• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

Bác Sự có thể giúp em làm cái fonts cho máy N72 FW Thai dc ko ạ?
Posted via Mobile Device
Em up toàn bộ dữ liệu font ổ z của nó lên đây nha.Anh sẽ làm cho.Trong topic này anh đã up 1 bộ cho fw thái rùi nhưng còn 1 vài lỗi nhỏ (phải hồi người dùng chứ anh chưa dùng fw thái bao giờ)nên anh muốn xem font gốc của nó ra sao.

nightstar85

Posted via Mobile Device
mọi người cho mình hỏi tại sao các fonts khác thì mình sửa được kích thước của fonts nhưng fonts Nice font for 3230 fw china.sis mình lại ko sửa được kích thước chữ fonts này to đùng nhìn nản quá ai biết giúp mình với

duyminhphan

Mong được các cao nhân giúp đỡ!

Em co con N70 hiện tại đang dùng bộ font đa ngôn ngữ + thư pháp N70, N72
Nhưng em muốn thay cái font baybuom đang hiển thị bằng cái font Nhật bản em có up kèm theo đây thì phải làm thế nào a.
Thank các bác nhiều

vohoangminh

mình edit lại cho 6600 roi đây.không tiêng china nghen,nếu muốn có china thì bạn thêm vào nha

Pác DQS ơi bộ fonts này đẹp lắm nhưng sau khi cài xong khoảng 3-4h sau là Ram của máy chỉ còn vài chục kb(lúc mới khởi động máy là 7M,máy k có pm nào chạy ẩn!)Vì sao vậy pác,có cách nào khắc phục k pác??

dinhhuan

Mình đang sử dụng N72,kiến thức về điện thoại kém nên có vài ý muốn bác daoquangsu giúp đỡ:
1. Trong máy mình hiện tại có 5 file cài đặt fonts,trong đó có fonts thì có đầy đủ symbol,có fonts thì không có symbol.Giờ mình muốn khi cài đặt và sử dụng 1 trong các fonts trên đều có thể tích hợp và sử dụng được symbol đầy đủ thì theo bác mình làm cách nào hay nhất.mình có thể tạo ra 1 file riêng,để sau khi cài đặt bất kỳ fonts nào xong rồi chép file đó vào thư mục fonts của điện thoại không nhỉ??
2. Dùng phần mềm nào để xem và sử dụng được các symbol trên điện thoại mình zay bác.

MaKimLien

Member
Anh sự à. Em đang xài bộ font Nice font fos s60 2Mb. Nhưng với 1 đoạn text tiếng việt được gõ theo bảng mã utf-8 thì toàn hiện lên kí tự loằng ngoằng. Có cách nào khắc phục kô anh.Có cách nào để tạo 1 đoạn text theo chuẩn utf-8 ngay trên điện thoại kô anh. Dùng bộ gõ gì vậy. Em xài N70.
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Em co con N70 hiện tại đang dùng bộ font đa ngôn ngữ + thư pháp N70, N72
Nhưng em muốn thay cái font baybuom đang hiển thị bằng cái font Nhật bản em có up kèm theo đây thì phải làm thế nào a.
Thank các bác nhiều
Posted via Mobile Device
Font này của bạn thuộc mã VNI.Bạn phải mod nó lại nếu không sẽ không hiển thị được tiếng việt đâu.Tiếng việt sử dụng mã unicode.
Pác DQS ơi bộ fonts này đẹp lắm nhưng sau khi cài xong khoảng 3-4h sau là Ram của máy chỉ còn vài chục kb(lúc mới khởi động máy là 7M,máy k có pm nào chạy ẩn!)Vì sao vậy pác,có cách nào khắc phục k pác??
Posted via Mobile Device
Em xem lại xem có chạy ứng dụng nào mà "đốt" hết ram của em không,chứ font này không tốn ram lắm đâu(không có tiếng tàu mà).Vả lại font nó có tốn ram thì cũng ở 1 mức cố định nào đó ngay khi khởi động máy chứ không bị thay đổi khi sử dụng đâu.

daoquangsu

Mình đang sử dụng N72,kiến thức về điện thoại kém nên có vài ý muốn bác daoquangsu giúp đỡ:
1. Trong máy mình hiện tại có 5 file cài đặt fonts,trong đó có fonts thì có đầy đủ symbol,có fonts thì không có symbol.Giờ mình muốn khi cài đặt và sử dụng 1 trong các fonts trên đều có thể tích hợp và sử dụng được symbol đầy đủ thì theo bác mình làm cách nào hay nhất.mình có thể tạo ra 1 file riêng,để sau khi cài đặt bất kỳ fonts nào xong rồi chép file đó vào thư mục fonts của điện thoại không nhỉ??
2. Dùng phần mềm nào để xem và sử dụng được các symbol trên điện thoại mình zay bác.
Posted via Mobile Device
Bạn hãy cài 1 trong 5 bộ font đó thôi nha.Tránh hiện tượng xung đột font.Bạn cài hãy xóa hết font cũ trong máy(hoặc thẻ) rồi cài.
Muốn sử dụng symbol logo bạn cài pm symbol paster3.0 do Nguyễn Trần Dũng chia sẻ(up ở box python s60) hoặc tải file .txt chứa logo symbol rồi sử dụng chức năng copy paste vào tin nhắn hoặc văn bản của bạn.
Anh sự à. Em đang xài bộ font Nice font fos s60 2Mb. Nhưng với 1 đoạn text tiếng việt được gõ theo bảng mã utf-8 thì toàn hiện lên kí tự loằng ngoằng. Có cách nào khắc phục kô anh.Có cách nào để tạo 1 đoạn text theo chuẩn utf-8 ngay trên điện thoại kô anh. Dùng bộ gõ gì vậy. Em xài N70.
Posted via Mobile Device
Anh test vẫn bình thường em ah.Em test lại hoặc cài bộ khác vào coi sao nhé.Nếu tại font thì anh sẽ edit lại cho.Em muốn tạo text chuẩn utf8 trên điện thoại thì sử dụng Dedit vào cài đặt chọn mã hóa mặc định là utf8 là ok nhé

dinhhuan

pac daoquangsu ah,mình thấy vài bộ fonts đẹp quá nhưng nó chưa có đầy đủ symbol,nay muốn nhờ bác add cho nó đầy đủ symbol được không ??

