• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

TruongHan

Super V.I.P
bản này có vẻ tốc độ kết nối 3G nhanh hơn, hi vọng fw sau sẽ có widget
@truonghan: anh Hân có onl ko nhỉ??
Sory em,chiều giờ anh bận nên ko ngồi ở máy ^^
Em flash FW 40 xog, lỡ tay format mất cái thẻ nhớ, bây giờ ko cài đc các ứng dụng, chỉ cài đc file .jad, còn sis sign rồi vẫn ko cài đc. bác nào giúp e với .thank các bác .
Bạn nên format lại máy là cài được
nhiều bác bảo ko cần hack, phần mềm chỉ cần sign là dùng được nhưng em chỉ sign được 1 số phần mềm thôi, còn 1 số cái bị lỗi :((
đến bao giờ mới có hack đây :((

Bạn dùng tool khác để sign xem,sign mà báo lỗi là do tool đó,ko phải do file sis đâu

bocapgiay

Bạn dùng tool khác để sign xem,sign mà báo lỗi là do tool đó,ko phải do file sis đâu
có tool nào khác bác cho em với, 1 số phần mềm thì em vẫn sign được = cái này, 1 số phần mềm thì không :(
mà cái phần pass của nó mặc định là 0000 thì mình có phải đổi không nhỉ :-?

TruongHan

Super V.I.P
có tool nào khác bác cho em với, 1 số phần mềm thì em vẫn sign được = cái này, 1 số phần mềm thì không :(
mà cái phần pass của nó mặc định là 0000 thì mình có phải đổi không nhỉ :-?

Mặc định mà đổi gì,tool thì nhiều,qua bên Box phần mềm V3 hoặc search trên google là có.Tool mà bạn dùng thật ra ko chuẩn đâu :D
Mình đang ở nhà nên ko up cho bạn xài được,mình cất trong máy cty :)

cuongpham208

Hic up = NSU xong bi giờ máy sạch sẽ quá không còn bất cứ thứ gì của FW cũ nữa ngoại trừ các file trong thẻ huhuhu chờ mãi mà chưa có hack mới!!

TruongHan

Super V.I.P
anh Hân oy thế ko có hack thật hả anh? Hix, tin trên symtalk là vịt :(:(

Hic up = NSU xong bi giờ máy sạch sẽ quá không còn bất cứ thứ gì của FW cũ nữa ngoại trừ các file trong thẻ huhuhu chờ mãi mà chưa có hack mới!!

Khi nào hack được sẽ có topic thông báo,chịu khó sign cài đi,N97 mini mình cầm từ lúc mới ra tới giờ có hack được đâu,hơi bị hạn chế phần mềm thôi :(

runsuno

Mình vừa up xong tin vui là vẫn còn hack tin buồn là không hiểu sao bay giờ chỉ cài được file jar :-s trong phần ứng dụng đã cài đặt cũng chỉ thấy các ứng dụng java mặc dù mình cài khá nhiều phần mềm đuôi sis, tình hình là không cài được file sis và cũng không xóa được các ứng dụng sis đang có trong máy. Có ai bít cách nào khắc phục mà không 4mat máy không. thanks

phongialam

Mình vừa up xong tin vui là vẫn còn hack tin buồn là không hiểu sao bay giờ chỉ cài được file jar :-s trong phần ứng dụng đã cài đặt cũng chỉ thấy các ứng dụng java mặc dù mình cài khá nhiều phần mềm đuôi sis, tình hình là không cài được file sis và cũng không xóa được các ứng dụng sis đang có trong máy. Có ai bít cách nào khắc phục mà không 4mat máy không. thanks

Bạn cài lại những ứng dụng đó, cài đè lên cái cũ, sau đó vào Quản lý ứng dụng sẽ thấy lại, khi đó bạn sẽ có thể xóa. Thêm 01 trường hợp nữa đó là Ctrình cài đặt đang chạy ẩn nên bạn fải cài Handy Taskman, vào Handy Taskman kill cái Ctrình cài đặt đi là ok, cái này có hướng dẫn trong topic này rùi.
Fw 40i k có lịch âm nhưng báo thức thì k bị sai 1-2phút như fw 31.

