• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc online với LCGJukebox

NGUYENTRANDUNG

Ý tưởng từ anh mạnh hùng (hungphutho). Các bạn hoàn toàn có thể nghe nhạc online với Jukebox thông qua tính năng nghe radio. Để kiểm tra bạn download tập tin Station.zipbên dưới chép vào !\System\Apps\LCGJukebox\Musicplayer. Vào Jukebox bấm gọi xanh đến list nhạc và thưởng thức:D. Bạn có thể nghe hàng ngàn bài hát hay đọc truyện audio online trên website thông qua cách thức copy và paste url của bài hát vào list trong radio. Hãy sưu tầm và cùng nhau chia sẻ list nhạc của mình tại đây nhé:)
P/S: Nên tìm bài hát từ http:\\m.socbay.com tại web này bạn có thể tìm nhạc gì cũng có đặc biệt rất nhẹ kbps như 32kbps vậy sẽ nghe mượt hơn 128kbps. Còn ai xài 3G thì vô tư nhé:D. Để download Jukebox phiên bản mới nhất đã việt hoá hãy vào link này http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=1005925#post1005925

Chỉnh sửa cuối:

hungphutho

ha thank em nhé thank cái bản LCG.Jukebox v2.30 Full Vietnamese của em :D
ah này em có thể đóng gói 1 bản 2.30 hoàn chỉnh có cả list bài hát trong đó cho anh em dễ xài đc không ?

DreamLand

Anh Dũng Test trên K xịn ?
Rất tiếc, xài K chùa thì pó tay :p
Chỉ nghe được 2 giây :D

NGUYENTRANDUNG

ha thank em nhé thank cái bản LCG.Jukebox v2.30 Full Vietnamese của em :D
ah này em có thể đóng gói 1 bản 2.30 hoàn chỉnh có cả list bài hát trong đó cho anh em dễ xài đc không ?

Điều này anh và các bạn ở đây đều làm được. Chỉ chép station.txt vào là được anh à

Anh Dũng Test trên K xịn ?
Rất tiếc, xài K chùa thì pó tay :p
Chỉ nghe được 2 giây :D

Nếu ko bạn test trên ver.2.30 ấy

hungphutho

Test OK !
Nghe nhạc Online ở bản 2.30 với K chùa :p
http://pdaviet.net/showthread.php?t=58967
lúc đầu mình cũng cài bản 2.45 vs k chùa tuy vẫn nghe tốt nhưng bài nào cũng không chọn vẹn cứ gần hết bài là bị ngắt và phát lại
sau khi dùng bản 2.30 của NTD mới thấy jukebok có lẽ không có đối thủ , nghe mp3 online full cả bài luôn mà không vấp tí nào
khuyên anh em nếu không có điều kiện thì dùng bản 2.30 nhé

SymbianVIP

Posted via Mobile Device ae chi minh cach lay links voi, minh lay link tu socbay, nghe dc 1,2s thi no cu' buffering hoai ah, ko nghe dc

DreamLand

anh ơi, sao em cài python scriptshell trong bộ cài đặt 2.30 LCGJukebox của anh NGUYENTRANDUNG điện thoại lại báo là file corup ạ?
Mình cài trên N70 vẫn bình thường nè
bạn xem lại lúc Download xem :)

clickb

pro nguyễn trần dũng có thể fix lại bản 2.30 có font chữ vietnam normal được không ạ(giống bản 2.45 của bác í),em xin chân thành cảm ơn :D

cvncbn

Các bác này cứ đòi key làm j? Dùng bản cacked 2.12 vẫn nghe tốt mà. Ai thích thì việt hóa nó mà dùng. Mà nghe nhạc online thì dùng socbay imedia là tuyệt nhất rồi. Còn phải sreach rồi nghe bằng jukebox làm j cho mệt người.???

SymbianVIP

Bác trubic cho mình hỏi nhé post bài wa mobile làm seo viết có dấu được vậy? Mình dùng N72! Nếu bác làm được thì chỉ với!

hungphutho

Các bác này cứ đòi key làm j? Dùng bản cacked 2.12 vẫn nghe tốt mà. Ai thích thì việt hóa nó mà dùng. Mà nghe nhạc online thì dùng socbay imedia là tuyệt nhất rồi. Còn phải sreach rồi nghe bằng jukebox làm j cho mệt người.???
eo ôi thế bạn dùng máy gì đấy?
nếu là 0s8 thì hặng nghĩ đến socbay nhé

TruBic

Well-Known Member
Bác trubic cho mình hỏi nhé post bài wa mobile làm seo viết có dấu được vậy? Mình dùng N72! Nếu bác làm được thì chỉ với!
Bạn à, mình cũng ko muốn xoá đâu, nhưng lý do của bạn là ko thể chấp nhận. N72 bạn dùng bộ gõ này để viết có dấu nhé. http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=646520&postcount=1

cvncbn

eo ôi thế bạn dùng máy gì đấy?
nếu là 0s8 thì hặng nghĩ đến socbay nhé
Posted via Mobile Device
trời. Đúng là os8 đấy nhưng những phiên bản trước cũng có dùng được đâu. Thử bản beta 3.0 này mới thấy chạy ok. Anh đã thử chưa?

SymbianVIP

Posted via Mobile Device
trời. Đúng là os8 đấy nhưng những phiên bản trước cũng có dùng được đâu. Thử bản beta 3.0 này mới thấy chạy ok. Anh đã thử chưa?
bạn nghe nhạc bằng java trên v2+niềm tin hả?