• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

bosscarrot

Firmware này ko có cải tiến như mong đợi, chắc phải đợi qua tháng 10. 5530 hình như là đã bán rồi thì phải.

WiSoul

cua mình blu. trên chỉ có red . chơi vào lệch mầu . còn flash trèn ngôn ngữ minh hem thích :)

Đợi kiếp sau rồi down nha bạn, nếu ko đóng góp đc thì đừng đòi hỏi!

Posted via Mobile Device

taolahoan

Posted via Mobile Device

bạn có nhất thiết phải nói mình thế không . mình không hiểu biết nhiều như bạn thì mình phải di hỏi . theo bạn phải đóng góp ntn .khi nào mình pro như bạn mình mới đóng gop được . h mình gà minh dóng góp rì . thank viên 4* dây ư . pohand

Làm gì nóng thế bạn. Bạn taolahoan dùng navifirm mà down. Search là thấy. Máy phải có .NET 2
mình download = navi rùi nhưng nó cho 7 file hem pít làm thế nào cả . trước mình chỉ toàn download file apac .exe thôi. mình mới tập toe nên cũng chua hiểu biết mấy . thank bạn dã nhiệt tình giúp :). găp phải cái ông pro mà hãm như trên đúng là ai vào 4rom chạy mất dép :(

Hoden

Super V.I.P
mình download = navi rùi nhưng nó cho 7 file hem pít làm thế nào cả . trước mình chỉ toàn download file apac .exe thôi. mình mới tập toe nên cũng chua hiểu biết mấy . thank bạn dã nhiệt tình giúp :). găp phải cái ông pro mà hãm như trên đúng là ai vào 4rom chạy mất dép :(

chép vào foder rm-356 rồi dùng jaf f lash thôi

lemanhhapt

Posted via Mobile Device

Mình thấy thành viên này. Rất hay sử dụng lời lẽ thiếu tôn trọng các thành viên khác. Học ăn-học nói - học gói- học mở!

Posted via Mobile Device

taolahoan

chép vào foder rm-356 rồi dùng jaf f lash thôi

mình có thể hỏi thêm 1 chút được không . vì trước dung =file.exe nên trong RM-356 có rất nhiều file bên trong (của V30). vậy mình download tren navi về chép đè vào đấy hay xóa cái cũ trong RM-356 rùi copy hết 7 file tren navi vao dó bạn có thê giải thích giúp mình chỗ này không :D thank bạn trước

bosscarrot

Tên file nó khác nhau mà bạn, sao mà chép đè đc. Bạn thích thì xóa hết mấy cái cũ đi vì đã up lên firmware mới thì đâu doWngrade đc đâu mà để làm gì. Ko thích thì copy vào cũng đc.

Hoden

Super V.I.P
mình có thể hỏi thêm 1 chút được không . vì trước dung =file.exe nên trong RM-356 có rất nhiều file bên trong (của V30). vậy mình download tren navi về chép đè vào đấy hay xóa cái cũ trong RM-356 rùi copy hết 7 file tren navi vao dó bạn có thê giải thích giúp mình chỗ này không :D thank bạn trước

chép đè vào luôn nhé bạn vì có file trùng nhau ... rồi dùng jaf flash bình thường nha

ovc

mình không rõ nên đã update lên thành v31 rồi, nếu giờ muốn đổi giao diện thì làm như thế nào các bạn giúp mình với, mí cái giao diện có nhiều shorcut quá hic hic

Hoden

Super V.I.P
mình không rõ nên đã update lên thành v31 rồi, nếu giờ muốn đổi giao diện thì làm như thế nào các bạn giúp mình với, mí cái giao diện có nhiều shorcut quá hic hic

tải gói giao điện orange rồi làm theo hưóng dẫn phiá trên là đựoc

diemhen_mobile

em thấy nsu úp lên ver 31 quá ok.

titanworm

Lần đầu up cho Nokia thấy đau tim wá , cái khoản nhấn nút nguồn và bị báo lỗi thiếu drivers thât là khiếp , No mà die giữa chừng thì k bít kiếm ai để bảo hành bảo tỏi nữa , hàng xt cũng lắm gian nan . Cuối cùng cũng xong Fw31.0.008 + Orange + TV

TruongHan

Super V.I.P
Lần đầu up cho Nokia thấy đau tim wá , cái khoản nhấn nút nguồn và bị báo lỗi thiếu drivers thât là khiếp , No mà die giữa chừng thì k bít kiếm ai để bảo hành bảo tỏi nữa , hàng xt cũng lắm gian nan . Cuối cùng cũng xong Fw31.0.008 + Orange + TV

Nhưng thành quả đạt được rất đáng tự hào phải ko,wellcome 5800 FW 31 :)

ovc

mình up thêm cái vô Orange nó cứ báo như vầy là sao bạn ơi
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
mình dùng cái Gói Firmware 31.0.008 + Gói Giao diện Orange + gói frimware 31.0.008 việt nam RED

Hoden

Super V.I.P
mình up thêm cái vô Orange nó cứ báo như vầy là sao bạn ơi

mình dùng cái Gói Firmware 31.0.008 + Gói Giao diện Orange + gói frimware 31.0.008 việt nam RED

báo là không tìm thấy file flash kiểm tra file lại.
bạn chỉ cần file việt nam red và file giao dện orange thôi...

ovc

ok dùi, thì ra do mình giải nén nó riêng ra cái thư mục nên ko có, chép chung vô cái common thì nó chạy ok dùi

Status
Không mở trả lời sau này.