• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

phong1598

*#7370# thì mất hack à, máy lại ko cài đcj gì sao, như vậy bùn lắm :(
còn cách nào # nữa ko bạn ơi, cách nào để giữ đc hack ý :p
mà sao pass lại là 0000 à, chứ ko fai là 12345 nữa à :-/:-/

Sorry nha, pass là 12345, còn cách khác là *#7780# thì máy vẫn giữ được hack, chỉ mất cài đặt cá nhân thôi

Chỉnh sửa cuối:

Black_Cat999

àh , anh hoden cho hỏi là , máy mình up lên v40 luôn gòy, nhưng mà có cách nào để cài đặt Fonts chữ tiếng hoa ko , fonts chữ và bộ gõ luôn , mong pác Hoden hay bro nào chỉ giùm , có phải can thiệp = JAF ko ....

Black_Cat999

phải công nhân firmware này đã thiệt giống y hệt n97 lun rồi (khỏi sài n97 nửa):p . KS ổn , wifi ổn , giao diện danh bạ đẹp mắt , nhưng tét thấy 1 số lỗi ko biết có ai bị như mình không. lúc nt thì báo delivered thì không biết sao thời gian chạy lẹ hơn tin đã gữi 8p , còn phần music thì thấy chất lượng nghe có hay hơn chút nhưng nghe qua tai nghe thì tất cả các nút bấm trên tai nghe bị đơ hết không cái nào bấm được:((, ở firmware v21 và 30 31 còn được lên v40 bị vậy lun, hum biết có bác nào bị như em không.....
Mình thấy là tai nghe của bạn có vấn để rồi , bạn coi lại đi , mình cũng là V40 nhưng mà ko bao giờ có tình trạng giống như bạn cả ....cũng có khi tai nghe ko điểu khiển được thì bạn rút ra cắm lại là ok thôi , tai nghe nghe ko được làm gì liên quan tới FW .......:))

mrblackrose

Mình vừa Up lên FW40, máy gần hết pin mình cắm sạc vào, không hiểu mình đợi mãi mà máy k báo đầy pin, cột bin vẫn lên xuống liên tục, rút sạc ra thì thấy cột pin đã đầy, hồi FW31 mình sạc chỉ 1,2h cùng lắm 3h là báo đầy, không biết có phải lỗi FW không nhỉ, giúp mình với

Hoden

Super V.I.P
àh , anh hoden cho hỏi là , máy mình up lên v40 luôn gòy, nhưng mà có cách nào để cài đặt Fonts chữ tiếng hoa ko , fonts chữ và bộ gõ luôn , mong pác Hoden hay bro nào chỉ giùm , có phải can thiệp = JAF ko ....

ở box ứng dụng có pm gõ tiếng hoa- việt , còn nếu không thì flash bản code tiếng hoa thôi, nhưng không có tiếng việt.....

dendrotrang

mình up lên 40 rồi , vì trục trặc kĩ thuật đôi chút nên phải flash bằng jaf nên mất hack , tuy nhiên nhờ thế mà mình format máy lun nên ko bị lỗi nào như các bạn mô tả , nói chung ngoại trừ vấn đề ko hack đc thì chưa có điểm gì phải phàn nàn cả . Một số bạn có phản ánh về cái vụ widget mà mình vẫn chưa biết widget là gì , bạn nào biết chỉ mình nghen . Sorry vì chưa nhìn thấy n97 bao giờ , hic xài 5800 mà ngoaì cái cuả mình ra thì chỉ mơí thấy cái # có 1 lần thì lấy gì thấy n97.

