé Mình gửi trực tiếp giúp cho. Nhưng lưu ý là phải trở về bản gốc wm2005 rồi mới úp bản wm6 ATOM_EXEC_WM607AWWE_20071110A3WWE_8MBPP này nhé.
Tks

trunghau1985

Song cua dien thoai khi uproom

Gui cac anh,

Lan truoc em uproom len WM6 xong la dien thoai cua em bi song yeu luon, chap chon lam. Xuong lai WM5 cung khong het. Phai dem dien thoai di sua, gio thi ok roi. Thay moi nguoi xai WM6 co ban moi nua thich qua, nhung khong biet up len WM6 co bi song chap chon khong nua. Khong biet hoi ai. Neu anh nao co kinh nghiem thi cho em loi khuyen voi nha. Thanks moi nguoi. Thich xai WM6 lam lam.

Tran Trung Hau

benouvo

Tran Trung Hau

cứ Úp đi bạn oi, sài PPC mà không úp Rom thì chán lắm, cái sướng ở chỗ tét Rom đó, máy bạn mất sóng là do lỗi phần cứng chứ úp rom không ảnh hưởng gì cả cứ thử rời sẽ biết dộ ổn định của máy mình
thân

TranMinhMan

Super V.I.P
bản A3 mới này cũng good lắm vì dã test hơn 24h mà vẫn chưa lỗi gì. Mình nghĩ đây cũng là bản A1 sửa một ít giao diện lại, bác nào thích thì PM cho mình nhé Mình gửi trực tiếp giúp cho. Nhưng lưu ý là phải trở về bản gốc wm2005 rồi mới úp bản wm6 ATOM_EXEC_WM607AWWE_20071110A3WWE_8MBPP này nhé.
Tks

Mình down về được rồi, nhưng tại sao phải trả về bản WM5 vậy bạn? Bản này cách up khác các bản kia à!? :-??

hooliganboy

UPDATED NOVEMBER 17, 2007

UPDATED NOVEMBER 17, 2007​

Lại vừa có bản fix lỗi mới nhất dành cho Atom exec kìa anh em . :) không biết khi nào mới có được bản rom thật sự hoàn thiện nhỉ , chứ bản 0.7a mình vẫn bị lỗi tai nghe bluetooth và thỉnh thoảng màn hình bị treo cứng .
Link tải bản mới nhất đây , các bạn test thử xem nhé , ai đã down được thì up sang host khác cho những người gặp khó khăn khi down ở rap và mega nhé :D:D
SIM TOOLKIT MINOR FIX: 20071117A1WWE
DOWNLOAD 8MB PP (49.92 program memory) :
http://www.megaupload.com/?d=D67DSC8A
http://rapidshare.com/files/70202742/ATOM_EXEC_WM607AWWE_20071117A1WWE_8MBPP.7z.html

DOWNLOAD 6MB PP (51.92 program memory) :
http://www.megaupload.com/?d=YXUN9TXO
http://rapidshare.com/files/70279834/diskimage_Ver_ATOM_EXEC_WM607AWWE_20071117A1WWE_6MBPP.7z.html

Thấy có ích thì thank em một cái là okey :D:D

luyen

hic, liên tiếp có bản mới thế này chán ko buòn up nữa :D
Mình vẫn dùng bản rút gọn của 0.7.0, rất ổn định :)