• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM (RM-356) v31.0.101 Home Screen Orange+Vodafone

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoanrazor

Well-Known Member
hic trường hợp hiếm có .:-?

Posted via Mobile Device
thiệt đó bn, chỉ hao hơn 1 chút xíu xiú thui ko, khó nhận biết đc lắm. Bn có thể dùng pm nokia energy profile để đo công suất tiêu thụ of máy. Mjh thấy nó chỉ hao hơn 0,01wat ah

Kenji1992

cho minh hoi,neu up bang wifi thi co tieng viet k
Posted via Mobile Device

fw 31.0.101 này hok úp đc bằng wifi nha bạn
p/s : lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu nha , 5800 có hổ trợ đánh tv có dấu mà

nobodycfm

fw 31.0.101 này hok úp đc bằng wifi nha bạn
p/s : lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu nha , 5800 có hổ trợ đánh tv có dấu mà

Up bằng OTA qua wifi vô tư, minh vừa up xong. nhấn *#0000# để kiểm tra bản cập nhật

Mausi

mình vừa up lên fw 31.0.101 này, sao khi mình vào phần Cài đặt (Setting) nó đơ khoảng 2s rồi lại thoát ra ngoài, phải vào lại lần 2 mới có thể dùng đc Setting. Còn 1 cái bực mình nữa đó là khi mình gửi 1 tin nhắn, thì tin nhắn báo cáo về là 1 tin nhắn chứ nó ko kêu bíp như trứoc nữa. hixx..ai bít cách khắc phục chỉ mình với :-/

Chỉnh sửa cuối:

uongsting

neu ban up fw truoc ko co tieng viet thi ban up qua ota cung se ko co tieng viet. tot nhat ban nen change code ve ban rm 356 de up la ok.opera 5 ko go duoc tieng viet a e thong cam
Posted via Mobile Device

jim3858681

neu ban up fw truoc ko co tieng viet thi ban up qua ota cung se ko co tieng viet. tot nhat ban nen change code ve ban rm 356 de up la ok.opera 5 ko go duoc tieng viet a e thong cam
Posted via Mobile Device
May minh la rm356

Posted via Mobile Device

HPTC

Bản ni có các đặc điểm cực tệ sau:
Hao pin
Flash nháy sươm hơn thời điểm ghi hình
khổng có đặc điểm gì hơn 30.0
Lỗi hiều hơn: VD WIFFI bắt kém hơn

Inuyasha1987

Bản ni có các đặc điểm cực tệ sau:
Hao pin
Flash nháy sươm hơn thời điểm ghi hình
khổng có đặc điểm gì hơn 30.0
Lỗi hiều hơn: VD WIFFI bắt kém hơn

Cha này bốc phét đấy, hoặc up lỗi nên máy mới lỗi tùm lum, kđ ver 3.1 chạy ngon ko vđề tuy rằng chả hơn v3.0 đc mấy, cũng na ná như v3.0 thôi

Posted via Mobile Device

bosscarrot

Posted via Mobile DeviceMình dùng thì thay no không khác v30 là mấy. Noi chung firm này chi thêm được cái menu exit khi nhấn giữ phím giữa la hay thôi. Hi vọng la nokia không bỏ rơi 5800. Có quá nhiều bản nâng cấp rồi

dendrotrang

Posted via Mobile DeviceMình dùng thì thay no không khác v30 là mấy. Noi chung firm này chi thêm được cái menu exit khi nhấn giữ phím giữa la hay thôi. Hi vọng la nokia không bỏ rơi 5800. Có quá nhiều bản nâng cấp rồi

em lại nghĩ ông lớn nokia quá tự tin vào thương hiệu của mình nên đã đưa thằng 5800 làm chuột bạch rùi , nên chuyện cho em nó vào lãng quên là hoàn toàn có thể

ngoanrazor

Well-Known Member
em lại nghĩ ông lớn nokia quá tự tin vào thương hiệu của mình nên đã đưa thằng 5800 làm chuột bạch rùi , nên chuyện cho em nó vào lãng quên là hoàn toàn có thể

toàn ra fw j ko ah chả thấy j mới hết:)

wiswys

:( sao mình update = wifi thì nó báo là phải create a new server profile, hiện lên trang điền những thông số bắt buộc như là server name, server ID,... Lúc trước mình vẫn update trực tiếp trên đt, nhưng ko hiểu giờ lại hiện lên cái này từ lúc update = máy tính... Xin cám ơn đã lắng nghe!

Hoden

Super V.I.P
:( sao mình update = wifi thì nó báo là phải create a new server profile, hiện lên trang điền những thông số bắt buộc như là server name, server ID,... Lúc trước mình vẫn update trực tiếp trên đt, nhưng ko hiểu giờ lại hiện lên cái này từ lúc update = máy tính... Xin cám ơn đã lắng nghe!

theo mình nghĩ thì bạn đang xài bản orange bạn vào topic thảo luận có cách để up OTA cho bnả orange , trang 6,7

titanworm

cái này sao lúc mình down bằng navifirm là bản của Vietnam black rùi , flash cho máy xong nhưng khi bấm vào *#0000# thì nó báo phải tạo profile thì mới update dc

binhha

Mình fllash nhầm về bản 30 không khởi được và màn hình đen xì, may mà flash lại ane 31 vẫn chạy. hú hồn:p

Status
Không mở trả lời sau này.