• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi yêu cầu và giải đáp thắc mắc về soft P2!

Status
Không mở trả lời sau này.

dung_hai461

giúp e cái fonts may 7610

trc hết cho e xin lỗi vì post bài ở đây.nhưng e chưa tìm đc nơi thích hơp. tình hình là e có dow fonts về cài . xong e copy fonts vào C:\system nhưng khi khởi động lại e vẫn thây thế fonts ko thay đổi . e vào và xóa đi để cài lại. nhưng e ko tài nào xóa đc fonts trong system đc nó báo sehoeUI.gdr ko đc phép xóa. có ai giúp biết giúp e cài đc fonts ko

Chú ý lần sau nhớ post bài vào đúng Topic bạn nhé!!! --->> Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
trc hết cho e xin lỗi vì post bài ở đây.nhưng e chưa tìm đc nơi thích hơp. tình hình là e có dow fonts về cài . xong e copy fonts vào C:\system nhưng khi khởi động lại e vẫn thây thế fonts ko thay đổi . e vào và xóa đi để cài lại. nhưng e ko tài nào xóa đc fonts trong system đc nó báo sehoeUI.gdr ko đc phép xóa. có ai giúp biết giúp e cài đc fonts ko

Chú ý lần sau nhớ post bài vào đúng Topic bạn nhé!!! --->> Đã di chuyển!

Muốn cài lại 1 Fonts khác thì bạn phải nhớ gỡ bỏ hết những Fonts cũ trước đây đã,sau đó Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy trước khi cài 1 Fonts khác nhé!!!;;).
Muốn gỡ bỏ hoàn toàn những Fonts cũ thì đây là cách để bạn tham khảo và bắt đầu tiến hành nhé!!!\-/;;)

Muốn xóa hết những Fonts mà bạn cài thì bạn hãy dùng phần mềm Quản lý ổ đĩa như: System Explorer hay X-Plore v.v...

Sau đó tùy theo cách cài trước đây của bạn (trên Bộ nhớ máy hay trên Thẻ nhớ) mà ta có thể tìm đến để thực hiện.Nhưng thường là ổ đĩa C_(tức là Bộ nhớ máy) --->> Có thể bạn đi theo đường dẫn này để tới thư mục Fonts: C:\System\Fonts .
Sau đó bạn đến đây đổi tên thư mục Fonts này thành tên khác,chẳng hạn như : Fon rồi xóa nó đi.
Cuối cùng bạn hãy Tắt nguồn rồi Khởi động máy lên lại nha!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

dung_hai461

Muốn cài lại 1 Fonts khác thì bạn phải nhớ gỡ bỏ hết những Fonts cũ trước đây đã,sau đó Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy trước khi cài 1 Fonts khác nhé!!!;;).
Muốn gỡ bỏ hoàn toàn những Fonts cũ thì đây là cách để bạn tham khảo và bắt đầu tiến hành nhé!!!\-/;;)

e đã làm theo chỉ dẫn e ấn xóa hoặc thay tên của thư mục fonts nhưng vẫn ko đc no báo ko thể xóa hoặc thay đổi tên thư mục font. còn các nào kô a .e đã khôi phục và dùng mã để rs lại máy *#7073# ý a nhưng vẫn kô đc hjz:(:)(:)(:)((

TruBic

Well-Known Member
e đã làm theo chỉ dẫn e ấn xóa hoặc thay tên của thư mục fonts nhưng vẫn ko đc no báo ko thể xóa hoặc thay đổi tên thư mục font. còn các nào kô a .e đã khôi phục và dùng mã để rs lại máy *#7073# ý a nhưng vẫn kô đc hjz:(:)(:)(:)((
có gì khó đâu. Nếu font bạn cài trên thẻ thì làm như sau:
rút thẻ nhớ ra, tắt nguồn, khởi động lại sau đó lắp thẻ nhớ vào rồi tiến hành xoá font.
nếu cài trên máy, nhưng đổi tên thư mục font ko được thì dùng lệnh format 4 ngón ( phím * phím 3, phím gọi, phím nguồn) là ok. Trước mình có dùng V2(N70) và phải format 4 ngón mới xóa font được.
Chúc bạn thành công.

dung_hai461

có gì khó đâu. Nếu font bạn cài trên thẻ thì làm như sau:
rút thẻ nhớ ra, tắt nguồn, khởi động lại sau đó lắp thẻ nhớ vào rồi tiến hành xoá font.
nếu cài trên máy, nhưng đổi tên thư mục font ko được thì dùng lệnh format 4 ngón ( phím * phím 3, phím gọi, phím nguồn) là ok. Trước mình có dùng V2(N70) và phải format 4 ngón mới xóa font được.
Chúc bạn thành công.