Jehell

mình up lên 40 rồi , vì trục trặc kĩ thuật đôi chút nên phải flash bằng jaf nên mất hack , tuy nhiên nhờ thế mà mình format máy lun nên ko bị lỗi nào như các bạn mô tả , nói chung ngoại trừ vấn đề ko hack đc thì chưa có điểm gì phải phàn nàn cả . Một số bạn có phản ánh về cái vụ widget mà mình vẫn chưa biết widget là gì , bạn nào biết chỉ mình nghen . Sorry vì chưa nhìn thấy n97 bao giờ , hic xài 5800 mà ngoaì cái cuả mình ra thì chỉ mơí thấy cái # có 1 lần thì lấy gì thấy n97.

widget hiểu nôm na là một số ứng dụng có thể đem ra để ở màng hình ngoài cùa N97, màng hình ngoài N97 đc chia làm 6 ô chũ nhật, 2 bên, mỗi bên 3 ô, có thề tuỳ chỉnh đặt ứng dụng vào mỗi ô đó, ví dụ như lịch, máy nghe nhạc, Hi5, facebook, ... có thể thêm 2 thanh danh bạ, mỗi thanh 4 ng` giống như 5800 fw cũ zậy, có thể di chuyển các ô đó với nhau sao cho đẹp mắt, sơ sơ zậy đó, còn nếu bạn muốn thấy rõ hơn thì cứ lên youtube search N97 là thấy liền :D

AnjiLong

Mình vừa Up lên FW40, máy gần hết pin mình cắm sạc vào, không hiểu mình đợi mãi mà máy k báo đầy pin, cột bin vẫn lên xuống liên tục, rút sạc ra thì thấy cột pin đã đầy, hồi FW31 mình sạc chỉ 1,2h cùng lắm 3h là báo đầy, không biết có phải lỗi FW không nhỉ, giúp mình với

Huhu mìn cũng ko hỉu tại sao sáng nay up lên FW40 sáng nghịch full pin --> 3 vạch --> để không làm gì màn hình chế độ nghỉ-> 2 tiếng sau... Đụng đến máy thì bị tắt nguồn do hết pin. Híc híc:((

BuuPhucCT

Well-Known Member
FW này cuối cùng rồi. Chán nhỉ ....

Đúng là được voi còn đòi tiên. FW này đã quá ổn rồi mà bác còn đòi hỏi gì nữa. Muốn xài OK hơn nữa thì mua con X6 cảm ứng điên dung đi mà xài nhé

dendrotrang

thanks đã giải thích cho mình về widget, nếu là như thế thì theo minh nghĩ 5800 cũng tương đối ổn , vì chẳng phải 5800 cũng có khá nhiều sự lựa chọn sao ? Oranbe , voda thanh danh bạ thanh phím tắt .

bocapgiay

khoảng bao giờ thì có hack nhỉ, ko chờ được nữa là em phải liều downFW xuống rùi hack xong lại up lên V40 :D

Khoaaa

sign soft xài tạm thôi bạn ơi, chứ giờ mình còn ko dám 4mat máy nữa nè (cảm giác nó lỗi lỗi hay sao ấy) mặc dù xài thấy bình thường

BuuPhucCT

Well-Known Member
sign soft xài tạm thôi bạn ơi, chứ giờ mình còn ko dám 4mat máy nữa nè (cảm giác nó lỗi lỗi hay sao ấy) mặc dù xài thấy bình thường

Trước khi up FW cứ format máy xong rồi hack, sau đó up lên bằng NSU hay OTA thì còn nguyên hack và cài soft thoải mái.

mrblackrose

Không ai giúp em à :(

phonglquy

Mình thấy là tai nghe của bạn có vấn để rồi , bạn coi lại đi , mình cũng là V40 nhưng mà ko bao giờ có tình trạng giống như bạn cả ....cũng có khi tai nghe ko điểu khiển được thì bạn rút ra cắm lại là ok thôi , tai nghe nghe ko được làm gì liên quan tới FW .......:))

Uh. Thank bạn nhé hôm qua mình cắm tai nghe vô thì các nút bấm bình thường trở lại (chắc bị lỏng jack cắm) :d . Nhưng bác có bị như mình không , gửi tin nhắn báo delivered hơn 7p đến 8p tin đã gữi, đã format máy vẫn vậy..........