• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc online với LCGJukebox

phuonxinh

Cái nè hình như là fải dùng pc lấy link play của bài hát trên một trang music nào đó rùi chép vào txt nén thành tệp station. Zip

Whinny

Mình dùng uc vào m.Socbay.Com lấy links về chép trực tiếp vào lcg Keybox luôn, Nhưng mí hum nay mạng chậm kinh, nghe giật tung hoành X_X

piore

Vậy bạn hãy huớng dân cách ep link cho mình dc ko. Minh làm mãi mà ko dc. Mình đang xài n70, ko co nút bút ch

Whinny

Oạch.chắc N70 Của bạn bị ai lấy mất phím bút gòy >:)
không có phím đó mình cũng pó chíu. hem copy, pates được thì lấy link sao đượ :D

piore

Mớ lắp đc nút pen rùi. Giúp mình đi. Hi vọ bạn hướng dẫn kĩ càng nhé. Mình hơi chậm hiểu

Whinny

Hehe. 0ki.
Bạn vào trang m.Socbay.Com
Vào tìm kiếm\tìm kiếm mp3. Gõ bài bạn mún nghe vào, nó sẻ ra 1loạt bài. Bạn chọn lấy 1bài bạn thích rùi di chuyển con trỏ xuống dòng tải bài hát ấn phím #+7 rùi chọn sao lưu link .
Với uc6 thì bạn phải ấn phí #3 mở cái link mình vừa sao chép đó và copy chúng(link thường có dạng thế nàyhttp://musiccache01.socbay.com:88/Update/Ordinary/0/2/841395b30da034155dd47d57796d08bd.mp3)
Với uc7 thì không cần bước copy này
= >xong bước copy link
Pi giờ bạn mở LCGJukeybox ra ấn phím gọi xanh\ trình đơn \đài mới:
Dòng đầu bạn ghi tên bài hát
Dòng thứ 2 bạn pates cái link vừa copy xong. Pates xong bạn di chuyển quay lại xóa cái http:// đi nhé tại cái nè nó điền cho mình trước roài :D
Dòng 3là bạn điền số kb/s(cái nè không quan trọng mún điền bao nhiêu thì tùy)
Xong roài đây giờ thì thưởng thức đi nào ;;)
Xin lỗi bạn vì không kèm ảnh minh hoạ cho bạn được vì mình đang ở trên xe về Bắc :D
Chúc bạn vui vẻ !

piore

nghe ở jukebox hay bị giật quá. Đã vậy phải mở khoá. bây h em down về. Mỗi khi nhạc nó báo authentication error. Help me

piore

Khi đang nghe ấy ạ. Em vừa bật lên. Nghe đc vài câu thì nó báo vậy