• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

meoluoi5508

tui cug moi up fw moi may loi cac ban thi thụ chua bit nhung ma loi cua tui la ko co ban fim QWERTY to ma chi co ban phjm QWERTY nho :( ko biet co bac nao bi loi nhu vay ko
the nay thi nt tin chan lam....hjx

Hoden

Super V.I.P
tui cug moi up fw moi may loi cac ban thi thụ chua bit nhung ma loi cua tui la ko co ban fim QWERTY to ma chi co ban phjm QWERTY nho :( ko biet co bac nao bi loi nhu vay ko

xoay màn hình ngang là nó hiện ràn bàn phím lớn ngay thôi. còn muốn nó hiện ra luôn thì vào cài đặt tắt cảm biến xoay là nó hiện ra liền

M

mousekid989

Guest

Muốn có bàn phím QWERTY to thì bạn chọn cái bàn phím alphanumeric, rồi xoay màn hình ngan thì nó sẽ tự hiện QWERTY full size. Còn nếu bạn để mini QWERTY thì xoay ngang, vẫn là miniQWERTY

o0onhung

máy của em up 40 xong no báo lỗi hệ thống hoài, em *#7780# thì màn hình nó cứ trắng tinh. có mỗi chữ nokia mấu xanh thôi. em fai tháo pin ra rùi bật lại nguồn lên mới lên đc màn hình, nhưng vẫn bij lỗi hệ thống, ai có cách gi heo mi :(

M

mousekid989

Guest
Xóa vì nhầm....ban đầu nó sẽ install ovi store, chứ ko có gì hết.

Last edited by a moderator:

nxhoang90

máy của em up 40 xong no báo lỗi hệ thống hoài, em *#7780# thì màn hình nó cứ trắng tinh. có mỗi chữ nokia mấu xanh thôi. em fai tháo pin ra rùi bật lại nguồn lên mới lên đc màn hình, nhưng vẫn bij lỗi hệ thống, ai có cách gi heo mi :(

Hard format lại máy đi bạn . 4mat 4 ngón : Call + camera + pow + nút đỏ <hjnh` như vậy>

o0Bdra0o

Hard format lại máy đi bạn . 4mat 4 ngón : Call + camera + pow + nút đỏ <hjnh` như vậy>

Tắt nguồn rồi bấm và giữ 3 phím Xanh + Đỏ + Camera + nút nguồn xong rồi bỏ nút nguồn giữ 3 phím kia chờ lên hình 2 bàn tay thả ra là được bạn à

naul1497

Máy mình up lên giò ko chinh thoi gian dc, cu mac dinh la gio gmt, click vao la no bao system error, xin loi mod vi online dt nen viet ko dau.

pumptop

Các pro giúp em với ... Gấp !

Tình hình là em bị hư thẻ nhớ nên mất hết những ứng dụng hack ... bây h lại update lên FW 40 ... Em lại nghe nói là FW 40 hack k được ... em hack k dùng signtool mà hack trên web imobile đó ... với lại em muốn cài mấy ứng dụng xpressbeer nhưng thấy ngta bảo là cần cài python vào ... em có cài python và python runtime về nhưng vẫn xài k đc ... các pro xem có cần dơn về thêm cái python nào k thì giúp cho em cái file luôn nhá ... Thanks

M

mousekid989

Guest
Tình hình là em bị hư thẻ nhớ nên mất hết những ứng dụng hack ... bây h lại update lên FW 40 ... Em lại nghe nói là FW 40 hack k được ... em hack k dùng signtool mà hack trên web imobile đó ... với lại em muốn cài mấy ứng dụng xpressbeer nhưng thấy ngta bảo là cần cài python vào ... em có cài python và python runtime về nhưng vẫn xài k đc ... các pro xem có cần dơn về thêm cái python nào k thì giúp cho em cái file luôn nhá ... Thanks

Bây giờ lên opda xin lại file Cert, hoặc là bạn upfile cert lên đó rồi sign thẳng trên Web Opda cũng được,
Python thì bạn cập nhật Python 2.0 Của phần SW update trong máy. Chạy vẫn ko được nữa thì qua dơn Megatool pack trong Mục Các ứng dụng Python.

naul1497

Hard Format (đỏ + xanh + camera + nguồn) máy có trở lại firmware như ban đầu lúc mới mua máy không nhỉ? Hay vẫn là firmware mình mới up? Sao mình Hard format mà nó chỉ giống soft reset (*#7370#) thôi nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hakudo2408

Hart format nó chỉ trở về ban đầu fw mình up thôi, muốn về fw lúc mới mua máy thì downgrade = JAF

nkonline

Mọi người cho mình hỏi UP bằng JAF với NSU thì cái nào an toàn hơn?
Up bằng NSU giữa chừng mà mất mạng hay mất điện thì máy sẽ thế nào? Có thể up lại được ko hay die máy luôn?
Up bằng JAF giữa chừng mà bị lỗi thì máy sẽ ra sao? Có thể up lại được ko hay die máy luôn?
Cảm ơn!

jimmy_mei

Mọi người cho mình hỏi UP bằng JAF với NSU thì cái nào an toàn hơn?
Up bằng NSU giữa chừng mà mất mạng hay mất điện thì máy sẽ thế nào? Có thể up lại được ko hay die máy luôn?
Up bằng JAF giữa chừng mà bị lỗi thì máy sẽ ra sao? Có thể up lại được ko hay die máy luôn?
Cảm ơn!

Up bằng NSU giữa chừng mà mất mạng hay mất điện thì máy sẽ bị die phone, lúc này thì bắt buộc phải up bằng JAF
Up bằng JAF giữa chừng mà bị lỗi thì còn phải xem là lỗi gì để khắc phục, nế không khắc phục được thì đem ra care:))
Cho đến thời điểm này thì tớ nghĩ up bằng NSU hay hơn vì vẫn giữ được hack, xui lắm mới bị mất điện hay mất mạng thì ta lại up bằng JAF không sao cả