e dùng 7610 ko biết làm có đc ko nữa . cám ơn a ^^:p:p

:(( điên mất vẫn ko dc hì hì . lần này e làm thêm cách khác là e đi chạy lại phần mềm nhưng cũng bó tay luôn a . no cứ ở đấy thôi chẳng xoa đc mới khổ chứ nhìn ghét đừng hỏi zzz

TruBic

Well-Known Member
e dùng 7610 ko biết làm có đc ko nữa . cám ơn a ^^:p:p

:(( điên mất vẫn ko dc hì hì . lần này e làm thêm cách khác là e đi chạy lại phần mềm nhưng cũng bó tay luôn a . no cứ ở đấy thôi chẳng xoa đc mới khổ chứ nhìn ghét đừng hỏi zzz
cách format 4 ngón hiệu qủa là làm như vậy nè bạn: đầu tiên tắt nguồn. Sau đó ấn 3 phím goị xanh, *, 3 giữ im rồi bấm nút nguồn là ok. Chạy chương trình chi cho tốn kém!

dung_hai461

cách format 4 ngón hiệu qủa là làm như vậy nè bạn: đầu tiên tắt nguồn. Sau đó ấn 3 phím goị xanh, *, 3 giữ im rồi bấm nút nguồn là ok. Chạy chương trình chi cho tốn kém!

chắc vụ nè bo tay luôn a ạ. e làm rùi vẫn kô đc hjz. thui kệ nó vậy. ^^

DreamLand

chắc vụ nè bo tay luôn a ạ. e làm rùi vẫn kô đc hjz. thui kệ nó vậy. ^^
Cách rename thư mục Fonts rồi xóa thì 7610 kg thể xóa đc.
Mã Format là *#7370# chứ kg phải *#7073#
Còn Format 4 phím nếu một mình kg làm dc thì bạn nhờ thêm một người nữa bấm phụ nà ^^

dung_hai461

Mã Format là *#7370# chứ kg phải *#7073#
Còn Format 4 phím nếu một mình kg làm dc thì bạn nhờ thêm một người nữa bấm phụ nà ^^
cảm ơn mọi ng đa quan tâm đến e mấy hm wa. e đa làm đc rui vừa nãy e lang thang tìm ứng dụng thì gặp 1 pm đập vào mặt có tên xoafont ^^ . e dow về và cài ra cuối cùng cũng đã đc . cám ơn mọi ng` ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

hjz chẳng biết để chỗ nào nữa khi nào tìm đc sẽ post cho a e hí hí hí

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
cảm ơn mọi ng đa quan tâm đến e mấy hm wa. e đa làm đc rui vừa nãy e lang thang tìm ứng dụng thì gặp 1 pm đập vào mặt có tên xoafont ^^ . e dow về và cài ra cuối cùng cũng đã đc . cám ơn mọi ng` ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

hjz chẳng biết để chỗ nào nữa khi nào tìm đc sẽ post cho a e hí hí hí

nếu nhớ ko nhầm bên box vh có bản vh pm xóa font đó bạn! dùng chức năng tìm sẽ thấy đó. Của caoquy hay jimyquy gì đó vh mình ko nhó rõ lắm!

saodoingoi142

Moderator

Xin được đính chính lại 1 chút về điều này!!!: Với 7610 cách Rename thư mục Fonts này thành 1 tên khác rồi xóa nó đi thì đây vẫn là cách dùng hiệu quả và rất tốt nhé!!!\-/;;)

piore

Các anh oy, khi em dùng linkapper và LrcCreate thì khi dùg các chức năng tạo app mới or tự động làm lrc thì nó báo: powlite eng: in English Mod by dotsis team. Có cách khắc phục không ạ

vv_vv902

anh ơi em đang sài con N70ME nhưng khi cài font đa ngôn ngữ thì font chữ nhỏ và mờ wá không đậm và to và rõ nét như font chuẩn của máy máy anh có bộ font đa ngôn ngữ nào có chữ to đậm và rõ nét không cho em với email uca em là vv_vv902@yahoo.com chân thành cảm ơn

saodoingoi142

Moderator
anh ơi em đang sài con N70ME nhưng khi cài font đa ngôn ngữ thì font chữ nhỏ và mờ wá không đậm và to và rõ nét như font chuẩn của máy máy anh có bộ font đa ngôn ngữ nào có chữ to đậm và rõ nét không cho em với email uca em là vv_vv902@yahoo.com chân thành cảm ơn

Vấn đề về Fonts chữ xin mời bạn hãy qua Topic này để nhận được sự trợ giúp nhé!!!;;)

hoang126

xin phần mềm tư động đổi theme theo thời gian

ai có phần mềm này có thể post cho mình dc k.Mjnh tjm mãj mà chẳng thấy a! thank!

piore

Bro nào up hộ em Fonts cho IDesigner đc không ạ. Càng nhiều càng tốt :D. Cái topic của anh Dũng link die rồi. Up qua host mediafire hộ em nha. 4shared em không down đc. Thank all!

Status
Không mở trả lời sau này.