• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

tommy2407

mod đại ca....giúp cái của e?sao up FW 40 rồi mà nó ko có cái slide khi ng` khác gọi tới...hix....giúp e với mod ơi

barclays

cái màn hình đó chỉ có khi người ta gọi đến lúc bạn đang khóa màn hình thôi

galabuon

có xài Mykeylock, Slideunlock, hay gì gì đó Lock thì Thoát hoặc gỡ ra nhé. phải khai báo tự khóa sau 1 phút (ví dụ thế)

tunglanh123

Tình hình là em đã up lên V40. Tuy nhiên khi vào mục Setting,điều chỉnh Home creen theme từ Orange về Contact bar thì ok. Nhưng khi chuyển trở về thì bị mất lun thanh Slider ngoài màn hình chờ.
X-plore 1.35 giờ cũng ko full được nữa mà phải dùng lại bản trial. Có ai bị như em ko xin chỉ giáo giúp để em được quay về với giao diện Orange thân yêu!!!

tommy2407

có xài Mykeylock, Slideunlock, hay gì gì đó Lock thì Thoát hoặc gỡ ra nhé. phải khai báo tự khóa sau 1 phút (ví dụ thế)

những phần đó là gì vậy bạn?mình chỉ xài cái advande lock phone thôi....mình đã đặt tự động khóa bàn phím sau 1 phút nhưng vẫn ko đc

galabuon

cái j lock nên thoat hết, xài lock của máy thôi. Sau đó có thể test lại sau.

tommy2407

cái j lock nên thoat hết, xài lock của máy thôi. Sau đó có thể test lại sau.

mình đã test thử rồi...vẫn ko được....đã tắt hết ct lock trong máy....cứ ai gọi tới là tự động nó ko khóa nữa mà phải gạt nút khóa xuống thì nó mới chạy slide....ko hiểu sao luôn

galabuon

Camera thì sao các bác, có khá lên k :(

camera vẩn thế thôi chưa test có nhận diện khuôn mặt hay ko, xong phần nào có màu đen thì noise vẫn nhìu

Phần xem ảnh trong Galery có cải tiến khi zoom ảnh , lấy ngón tay rê anh , ko bị trả zoom nửa

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

mình đã test thử rồi...vẫn ko được....đã tắt hết ct lock trong máy....cứ ai gọi tới là tự động nó ko khóa nữa mà phải gạt nút khóa xuống thì nó mới chạy slide....ko hiểu sao luôn

Vào setting --> Phone --> Phone Man --> Auto keyguard --> chuyển từ None sang Use Defined 1min dùm

tommy2407

Vào setting --> Phone --> Phone Man --> Auto keyguard --> chuyển từ None sang Use Defined 1min dùm[/QUOTminh

mình đã cho tự động khóa trong vòng 1 phút nhưng vẫn ko đc...khi có ai gọi tới...muốn có slide phải gạt nút khóa xuống mới đc

panrai

Super V.I.P
Vào setting --> Phone --> Phone Man --> Auto keyguard --> chuyển từ None sang Use Defined 1min dùm[/QUOTminh

mình đã cho tự động khóa trong vòng 1 phút nhưng vẫn ko đc...khi có ai gọi tới...muốn có slide phải gạt nút khóa xuống mới đc

khôi phục cài đặc gốc lại đi bạn,vì mình sài 2 bữa nay chưa thấy lỗi như bạn nói đâu

tommy2407

khôi phục cài đặc gốc lại đi bạn,vì mình sài 2 bữa nay chưa thấy lỗi như bạn nói đâu

chào panrai....mình đã khôi phục cài đặt như bạn nói nhưng vẫn ko được....đã tắt hết ct lock trong máy vẫn ko đc...khi ng` ta gọi tới nó vẫn ko có slide và mình phải gạt nút khóa thì mới có đc

panrai

Super V.I.P
bạn bấm *#7370#12345 thử xem bạn vì khi mới chạy xong máy thường phát xin lỗi nhỏ thôi,cái nầy là do bạn up bằng NSU đúng ko

tommy2407

bạn bấm *#7370#12345 thử xem bạn vì khi mới chạy xong máy thường phát xin lỗi nhỏ thôi,cái nầy là do bạn up bằng NSU đúng ko

uh...mình up FW = NSU....*#7370#12345 là format lại máy hả rai? rai cho mình xin cái yahoo đi,nói chuyện cho dễ

panrai

Super V.I.P
uh...mình up FW = NSU....*#7370#12345 là format lại máy hả rai? rai cho mình xin cái yahoo đi,nói chuyện cho dễ

h nầy công chuyện nhiều lắm bạn,đó là cách fomat lại đó bạn,nhưng khổ nỗi là sau nầy bạn phải sign trước khi cài PM,phải chi trước lúc bạn chay lại thì bạn fomat máy trước và hakc phone xong thì máy sẽ ok rùi

d3ad

sau khi update FW v40, máy mình hay bị restart quá, k bít do nguyen nhan gì, có bạn nào bị giong mình ko :(

tommy2407

h nầy công chuyện nhiều lắm bạn,đó là cách fomat lại đó bạn,nhưng khổ nỗi là sau nầy bạn phải sign trước khi cài PM,phải chi trước lúc bạn chay lại thì bạn fomat máy trước và hakc phone xong thì máy sẽ ok rùi

hix....mình có biết đâu...up xong rồi mới biết là chưa có crack...đành ngậm ngùi thôi....rai add nick mình đc ko?có gì rảnh tối onl trao đổi tí...nick mình tommy_nguyen2407@yahoo.com