• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

Khoaaa

Restart lại phone 1 cái bạn ah.

FW 40, có thêm phần copy trong tin nhắn. bạn chỉ cần kéo chọn phần cần copy, thì tự nó sẽ hiện lên chữ copy thôi.
FW 40, có 1 vài bug như sau bạn chuyển Bluetooth file hình qua điện thoại, rồi chép vào thẻ nhớ, thì trong Galery sẽ ko tự động cập nhật các file hình mới. Để có nhữg file đó, bạn phải restart phone lại. Hix Hix. vẫn hay bị out chương trình ko rõ nguyên nhân.

đúng rồi mình cũng gặp 1 bug nhỏ trong phần galery đây, chép hình mới vào thì Galery ko tự đông cập nhật thumnails mà phải restart máy lại thì mới có

quydopro

Hôm nay trời sài gòn mưa wá trời,lạnh lạnh như ngoài bắc vậy.thế là em nghỉ 1 buổi làm chạy lên Nokia CARE để úp FW.sau 1 tiếng chờ đợi cuối cùng cũng xong,nói chung cảm nhận ban đầu khi dùng thấy FW này chạy rất mượt,mong là sẽ sớm hack được FW này.

takeshima

mình up lên fw 40, khi dùng pc suite cài đặt game thì nó báo lỗi là "Không thể thực thi. Đang dùng trình cài đặt", làm thế nào để khắc phục đây

Hoden

Super V.I.P
mình up lên fw 40, khi dùng pc suite cài đặt game thì nó báo lỗi là "Không thể thực thi. Đang dùng trình cài đặt", làm thế nào để khắc phục đây

tắt máy khởi động lại sẽ hết .

hoangvu872002

Mấy ngày nay sau khi up lên firmware mới thì cái 5800 của mình đột nhiên không xem được video trên youtube nữa. dù mình đã làm đủ mọi cách mà vẫn không được. khi mình kick vào đương link video trong youtube thì nó hiện lên màn hình đen có "chữ đang kết nối đến 0%" chứ không hiện ra cái ô nhỏ để xem video như lúc trước nữa. các mod giúp mình với.........

Hoden

Super V.I.P
Mấy ngày nay sau khi up lên firmware mới thì cái 5800 của mình đột nhiên không xem được video trên youtube nữa. dù mình đã làm đủ mọi cách mà vẫn không được. khi mình kick vào đương link video trong youtube thì nó hiện lên màn hình đen có "chữ đang kết nối đến 0%" chứ không hiện ra cái ô nhỏ để xem video như lúc trước nữa. các mod giúp mình với.........

vừa kiểm tra xong vẫn ổn như các bản trước,bạn load bằng mạng nào , kiểm tra mạng lại kết nối mạnh không có lẽ do mạng thôi

hoangvu872002

không phải do mạng mod ơi, cái của mình bị vui lắm,vừa vào link trong youtube là nó tự động full màn hình ngay chứ không ra cái player như mọi khi, đã vậy kick lên màn hình nó cũng không thu nhỏ lại đưọc nữa, lúc trước mình xem bt mà, hiện ra video nhỏ nhỏ rồi mình kick vào mới full màn hình mà.

thatlongkoem

Nếu dùng mobifone thì chả load được phim từ trang nào cả..mạng chán đời

phonglquy

Úp Lên Firmware v40 Tét Hết Mấy Ngày Nay..........

phải công nhân firmware này đã thiệt giống y hệt n97 lun rồi (khỏi sài n97 nửa):p . KS ổn , wifi ổn , giao diện danh bạ đẹp mắt , nhưng tét thấy 1 số lỗi ko biết có ai bị như mình không. lúc nt thì báo delivered thì không biết sao thời gian chạy lẹ hơn tin đã gữi 8p , còn phần music thì thấy chất lượng nghe có hay hơn chút nhưng nghe qua tai nghe thì tất cả các nút bấm trên tai nghe bị đơ hết không cái nào bấm được:((, ở firmware v21 và 30 31 còn được lên v40 bị vậy lun, hum biết có bác nào bị như em không.....

