• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

nkonline

Up bằng NSU giữa chừng mà mất mạng hay mất điện thì máy sẽ bị die phone, lúc này thì bắt buộc phải up bằng JAF
Up bằng JAF giữa chừng mà bị lỗi thì còn phải xem là lỗi gì để khắc phục, nế không khắc phục được thì đem ra care:))
Cho đến thời điểm này thì tớ nghĩ up bằng NSU hay hơn vì vẫn giữ được hack, xui lắm mới bị mất điện hay mất mạng thì ta lại up bằng JAF không sao cả

Thế dùng wifi up bằng *#0000# thì sao nhỉ :D

dangvu92

cho mình hỏi tại sao bản đồ ovi không có bản đồ việt nam vậy
chẳng thấy tên đường phố gì cả

TruongHan

Super V.I.P
Reset *#7780# không bị mất hack nhé bạn
Mã này là khôi phục cài đặt chứ không phải reset nha :D
Thế dùng wifi up bằng *#0000# thì sao nhỉ :D
Up qua OTA thì ko mất gì hết,hack vẫn còn,cách up FW tiện lợi và an toàn cho ai không rành về đt
cho mình hỏi tại sao bản đồ ovi không có bản đồ việt nam vậy
chẳng thấy tên đường phố gì cả
Ovi map ko phát triển bản đồ cho VN :(

M

mousekid989

Guest
Ovi Map ko có bản đồ cụ thể của Vietnam. Chỉ có 1 vài đường chính, này nọ thôi. Các bạn nhìn dung lượng file bản đồ trong Maploader là biết.

dangvu92

hix chán vậy
có điểu hướng mà ko dùng đc
ah cho mìh hỏi
mình tải phần cập nhật phần mềm nhưng bị lỗi bi h cập nhật ko đc vì file bị lỗi nhưng nó cũng ko tải lại file mới làm sao đây
ấn vào cập nhật chỉ cài lại file cũ đã bị lỗi

HieuXuan

Tôi thấy hình như phải mở khóa bằng tay mới nghe và tắt được chuông báo thức, bất tiện ghê. Phần âm lịch thì mất tiêu mới chán chứ. Nhân tiện bác nào có Quick office cho 5800 mà không cần hack hay sign thì cho anh em với. Cảm ơn

TruongHan

Super V.I.P
hix chán vậy
có điểu hướng mà ko dùng đc
ah cho mìh hỏi
mình tải phần cập nhật phần mềm nhưng bị lỗi bi h cập nhật ko đc vì file bị lỗi nhưng nó cũng ko tải lại file mới làm sao đây
ấn vào cập nhật chỉ cài lại file cũ đã bị lỗi
Nếu máy ko có hack thì bạn format máy lại là update được liền
Tôi thấy hình như phải mở khóa bằng tay mới nghe và tắt được chuông báo thức, bất tiện ghê. Phần âm lịch thì mất tiêu mới chán chứ. Nhân tiện bác nào có Quick office cho 5800 mà không cần hack hay sign thì cho anh em với. Cảm ơn

Âm lịch thì bạn vào Box phẩn mềm Việt Hoá,còn quick office thì đã có trên diển đàn,chịu khó tìm chút là có

gacon_cz

Nokia 5800 red Version: 40.0.005 ko up được mong các bác giúp cho

Latest available software for Nokia 5800 XpressMusic, product code 0559246
Version: 40.0.005

Compare numbers
If this version is greater than your current software version, update now to get the latest features, applications and improvements.

em check ở nokia báo có nhưng ko thể up đc , dùng phoneix cũng ko được:( các đại ca giúp em với :(

kienvp

Latest available software for Nokia 5800 XpressMusic, product code 0559246
Version: 40.0.005

Compare numbers
If this version is greater than your current software version, update now to get the latest features, applications and improvements.

em check ở nokia báo có nhưng ko thể up đc , dùng phoneix cũng ko được:( các đại ca giúp em với :(

đơn giản hơn thì bác ra wifi mà up cho an toàn .bấm *#0000# rồi làm theo hướng dẫn . hoặc là up qua GPRS nếu nhìu tiền .
fw mới chưa hack được . cứ thế mà up lên thì không phải cài lại các pm hoặc là fomat máy cài pm rùi up .

gacon_cz

đơn giản hơn thì bác ra wifi mà up cho an toàn .bấm *#0000# rồi làm theo hướng dẫn . hoặc là up qua GPRS nếu nhìu tiền .
fw mới chưa hack được . cứ thế mà up lên thì không phải cài lại các pm hoặc là fomat máy cài pm rùi up .

hjx em thử rồi cũng ko được :( hq mất gần 500 kc mà vẫn ko được bác ah :(
có cách nào khác ko bác

M

mousekid989

Guest
hjx em thử rồi cũng ko được :( hq mất gần 500 kc mà vẫn ko được bác ah :(
có cách nào khác ko bác

Bạn dùng JAF, Pheonix không up được, Wifi cũng không thì bạn nên post xem là bị lỗi gì, anh em pdaviet sẽ cố gắng giúp. Còn bạn nói như vậy rất khó xác định bạn gặp khó khăn ở chỗ nào.
Dùng Wifi thì hay bị lỗi không phù hợp, có nghĩa là do Main của bạn không hỗ trợ. Còn JAF bạn bị lỗi gì? Tẻo Rom chăng...hehe

silverbret12

xin hỏi anh hoden cái theme đó kiếm đâu ra thế.có gì gửi cho e đc ko.YH e là silverbret_vn12.cám ơn a nhiều lắm

hakudo2408

đấy là bạn = OTA hoặc NSU chứ up = JAF thì còn lâu mới hack đc :-j còn vấn đề dùng helloox hack thành công là điều ko thể

mr_dog88

hix bản cập nhật lần này được tuy nhiên lỗi là không đọc được file .wma chán.......máy mình nghe nhạc cứ đến file đấy là đơ. để làm nhạc chuông thì khi có cuộc gọi đến bấm bất kì phím nào hoặc trả lời thì máy đều tự động khởi động lại...... có bác nào bị như thế không