• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

ngocthanhdhgtvt

mình dùng cái fonts này cho 7610 fw trung quốc . thấy nó hiển thị tốt nhưng vào smarticon và tự động khởi động lại máy , ghét quá up lại fw châu âu

rickyf4vn

cho em hỏi chút, bộ font này chỉ có 1 kiểu font đó thôi hay còn nhiều kiểu khác hả anh, vì kiểu chữ tròn tròn thế này nhìn lâu cũng thấy hơi nhàm. Nếu có thì đổi bằng cách nào a. :)

phuonggm

Góp ý: chữ quá to, rời rạc ( nên thu nhỏ cỡ chữ và khoảng cách giữa các chữ. Chữ hơi thô. Chữ trong mục viết tin nhắn là nét thanh, nhạt ( không nên ) nên để chữ trong tin nhắn là mặc định ( cỡ chữ nhỏ hơn thì ok ) . Kế luận. Em không dùng được. Hiện tại em đang dùng font đa ngôn ngữ toàn bộ font là nét thanh, mảnh of anh nhưng hiện thị còn 1 số sai sót và ko hiện tiếng trung, hàn. Mong anh gjúp
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Góp ý: chữ quá to, rời rạc ( nên thu nhỏ cỡ chữ và khoảng cách giữa các chữ. Chữ hơi thô. Chữ trong mục viết tin nhắn là nét thanh, nhạt ( không nên ) nên để chữ trong tin nhắn là mặc định ( cỡ chữ nhỏ hơn thì ok ) . Kế luận. Em không dùng được. Hiện tại em đang dùng font đa ngôn ngữ toàn bộ font là nét thanh, mảnh of anh nhưng hiện thị còn 1 số sai sót và ko hiện tiếng trung, hàn. Mong anh gjúp
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bạn nói rõ là bộ nào và bạn đang dùng máy gì thì mình mới giúp được chứ

chipcoi88

bộ font dành cho os7 ở trên mình test trên 76 fw châu âu ok. Nhưng chữ tròn wá và khoảng cách chữ lớn wá. Bạn sửa lại đc kô

daoquangsu

bộ font dành cho os7 ở trên mình test trên 76 fw châu âu ok. Nhưng chữ tròn wá và khoảng cách chữ lớn wá. Bạn sửa lại đc kô
Posted via Mobile Device
Ok bộ đó vẫn còn nhiều lỗi lắm mình sẽ edit lại trong 1-2 ngày tới (phải mượn máy nên hơi lâu chút)

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Ok bộ đó vẫn còn nhiều lỗi lắm mình sẽ edit lại trong 1-2 ngày tới (phải mượn máy nên hơi lâu chút)
Ưu điểm : chữ khi duyệt Web sắc nét không chê vào đâu được, ai ít xài ứng dụng thì cài cái này rất good
Lỗi này nè : opera mini hiển thị chữ việt không đúng ( có ảnh minh họa mấy bài trước rồi đấy bạn ạ ) , Winfile 1.4.2 hiển thị giao diện ngoài 3 dòng cuối chưa đúng, siêu icon của anhtam trang chào hỏi không ngon, TMA từ điển các chữ phần giải nghĩa nghiêng vẹo

loveandlove

Posted via Mobile Device
Em rẩt khoái bộ font này nét chữ rẩt đẹp, nhưng một sổ pm hiển thị chưa đc tõt. Một số dấu cũng thẽ, em dùng bộ gõ unikey rất khó khăn, ttpop thì ko làm ăn được gì.

leminhhai111

mình xin góp ý với daoquangsu là bạn nên sửa LatinBold12=TohamaBD@12 LatinBold19=TohamaBD@15 với lại bạn cho thêm font VN2in-1N70.gdr+ Arial.ttf+ VerCref.ttf đễ sài opera mini với từ điền bộ font của bạn sẽ hoàn hảo hơn nửa

leminhhai111

mình xin góp ý với daoquangsu là bạn nên sửa LatinBold12=TohamaBD@12 LatinBold19=TohamaBD@15 với lại bạn cho thêm font VN2in-1N70+ Arial.ttf+ VerCref.ttf đễ sài opera mini với từ điền bộ font của bạn sẽ hoàn hảo hơn nửa

llTuyetTinhCocll

mấy anh chị oi, em muốn xoá bỏ font này thì làm sao???? nó cứ báo là remove bi lỗi.... ( xoá vì nó chiếm bộ nhớ quá nhiều ... 10,5 MB )

ngocthanhdhgtvt

mấy anh chị oi, em muốn xoá bỏ font này thì làm sao???? nó cứ báo là remove bi lỗi.... ( xoá vì nó chiếm bộ nhớ quá nhiều ... 10,5 MB )

bạn cài phần mềm chuyên xóa font này nhé, cài nó lên rồi vào chọn remove all fonts là ok
cài vào máy bình thường nhé