ilikenokia

FW40 cái music player hay bị treo, đang nghe nhạc ngon lành tự nhiên lăng đùng ra đứng, tắt không được. Phải dùng handy shell kill thì mới chịu. FW cũ không bị tình trạng này. Có bác nào cũng bị giống mình không?

cuongpham208

Mấy cái tình trạng các bác gặp có thể là do các bác cài nhiều phần mềm chạy nền cùng nên máy hay bị đơ. Như máy em chưa hack đc bi giờ cài mấy cái Vietmap và chat yahoo thấy máy chạy rất nuột không có bất cứ 1 lỗi gì cả!

cuongdien

chào các bạn. Mình up lên fw40 qua FOTA nên hack vẫn còn nguyên. Khi cài heloOX2.02 trên máy nhưng kiểm tra lại thấy nó và Rompatcher đều ở thẻ nhớ. Mình có cài đặt modo. Xin hỏi các mod là có thể gỡ bỏ helloOX được không ? Nếu format thẻ nhớ rồi cài lại helloOX có được không ( không format máy). Xin cảm ơn.

runsuno

Bạn cài lại những ứng dụng đó, cài đè lên cái cũ, sau đó vào Quản lý ứng dụng sẽ thấy lại, khi đó bạn sẽ có thể xóa. Thêm 01 trường hợp nữa đó là Ctrình cài đặt đang chạy ẩn nên bạn fải cài Handy Taskman, vào Handy Taskman kill cái Ctrình cài đặt đi là ok, cái này có hướng dẫn trong topic này rùi.
Fw 40i k có lịch âm nhưng báo thức thì k bị sai 1-2phút như fw 31.

hix cám ơn bạn nhưng máy mình không cài được phần mềm nên không cài đè lên được, hiện tại mình cũng không cài handy tastman vì đang xài cái Vmenu :(( mà sáng nay bấm thử vào cái camera để chụp ảnh thì máy restart, làm vài lần cũng bị như vậy, có ai bị như vậy không :(

Chỉnh sửa cuối:

o0onhung

hix hix, có bác nào giống em ko ạ, em cài lên 40 rùi, máy vẫn còn hack, nhưng xài đc 2 hôm h nó cứ báo lỗi hệ thống hoài là sao ạ, mà máy vẫn dùng bình thường nhưng nó báo lỗi hệ thống hoài à :(

phong1598

mình up mất có 15 phút à,bạn vào navifirm dowl file về up cực nhanh

Mình down được rồi, đúng là wifi lởm, phải chờ đến tối mọi người về hết down phát đc ngay. giờ máy mình pro rồi, N97 nhìn mình chán hẳnb-)

phong1598

hix hix, có bác nào giống em ko ạ, em cài lên 40 rùi, máy vẫn còn hack, nhưng xài đc 2 hôm h nó cứ báo lỗi hệ thống hoài là sao ạ, mà máy vẫn dùng bình thường nhưng nó báo lỗi hệ thống hoài à :(

Bạn reset lại máy bằng lệnh *#7370# pass 12345 là ok, nhớ backup dữ liệu trước khi thực hiện nhé

Chỉnh sửa cuối:

o0onhung

*#7370# thì mất hack à, máy lại ko cài đcj gì sao, như vậy bùn lắm :(
còn cách nào # nữa ko bạn ơi, cách nào để giữ đc hack ý :p
mà sao pass lại là 0000 à, chứ ko fai là 12345 nữa à :-/:-/

ndtdlhagiang

*#7370# thì mất hack à, máy lại ko cài đcj gì sao, như vậy bùn lắm :(
còn cách nào # nữa ko bạn ơi, cách nào để giữ đc hack ý :p
mà sao pass lại là 0000 à, chứ ko fai là 12345 nữa à :-/:-/
pass mặc định của nokia la 12345 chắc bạn ấy nhầm