• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

trung81187

nút ấn mầu xanh bt là nút hiển thị lịch sử cuộc gọi đúng ko ạ? nhưng em up lên fw mới này thì khi ấn nó ko hiện ra nữa

M

mousekid989

Guest
nút ấn mầu xanh bt là nút hiển thị lịch sử cuộc gọi đúng ko ạ? nhưng em up lên fw mới này thì khi ấn nó ko hiện ra nữa

Mình ấn vẫn hiện bình thường, bạn thử restart lại xem sao

thaptothanh13

Mình up qua wifi, đã download FW về rồi, khoảng 15 Mb. Nhưng sau đó máy lại báo là "phiên bản ko tương thích với điện thoại" là sao nhỉ??? Các bạn giúp nhanh mình với!! Cảm ơn!!

cái này mình bị rồi do main không hỗ trợ , tải về được nhưng tự flash không được. máy tắt khởi động lại vẫn báo là fw cũ thôi. chỉ còn cách up bằng NSU thôi

Nhưng trước đây mình vẫn up FW qua wifi được mà????

TruongHan

Super V.I.P

Máy bạn gói RM gì vậy?Up bằng NSU thử xem,nếu ko được nữa thì up bằng JAF,còn nếu mà up cách nào cũng ko được thì do main,boot loader của máy ko làm việc

ntuan2210

Các bạn cho mình hỏi chút, máy của mình đã update lên FW v40.0.005. Hiện nay khi có người gọi đến nó hiện lên hai cái dòng trả lời và mở khóa nhưng mình ấn vào mở khóa thì ko có tác dụng gì, vẫn phải kéo cái nút gạt trên máy để mở khỏa rồi mới ấn được trả lời. Vậy mình phải làm sao bây giờ. Xin cám ơn!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi chút, máy của mình đã update lên FW v40.0.005. Hiện nay khi có người gọi đến nó hiện lên hai cái dòng trả lời và mở khóa nhưng mình ấn vào mở khóa thì ko có tác dụng gì, vẫn phải kéo cái nút gạt trên máy để mở khỏa rồi mới ấn được trả lời. Vậy mình phải làm sao bây giờ. Xin cám ơn!

bạn phải trượt từ trái qua phải theo hướng mũi tẹn xanh để trả lởi và làm ngược lại để từ chối với dòng đỏ bên dưới

ntuan2210

Các bạn cho mình hỏi chút, máy của mình đã update lên FW v40.0.005. Khi có người gọi đến thì nó xuất hiện 2 cái dòng trả lời và mở khóa, nhưng mình ấn vào mở khóa thì không có tác dụng gì và vẫn phải kéo nút gạt mở khóa trên điện thoại rồi mới trả lời được. Vậy máy mình bị làm sao vậy. Ai biết xin làm ơn chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều.

trongvuvan

Các bạn cho mình hỏi chút, máy của mình đã update lên FW v40.0.005. Khi có người gọi đến thì nó xuất hiện 2 cái dòng trả lời và mở khóa, nhưng mình ấn vào mở khóa thì không có tác dụng gì và vẫn phải kéo nút gạt mở khóa trên điện thoại rồi mới trả lời được. Vậy máy mình bị làm sao vậy. Ai biết xin làm ơn chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều.

kéo theo mũi tên tương ứng: trả lời + chấp nhận

ntuan2210

Hic, vừa gửi thấy nó báo lỗi viết gửi lại đã có bài trả lời rồi. Vậy là phải trượt chứ không phải ấn hả, cám ơn bạn BuuPhucCT nhé, để mình thử lại. Hi..

Jackdao

Trước mình cũng bị thế này, up lên FW mới thì ko còn nữa, reset lại vẫn bị. Nếu bạn reset thì nhớ chỉ lưu lại cái contact thôi nhá, thì sẽ okie lại.

Có thể của bạn là RM-428, cái này hình như chưa có FW mới, bạn check thử lại xem

thaptothanh13

Mình vừa up qua NSU, bằng code của máy, không thay đổi gì cả, thành công. Nhưng ko có Tiếng Việt, trong "cập nhật phiên bản mới" nó báo gói ngôn ngữ là 1. Tại sao thế nhỉ?? Giờ làm sao để có tiếng Việt đây??? Cảm giác đầu tiên của mình là cảm ứng hơi chậm, không biết là vì thế nào nữa!!

ngoanrazor

Well-Known Member
Đổi wa code vietnam đi máy màu nào thì đổi code màu đó rồi up lại bằg nsu mới có tv bn ah.

thaptothanh13

Đổi wa code vietnam đi máy màu nào thì đổi code màu đó rồi up lại bằg nsu mới có tv bn ah.

Có chương trình nào đồi code nhanh ko (ngoài JAF)?? Hướng dẫn cho mình với!! Máy cơ quan nên mình ko muốn cài nhiều chương trình!!

acura

Giúp mình với, k biết nó bị lỗi ứng dụng nào mà khi gọi đến k thấy thanh trượt trả lời mà nó lại phải bấm vào phím trả lờ mớiđược thế. Còn báo thức thì vẫn dùng thanh trượt đó. Mình định dùng khôi phục lại cài đặt gốc liệu có bị mất hết ứng dung cài đặt không nhỉ?

TruongHan

Super V.I.P
Có chương trình nào đồi code nhanh ko (ngoài JAF)?? Hướng dẫn cho mình với!! Máy cơ quan nên mình ko muốn cài nhiều chương trình!!
Chỉ có thể dùng JAF thôi bạn àh
Giúp mình với, k biết nó bị lỗi ứng dụng nào mà khi gọi đến k thấy thanh trượt trả lời mà nó lại phải bấm vào phím trả lờ mớiđược thế. Còn báo thức thì vẫn dùng thanh trượt đó. Mình định dùng khôi phục lại cài đặt gốc liệu có bị mất hết ứng dung cài đặt không nhỉ?

*#7780# khôi phục cài đặt gốc không mất gì hết nha bạn

acura

Chỉ có thể dùng JAF thôi bạn àh

*#7780# khôi phục cài đặt gốc không mất gì hết nha bạn
Mình vẫn không thấy được thanh trượt khi họ gọi tới. bạn có biết làm như thế nào cho nó xuất hiện lại không?:-/

TMasterX

Cần Giúp Đỡ

Tình hình là mình đã up FW V40 nhưng cái musicplay bị lỗi.cứ đang nghe được mấy bài nó bi đơ ko chạy nữa.hjchjc,thoát ko thoát đươc toàn phải khởi động lại thui ah.có ai bị như minh ko?????????????????????????????????????????????????????????:-?:(:)-?