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

bạn dùng x-plore đến ổ đĩa c đến system thì thấy thư mục fonts đổi tên nó thành tên khác vd là A rồi xóa nó đi với ổ đỉa E cũng vậy xong rồi khởi động lại

Thangnd31082

Hôm nay thấy ĐQS sửa bài , không biết đã Fix lỗi cho Bộ Của Os7 chưa vậy . Nếu fix rồi thì báo cho anh em biết cái nhé . Trưng cầu dân ý vậy mà anh em cho ý kiến cả tuần nay rồi , cả PM trực tiếp mà không thấy nói năng gì là sao ?

loveandlove

Posted via Mobile Device
Em rẩt khoái bộ font này nét chữ rẩt đẹp, nhưng một sổ pm hiển thị chưa đc tõt. Một số dấu cũng thẽ, em dùng bộ gõ unikey rất khó khăn, ttpop thì ko làm ăn được gì.
Em đang dùng 6 béo và cài bản dành cho os78 nhé. Mong bác daoquangsu fix nhanh để anh em được thoa mãn
Posted via Mobile Device

dongbg

bộ font này bị lỗi lắm.em dùng phải dùng mobireader để tra từ điển.phần mềm mobidict bị lỗi ko nhìn dc.em chưa chụp ảnh màn hình nên ko up dc bác fixl lỗi này sớm.thanks

daoquangsu

Hôm nay thấy ĐQS sửa bài , không biết đã Fix lỗi cho Bộ Của Os7 chưa vậy . Nếu fix rồi thì báo cho anh em biết cái nhé . Trưng cầu dân ý vậy mà anh em cho ý kiến cả tuần nay rồi , cả PM trực tiếp mà không thấy nói năng gì là sao ?
đã fix lại ok các bạn lên đầ trang down nha.cảm ơn các bạ đã ủng hộ.
4shared dạo này sao ấy up 1h không xong 2mb chán quá như rùa bò ấy

cuongntna

Member
Vì công việc của mình chuyên bên tiếng Trung nên vì thế điện thoại cũng phải đọc viết được tiếng Trung,trước đây chưa biết updater mình còn gửi mua điện thoại hàng xách tay ở Trung Quốc để còn có thể viết được tiếng trung,nhưng từ khi biết updater đến giờ có ngày nghỉ ở nhà up đi up lại đến vài chục lần đủ cả codes của các nước dùng tiếng Trung như Hồng Kông,Singapo,Đài Loan,Trung Quốc ... và sưu tầm đủ tất cả font chử ở mọi 4rum kể cả 4rum dân Trung Quốc nhưng rồi test đi test lại được font tiếng Việt đẹp thì lại mất font tiếng Trung và ngược lại. Chỉ đến khi gặp được font của daoquangsu là hơn hẳn, nhưng nếu tg daoquangsu nghe lời góp ý của mình chỉnh sửa lại chút xíu thì có thể nói đây là 1 bộ font không thể thiếu trong các 4rum và đặc biệt là những người thích dùng pm có tiếng việt và cả tiếng Trung như mình. Và nếu dùng bộ font của bạn chỉ cần cài vào bộ gõ tiếng Trung nữa thì không cần codes của những nước có tiếng Trung mà vẫn gõ tiếng Trung trên codes Việt Nam như thường:
Nhìn hình minh họa:

Trong hình ta có thể chử Trung và Việt đều đầu thừa đuôi thiếu (test trên N70 codes Việt Nam),mình đã thử cả bộ font chỉnh lại của daoquangsu vẫn như thế,nên kiến nghị với tg daoquangsu để bộ font để bộ font bạn up lần đầu và chỉnh sửa cho cao hơn 1 tí để nhìn thấy chân chử là có thể nói bộ font này không thể thiếu được trong các 4rum và đặc biệt là những người dùng tiếng Trung và thích phần mềm có tiếng Việt.

Chỉnh sửa cuối:

ngocthanhdhgtvt

Pro nào rành về fonts thì giúp mình với
mình đang dùng fonts vn 2 in 1 nhưng mình xin các bạn chỉ mình cách tạo font ngoài menu là thư pháp và trong các ứng dụng( từ điển hay các ứng dụng việt ) nếu bạn nào làm được cái fonts như vậy thì giúp mình với
mình cũng biết cách tạo font thư pháp *dr và cài vào máy ,ẹp thì có đẹp nhưng không hộ trợ tiếng việt , thế mới đau :(. bạn nào có fonts *ttf thư pháp mà hộ trợ tiếng việt thì up lên nhé , thanhks nhiều nhiều _dài dài:))