• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NNCUONG UNI 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2) bản chính thức

Các bạn có đồng ý donate bia cho nhóm làm ROM có FD không?

• Đồng ý chứ

Votes: 33 89.2%
  • Phải chờ xem

Votes: 4 10.8%

• Total voters
    37
  • Poll closed .

1202

Cái chỗ setting Bluetooth, mình phải check vào ô "Enable File Sharing" thì mới gửi được hả Bác Cường. Hồi nãy thử bắn Bluetooth, nhận ra máy nhưng bắn thì báo " không gửi được", lúc đó chưa check vào ô " Enable File Sharing"

locvtn

lúc trước máy của mình dùng rom 2.11.11 thì không bị hiện tương RS nhưng bây giờ dùng rom này thì hay bị hiện tượng RS.

duythuytien

Cám ơn NNC về bản rom. tuy nhiên DTT cũng bị vài lần SR, mong Bạn sẽ khắc phục trong bản rom tới.

1202

Chiều nay nhận được tin nhắn SMS Banking, chưa kịp mở ra đọc bị reset. Nhưng rất hên là không mất tin nhắn. Reset mà không mất tin nhắn cũng được. hihi

locvtn

còn mình thì bị mất tin nhắn. đang dùng PHu DOng today. gỡ PhuDongToday k cho hiện lên màn hình today thì từ chiều tới giờ chưa bị reset. đang kiểm tra thêm ;)

koolpoint

Mình mới phát hiện khi update thời tiết cho phudongtoday thi bị soft reset, thử nhiều lần vẫn vậy.

Thrall

Mình dùng 3 quả pin thay phiên nhau mà, 1 pin xin đi theo máy fullbox, SN có chữ M cuối cùng, 2 quả pin lô mới mua cùng 1 đợt:-?? Vậy mà vẫn bị SR, xảy ra rất thất thường, ko biết trước được

doandung2889

Mình vừa down bản này về xong. Sẽ chạy thử coi.
Từ ngày chuyển sang dùng PPC mình thấy tiện lợi hơn hẳn so với các dòng khác. Tiếc rằng không có thời gian tìm hiểu cách chế tạo ROM như anh em đã làm. Nên cám ơn anh em lắm lắm, khi có những bản ROM như vầy cho mình sài.
Anh em nào cho mình hỏi một câu chắc hơi khó chịu nha: G3 & G4 là gì? Mình hổng hiểu lắm về thuật ngữ này.

connguab

Mình vừa down bản này về xong. Sẽ chạy thử coi.
Từ ngày chuyển sang dùng PPC mình thấy tiện lợi hơn hẳn so với các dòng khác. Tiếc rằng không có thời gian tìm hiểu cách chế tạo ROM như anh em đã làm. Nên cám ơn anh em lắm lắm, khi có những bản ROM như vầy cho mình sài.
Anh em nào cho mình hỏi một câu chắc hơi khó chịu nha: G3 & G4 là gì? Mình hổng hiểu lắm về thuật ngữ này.

Hiện Nay Dòng Uni đang có 2 loại, G3 và G4. Hai dòng này sử dụng rom cũng có nhiều khác biệt, các bản của G3 chưa chắc up đc cho G4.

Để kiểm tra mình đang dùng G3 hay G4, các Bạn phân biệt bằng boot loader (Power button+Light button+reset).
+ Nếu boot loader là: 1.0 và 1.01 thì là G3
+ Nếu boot loader là: 2.01 thì là G4

Điểm khác biệt nữa giữa 2 dòng là Storage:
+ Storage của G3 là: 43.5MB
+ Storage của G4 là: 39.5MB

doandung2889

Hiện Nay Dòng Uni đang có 2 loại, G3 và G4. Hai dòng này sử dụng rom cũng có nhiều khác biệt, các bản của G3 chưa chắc up đc cho G4.

Để kiểm tra mình đang dùng G3 hay G4, các Bạn phân biệt bằng boot loader (Power button+Light button+reset).
+ Nếu boot loader là: 1.0 và 1.01 thì là G3
+ Nếu boot loader là: 2.01 thì là G4

Điểm khác biệt nữa giữa 2 dòng là Storage:
+ Storage của G3 là: 43.5MB
+ Storage của G4 là: 39.5MB

Vielen Dank! Giờ thì mình đã hiểu!=D>=D>=D>=D>=D>

duy_sadi

thiên vị thiệt sao chỉ dành cho G3 thôi chứ bộ G4 ko fai là Exce chắc...bản rom for G4 quá ít...buồn ghê

Có ai test mức độ "kén" game cho bản này chưa vậy, thử trên game Kawai trước là biết ngay.
Dạo này không có thời gian ngủ, chỉ có 5 phút post bài :))

nncuong

Administrator
Có ai test mức độ "kén" game cho bản này chưa vậy, thử trên game Kawai trước là biết ngay.

Tôi dùng Kawai và AOE là chủ yếu nên chắc chắn là 2 game này chơi tốt và thường dùng 2 game này để kiểm tra khả năng chơi game. Trước đây chọn được ROM chơi được 2 ROM này thì hơi mệt :D

Về vấn đề bị Reset thì tôi chưa bị lần nào nên không tìm ra được cách sửa. Hay do DOPOD nó hạp với ROM này :D

duythuytien

Cám ơn bạn NNC đã có ý kiến, nhưng DTT sử dụng O2 Exec, lúc đầu thì không bị SR, nhưng càng về sau này mức độ SR càng tăng và thường là SR khi đang nhận SMS hoặc có cuộc gọi tới. Cũng thật là không vui, vì tin nhắn mất thì mình chằng biết ai nhắn và có việc gì quan trọng không; cuộc gọi đến thì bị phật lòng người gọi, nếu là Sếp thì lại càng phiền. Vài lời chia sẽ cùng bạn. Trân trọng.

Thrall

Chạy khá trơn tru hầu hết game mới lẫn game cũ mà mình thích từ thời xa xưa, hình 3D khá mượt, chỉ 1 vài game ko chạy được (chắc là game cũ quá thui)

hlp

quái sao e ko bị SR nhỉ....e dùng hàng ngày...gảe gủng ngon lành....đang dùng o2 exec nè....hay nó sợ anh cường với đệ anh cường nhỉ =))

loithuxua

Tôi dùng Kawai và AOE là chủ yếu nên chắc chắn là 2 game này chơi tốt và thường dùng 2 game này để kiểm tra khả năng chơi game. Trước đây chọn được ROM chơi được 2 ROM này thì hơi mệt :D

Về vấn đề bị Reset thì tôi chưa bị lần nào nên không tìm ra được cách sửa. Hay do DOPOD nó hạp với ROM này :D

chắc thế quá, con Exec của em xui cái là không hợp lắm với rom của anh, nên chuyển qua bản 33 của bác Quang rồi. Tiếc cái flask disk quá.

nncuong

Administrator
Có 2 máy tôi đã làm và không bị reset nữa

1. Chuyển Radio về 1.15
2. Thay pin
3. Hardreset rồi up lại ROM

Hai máy trước đây hay bị SR, nhưng sau khi làm các việc trên thì hết hẳn. Các bạn thử tham khảo cách làm này xem sao

1202

Từ lúc up đến giờ chỉ đúng 1 lần bị reset khi tin nhắn đến. Đến giờ vẫn chưa bị lại, chỉ tội bùn bùn lâu lâu nó bị treo, xong tự reset dùm mình luôn =.=