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Em up toàn bộ dữ liệu font ổ z của nó lên đây nha.Anh sẽ làm cho.Trong topic này anh đã up 1 bộ cho fw thái rùi nhưng còn 1 vài lỗi nhỏ (phải hồi người dùng chứ anh chưa dùng fw thái bao giờ)nên anh muốn xem font gốc của nó ra sao.
Anh giúp em cái nha. Đây là font gốc của máy. Em muốn font đừng nặng wa, nhẹ nhàng thui, qtrọng nhất là có TV

http://vietup.cow.vn/down.php?action=ob&d=zip&f=Fonts_goc_n72_fw_thaj.zip&

daoquangsu

pac daoquangsu ah,mình thấy vài bộ fonts đẹp quá nhưng nó chưa có đầy đủ symbol,nay muốn nhờ bác add cho nó đầy đủ symbol được không ??
Posted via Mobile Device
Bạn nói rõ hơn đi,bạn dùng bộ nào,máy gì? Mình up rất nhiều bộ,bộ không có logo,bộ chỉ những logo thông dụng,bộ thì full logo.Tùy vào yêu cầu thì mình mới add full logo thôi,còn bình thường mình chỉ add vài trăm logo thông dụng.

vohoangminh

Posted via Mobile Device
Font này của bạn thuộc mã VNI.Bạn phải mod nó lại nếu không sẽ không hiển thị được tiếng việt đâu.Tiếng việt sử dụng mã unicode.

Posted via Mobile Device
Em xem lại xem có chạy ứng dụng nào mà "đốt" hết ram của em không,chứ font này không tốn ram lắm đâu(không có tiếng tàu mà).Vả lại font nó có tốn ram thì cũng ở 1 mức cố định nào đó ngay khi khởi động máy chứ không bị thay đổi khi sử dụng đâu.
không pác ơi.E thử bộ font bay bướm thì k bị j nhưng khi cài bộ này lại bị thế.Có cách nào khắc phục k pác,giúp e với?thanks pác!!

dinhhuan

pac add full logo bộ fonts PALATINO ở trên giúp mình nha, thanks !!!
và bộ fonts dưới đây nữa nha.

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

Anh Sự ơi tình hình là em thấy N70-72 có fonts đẹp quá mà OS 8.0 lại không sài được Vậy em mạo muội nhờ anh làm cho dòng os 7-8 1 bộ gống thế được không ạh.
nhìn đẹp vậy mà chỉ có N70-72 dùng được thì phí lắm.anh bớt chút thời gian làm cho tụi em một bản nhá. hi hi
thay mặt cho ae dòng os 7-8 thanks Anh rất nhiều !
ps:đây không phải là font bay bướm cho os7-8.bộ này đẹp hơn nhiều
hình ảnh font đây ạh.

daoquangsu

Anh Sự ơi tình hình là em thấy N70-72 có fonts đẹp quá mà OS 8.0 lại không sài được Vậy em mạo muội nhờ anh làm cho dòng os 7-8 1 bộ gống thế được không ạh.
nhìn đẹp vậy mà chỉ có N70-72 dùng được thì phí lắm.anh bớt chút thời gian làm cho tụi em một bản nhá. hi hi
thay mặt cho ae dòng os 7-8 thanks Anh rất nhiều !
ps:đây không phải là font bay bướm cho os7-8.bộ này đẹp hơn nhiều
hình ảnh font đây ạh.
Posted via Mobile Device
fonts đẹp đó. bác sự cho nó đa ngôn ngữ full logo cho n70 giúp luôn thể nha
Posted via Mobile Device
Anh đã up ở trang 6 mấy 70 gì đó rồi mà.Em tìm đi nhé có cả bộ của os8.1 và bộ của os7.8 đó.Nếu kô thấy lát nữa rảnh anh dẫn link cho

tuanhien98

dướ đây là 45 font thư pháp hỗ trợ unicode và 1 bộ mình làm cho n70.72 theo ý bạn .các bạn có thể tự edit theo ý bạn cho os7,8,8.1 theo hương dẫn sau:
paste 1 hoặc vài font thu pháp bạn thích vào thư mục font.
sửa lại fontroute.ini bằng dedit với cấu trúc (tên font@kích thước font) ví dụ tahoma@12 .bạn có thể bất kì vị trí nào sử font nào hay tất cả là thư pháp hết tùy bạn rồi lưu lại.
chúc thành công
bạn giải nén rồi paste vào nha mình vội nên chưa gói
45 font thu pháp
http://www.4shared.com/file/126278131/85dfda82/Thu_phap.html
font for n70,n72 có sử dụng thư pháp ở tùy chọn và oplogo
http://www.4shared.com/file/126276722/e19fb1f8/Fonts.html
link 2 die anh up cho em nhe'.Format nen^n>>>mat' font + unykey ^^
Posted via Mobile Device