• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

vothehung

bác hổ có thể chỉ giúp em nữa được ko?em up len Fw31 bang NSU, bi giờ ko bjk làm sao để can thiệt zo giao diện orange nữa.Bác giúp em nhé!!!!!!!!!!!.có j bác ra chat wa nick cho tiện.nick em là: m_h_forever_111
:)

ovc

bạn làm theo hướng flash bằng JAF á, nhưng bỏ qua bước chọn file ngôn ngữ mờ chọn trực tiếp là Vietnam Red luôn nhe, còn lại thì y xì thui, thứ tự như sau :

dùng gói này cài vào PC trước
Sau đó bung nén 2 gói dưới vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
làm theo hướng dẫn là xong

Jackdao

bác hổ có thể chỉ giúp em nữa được ko?em up len Fw31 bang NSU, bi giờ ko bjk làm sao để can thiệt zo giao diện orange nữa.Bác giúp em nhé!!!!!!!!!!!.có j bác ra chat wa nick cho tiện.nick em là: m_h_forever_111
:)

Bạn down bản Orange về rồi copy vào thư mục như đã hướng dẫn, chọn CNT 2 lần rồi chờ 1 lát, chọn đúng bản fw cần flash là ok. Mình cũng mới làm xog cái orange này rồi, dùng fe lắm ;))

pandamiss

lam roi bac a. Van the. Ma may ng yeu minh cam vao van ket noi dc ma. Dang post bang dt nen ko co vietkeyr. Thong cam nha cac bac
Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
lam roi bac a. Van the. Ma may ng yeu minh cam vao van ket noi dc ma. Dang post bang dt nen ko co vietkeyr. Thong cam nha cac bac
Posted via Mobile Device

bạn xoá hết những j liên qua về flash như jaf,nokia update.....cào lại mới ..

tải fw v31 .0.08 .exe về cài đặt.rồi tiến hành flash

emerald261

Bác hoden cho hỏi là up lên 31 orange thì chỉ down gói ver 31+ gói orange+ vietnam red là đủ hay phải + thêm gói tiếng việt???

Hoden

Super V.I.P
Bác hoden cho hỏi là up lên 31 orange thì chỉ down gói ver 31+ gói orange+ vietnam red là đủ hay phải + thêm gói tiếng việt???

bạn tải file giao diện orange 11mb + gói vn red là đủ rồi không cần gói tv

chạy việt nam red rồi ấn vào CNT chèn giao điện....rồi flash

emerald261

bạn tải file giao diện orange 11mb + gói vn red là đủ rồi không cần gói tv

chạy việt nam red rồi ấn vào CNT chèn giao điện....rồi flash

Gói orange phía trên 81mb mà :O:O
Hay còn gói orange nào khác nữa???

thanhtamlx

Mình đã update lên Firmware 31 bằng NSU thành công, sau khi update điện thoại vẫn hiển thị tiếng Việt bình thường. Bây giờ mình chỉ muốn cài gói orange thôi thì có được không? làm như thế nào? hoden giúp mình với. Thanks nhiều! điện thoại của mình là RM-356 (Black)

emerald261

Bạn hoden ơi. khi cài JAF xong mình chạy file OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 không được. Bạn có cách nào khắc phục chỉ dùm mình với.

panrai

Super V.I.P
Mình đã update lên Firmware 31 bằng NSU thành công, sau khi update điện thoại vẫn hiển thị tiếng Việt bình thường. Bây giờ mình chỉ muốn cài gói orange thôi thì có được không? làm như thế nào? hoden giúp mình với. Thanks nhiều! điện thoại của mình là RM-356 (Black)

thì mình can thiệp CNT thôi ko có gì khó hết còn ko đc thì pm cho mình:))

panrai

Super V.I.P
Bạn hoden ơi. khi cài JAF xong mình chạy file OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 không được. Bạn có cách nào khắc phục chỉ dùm mình với.

xoá sạch cài lại đi bạn,nhớ là nó có đồi drive thì no nhé,vì mình cài PC thì em nó có rùi,để ko thôi là lỗi nữa

emerald261

Lần đầu tiên cài mình lỡ yes rồi giờ gỡ ra cài lại cũng bi vậy. Hic ai biết chỉ dùm với!

Status
Không mở trả lời sau này.