bemap179

Máy e đã nâng cấp thành công lên FW 4.0 dùng sướng thật.Nhưng có 1 hiện tượng là ở phần cuối quả chuông có 1 hình tin nhắn bé xíu (mỗi khi hẹn giờ sẽ có quả chuông gần cột pin đấy ạ).E đã xóa hết các tin nhắn trong Sim và trong thẻ nhớ rồi nhưng vẫn bị hình tin nhắn ở cuối quả chuông đó.Không biết có bác nào bị giống e không ạ,và rất mong xin được cách để giải quyết nó,Cảm ơn các bác

TruongHan

Super V.I.P
Máy e đã nâng cấp thành công lên FW 4.0 dùng sướng thật.Nhưng có 1 hiện tượng là ở phần cuối quả chuông có 1 hình tin nhắn bé xíu (mỗi khi hẹn giờ sẽ có quả chuông gần cột pin đấy ạ).E đã xóa hết các tin nhắn trong Sim và trong thẻ nhớ rồi nhưng vẫn bị hình tin nhắn ở cuối quả chuông đó.Không biết có bác nào bị giống e không ạ,và rất mong xin được cách để giải quyết nó,Cảm ơn các bác

Trong máy có cài phần mềm diệt virus nào ko?như Kaspersky chẳng hạn,nếu có thì gỡ ra,nó báo có tin nhắn treo hoặc đang chặn tin nhắn

M

mousekid989

Guest

Restart lại phone 1 cái bạn ah.

FW 40, có thêm phần copy trong tin nhắn. bạn chỉ cần kéo chọn phần cần copy, thì tự nó sẽ hiện lên chữ copy thôi.
FW 40, có 1 vài bug như sau bạn chuyển Bluetooth file hình qua điện thoại, rồi chép vào thẻ nhớ, thì trong Galery sẽ ko tự động cập nhật các file hình mới. Để có nhữg file đó, bạn phải restart phone lại. Hix Hix. vẫn hay bị out chương trình ko rõ nguyên nhân.

ctcctn

nhiều bác bảo ko cần hack, phần mềm chỉ cần sign là dùng được nhưng em chỉ sign được 1 số phần mềm thôi, còn 1 số cái bị lỗi :((

đến bao giờ mới có hack đây :((

Bỏ cái file bạn cần sign vào chung thư mục với cer và key mới dc.:D :D :D

Hoden

Super V.I.P
mình dùng signtool thấyon63 không cần chép cer key nhiều lần ,chép 1 lần cho những lần sau .sign xong nó bung ra 1 floder sẵn lưu trữ thấy rất tiện,và không cần pass

daobuoctrenmay

sau khi up FW40 tớ bị 1 lỗi là cảm ứng tiệm cận không hoạt động. (cảm ứng tiệm cận để tắt màn hình và tự động khóa phím khi đưa máy lên sát mặt để nghe ý)

phongialam

Restart lại phone 1 cái bạn ah.

FW 40, có thêm phần copy trong tin nhắn. bạn chỉ cần kéo chọn phần cần copy, thì tự nó sẽ hiện lên chữ copy thôi.
FW 40, có 1 vài bug như sau bạn chuyển Bluetooth file hình qua điện thoại, rồi chép vào thẻ nhớ, thì trong Galery sẽ ko tự động cập nhật các file hình mới. Để có nhữg file đó, bạn phải restart phone lại. Hix Hix. vẫn hay bị out chương trình ko rõ nguyên nhân.

Cái vụ "copy trong tin nhắn. bạn chỉ cần kéo chọn phần cần copy, thì tự nó sẽ hiện lên chữ copy" có từ fw 31 rồi bạn à chứ k fải fw này mới có đâu...

phongialam

Có thể do bạn có cài Ctrình MClearn đó, mỗi khi có thư bị chặn thì nó có hình cái thư nhỏ xíu chỗ quả chuông, bạn thử kiểm tra lại xem.

phong1598

Sao mình check qua wifi mà không thấy nhỉ, toàn báo máy chủ không trả lời, hay tại wifi lởm???

panrai

Super V.I.P
Sao mình check qua wifi mà không thấy nhỉ, toàn báo máy chủ không trả lời, hay tại wifi lởm???

ko phải là tại wifi yếu mà tại cài code của bạn chưa có FW mới thôi,sau ko up bằng NSU đi ta

phong1598

ko phải là tại wifi yếu mà tại cài code của bạn chưa có FW mới thôi,sau ko up bằng NSU đi ta

Tại net ở cty mình kém quá, down về chắc mất vài giờ chưa kể bị mất mạng khi down