• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Azzura

Anh Sự up rất nhiều font và có rất nhiều font được anh ấy nén zip !
Nếu vậy Bạn format máy và thẻ thì sẽ cài được ấy mà :)

Format máy thì có bị mất những chương trình cài trong thẻ nhớ ko bạn
Mình cài nhiều chương trình giờ mà phải cài lại hết chắc chết quá :!

DreamLand

Cũng tùy bạn à!
Thẻ nhớ và máy liên quan tới nhau, nhất là phần mềm java , cần phải cài lại khi format máy !
Bạn format máy thì cũng nên dọn dẹp thẻ cho gọn , cài những phần mềm cần thiết !
Chúc bạn cài được bộ font ưng ý!

TruBic

Well-Known Member
Đúng là như dreamland nói. Tuy nhiên mình bổ xung thêm, nếu các pm bạn cài trên thẻ nhưng pm đó có 1 số file nằm trong ổ C của máy, thì nếu bạn format máy thì pm đó chạy ko được, phải remove và cài lại. Và để an toàn khi format máy bạn nên tháo thẻ nhớ ra trước khi format nhé.

meteor25

Không hiểu thế nào em cài xong giờ em em bị lai phần mềm luôn...Làm sao bây giờ...(không fomat với đủ mọi kiểu được)....Giờ em làm sao đây

lecong1978

Không hiểu thế nào em cài xong giờ em em bị lai phần mềm luôn...Làm sao bây giờ...(không fomat với đủ mọi kiểu được)....Giờ em làm sao đây
Font thì ảnh hưởng gì tới nhửng phần mềm đã cài hã em trai . Em có thể nói rõ 1 tí cho anh em biết dc kg? Có gì anh em biết rõ sẽ dể gúp em hơn . Còn nếu em muốn xóa font đã cài thì em có thễ kham khảo những bài viết ở trên . Lưu ý 1 điều mà khi anh em cài font này mà nhiều khi anh em lại quên kg đễ ý đó là hãy xóa toàn bộ font lúc trc đã cài rồi hãy cài font này (hãy đọc kĩ hướng dẫn trc khi sử dụng)

Chỉnh sửa cuối:

vhoangson

mong giúp tiếp về cài fonts tiếng việt cho firmware china

bác Đào quang Sự ơi ,phần mềm nice fonts for 3230 firmware china khi cài vào nó báo íntallation security error,unable to íntall ,làm sao bây giờ bác ơi ,thử nhiều lần rồi???

vohoangminh

bạn chuẩn bị cái kính cận để dùng nếu có ý định sử dụng font này
bạn xem minh họa nha

E xài N6600 cài cái này nó k hiện ra được font thư pháp pác ơi!!

daoquangsu

bác Đào quang Sự ơi ,phần mềm nice fonts for 3230 firmware china khi cài vào nó báo íntallation security error,unable to íntall ,làm sao bây giờ bác ơi ,thử nhiều lần rồi???
Posted via Mobile Device
Bạn dùng N70 ?Bây giờ thế này nha:
bạn backup bộ nhớ máy
copy những dữ liệu cần thiết từ thẻ nhớ qua PC rồi format cả máy lẫn thẻ nhớ đi rồi làm lại từ đầu xem sao nhé

meteor25

cho em hỏi nha a....Không hiểu tại sau khi em cài phông vào thi khi muốn no quay về phông ban đầu thì đều không được.Mà cài lên lúc tắt đi bật lại máy lúc thì hiện lên được phông lúc không?????:-/
à mà cho em hỏi luôn từ ngày cài font đa ngôn ngữ xong bây giờ blutooth của em cũng không dùng được luôn...No toàn báo là không co thiêt bị hay là không tìm thấy luôn...huhu
Em giờ đang dùng con n72...huhu

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
cho em hỏi nha a....Không hiểu tại sau khi em cài phông vào thi khi muốn no quay về phông ban đầu thì đều không được.Mà cài lên lúc tắt đi bật lại máy lúc thì hiện lên được phông lúc không?????:-/
à mà cho em hỏi luôn từ ngày cài font đa ngôn ngữ xong bây giờ blutooth của em cũng không dùng được luôn...No toàn báo là không co thiêt bị hay là không tìm thấy luôn...huhu
Vấn đề của bạn TruBic xin trả lời bạn như sau:
Vấn đề thứ 1: Nếu muốn quay về font ban đầu thì bạn làm như sau:
Dùng trình quản lý file vào ổ mà bạn cài font ví dụ bạn cài ở ổ E thì vào E\System\Fonts tại đây bạn đổi tên thư mục Fonts thành bất cứ tên gì rồi xoá bỏ chúng đi. tiếp theo bạn cũng vào E\system\install tìm đến tên tập tin font rồi xoá bỏ đi, sau đó khởi động lại máy là xong.
Vấn đề thứ 2: về font cài lúc hiển thị lúc không thì bạn làm như sau :copy 2 file Fontrouter.dll và freetype.dll vào Vào C:\system\fonts (nếu bạn chưa có thì dùng trình quản lý file tạo ra thư mục fonts đó) xoá hết các fonts không phải của bộ mà bạn đang dùng, và đặc biệt nếu bạn dùng trình quản lý file khi vừa vào giao diện của ổ C mà bạn thấy có tập tin startupguard.frt thì xoá bỏ nó đi không là máy không nhận bất cứ font nào mà bạn cài đâu.
Vấn đề thứ 3: Font đa ngôn ngữ bạn cài vào máy thì ko có chuyện Bluetooh có vấn đề như bạn nói được, có thể Bluetooh của bạn có vấn đề gì đó, chứ font là không có liên quan đến việc Bluetooh tìm thiết bị không thấy hay ko có thiết bị đâu nhé.
Thân chào bạn, chúc bạn thành công!

tx186n

Máy bạn ko tìm thấy là do bạn cài đặt ẩn. Bạn vào bluetooth và chọn shown to all la được.
Posted via Mobile Device[/i]

phunganhv

Cho tôi hỏi có ai biết làm cách nào để lúc nào máy cũng hiện bộ font chữ to trên máy n70 không vậy?Tôi cài lại version thế là không còn font chữ to ở phần "left-right selection key" nữ.Có ai biết cách khắc phục không chỉ gium cho lính mới với

Mã:
[B]Nice font logo symbol for n70.72.sis 
PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72[/B]

Cả 2 fonts khi nhắn tin, và có những pm hiện thị chữ nhỏ và mảnh quá, anh DQS edit lại cho mập giống 2in1 được không?

daoquangsu

Cho tôi hỏi có ai biết làm cách nào để lúc nào máy cũng hiện bộ font chữ to trên máy n70 không vậy?Tôi cài lại version thế là không còn font chữ to ở phần "left-right selection key" nữ.Có ai biết cách khắc phục không chỉ gium cho lính mới với
máy bạn đã up fw china rồi bạn cài font này vào nha
nice font for s60v2 fw china