• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM (RM-356) v31.0.101 Home Screen Orange+Vodafone

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình thử đổi cổng USB. Kết quả thế này:

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000BD19
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000BD19
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.008.003
Elf2flash 09.14.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Đến đây nó dừng luôn, màn hình điện thoại thì sáng lên. Mà vẫn chưa bật được máy :(

Posted via Mobile Device
mih xài windows xp và fash máy chừg 15s ko biết tại sao mà nhanh thế. Bn thử xài bản win khác koi và cài bộ phoenix vào nưả cho nó đủ driver. Ah wên bn nên tháo thẻ nhớ ra trc khi flash cho máy lúc khởi độg khỏi bị treo

titanworm

mình cảm thấy sau 2 hôm dùng fw mới tốn pin hơn hay sao ý,ngày đã phải sạc rùi mà mức độ dùng vẫn như mọi khi,có Bác nào giống mình ko nhỉ

Hình như là có tốn pin thật , mình cài cái theme BLACK lên thẻ nhớ mà sao thấy no hao pin wa , xài Capree.iON.BatteryTimer.v1.03 để đo pin,sạc lúc sáng xong 9h rút sạc thì máy báo , đến jo máy báo chỉ còn xài dc khoảng 16h,mà sáng giờ gần như k xài máy

hahungktdb

Hình như là có tốn pin thật , mình cài cái theme BLACK lên thẻ nhớ mà sao thấy no hao pin wa , xài Capree.iON.BatteryTimer.v1.03 để đo pin,sạc lúc sáng xong 9h rút sạc thì máy báo , đến jo máy báo chỉ còn xài dc khoảng 16h,mà sáng giờ gần như k xài máy
chính xác đấy các Bác ạ,E thử kiểm tra ko dùng gì,sau 2 tiếng đi mất chục % bằng kiểm tra Capree.iON.BatteryTimer,truơc FW cũ mà để vậy có khi chả mất tý gì ấy,hic hic

titanworm

bùn ghê,pin 5800 đã k nhìu lắm, vậy ma FW này còn ăn pin như vậy, bit vậy khỏi up cho rùi, tối hôm trước còn 3gạch,ngủ dậy đến sáng thấy máy hết pin, k khởi động dc lun,kinh hoàng

hahungktdb

bùn ghê,pin 5800 đã k nhìu lắm, vậy ma FW này còn ăn pin như vậy, bit vậy khỏi up cho rùi, tối hôm trước còn 3gạch,ngủ dậy đến sáng thấy máy hết pin, k khởi động dc lun,kinh hoàng
Sao bác này giống mình vậy,mình úp bằng NSU bình thường,2 hôm cứ thấy hao hao và ko dám chắc có phải FW mới ăn pin ko thì hôm nay kiểm tra chính xác rồi,sáng ngủ dậy máy tắt nguồn luôn rõ ràng đêm trước còn những 3 vạch,thất vọng quá,đem máy làm chuột bạch cho FW mới này,biết thế ko up nữa:((

uongsting

up len fw nay = nsu xog mat luon cai theme orange.pun ghe.ma cong nhan 1 dieu la mau het pin hon fw cu.may thi cam giac chay nhanh hon xiu.
Posted via Mobile Device

Anther1991

Các bạn có thói quen tắt máy vào ban đêm mình nghĩ không nên làm vậy. Cứ mở máy hoài đi. Mình cho một cái thí dụ nhé, giả sử máy mình còn 5 nấc pin, nếu tối mình không tắt thì tới sáng khả năng còn 5 nấc là cao, còn nếu mình tắt rồi sáng khởi động lên thì chắc chắn cái nấc thứ 5 đó mất đi (nếu như trước khi ngủ bạn không có tắt rồi mở gì). Việc khởi động lại máy giống như là xả pin vậy á. Nếu bạn không sử dụng máy trong thời gian dài thì đương nhiên tắt máy là tiết kiệm pin hơn rồi.

phong1598

Sao bác này giống mình vậy,mình úp bằng NSU bình thường,2 hôm cứ thấy hao hao và ko dám chắc có phải FW mới ăn pin ko thì hôm nay kiểm tra chính xác rồi,sáng ngủ dậy máy tắt nguồn luôn rõ ràng đêm trước còn những 3 vạch,thất vọng quá,đem máy làm chuột bạch cho FW mới này,biết thế ko up nữa:((

Thế máy bác dùng bình thường bây giờ được mấy ngày, nếu được 1 ngày thì chán quá, may mình chưa up

Hoden

Super V.I.P
hình như tốn pin thật tối qua nghe nhạc tí sáng nay tuột mất 1 nấc :D.

nhưng đa điểm nha.bạn thử game đua xe của máy xem,sử dụng 2 ngón diều khiển xe cùng lúc tất hay

WiSoul

nhưng đa điểm nha.bạn thử game đua xe của máy xem,sử dụng 2 ngón diều khiển xe cùng lúc tất hay

nhưng mà xem hình dùng 2 ngón tay tách vỡ màn hình cũng ko zoom dc ảnh :))

Chỉnh sửa cuối:

titanworm

đa đâu mà đa hông bít nữa . Cái FW này up xong là hiện chế độ Dual Mode , các bác chỉnh lại GSM cho đỡ hao pin

dendrotrang

hình như tốn pin thật tối qua nghe nhạc tí sáng nay tuột mất 1 nấc :D.

tình hình là e cũng đang down nhưng up thì có lẽ chưa có đủ can đảm . vì nghe chừng có vẻ không có gì cải tiến mà hình như đang cải lùi .=))

hotmit2

Sao mấy bác kêu dữ vậy nhỉ? pin dùng bình thường vẫn 3 ngày mà. cảm nhận thấy nhanh hơn đc chút xíu, ko nhiều nhưng vẫn cảm nhận được.

ducthang

hix không hiểu sao sau khi chạy FW mới v31.0.101 red của bác Hoden giờ cài helloox vẫn cài đươc bình thường nhưng không cài đc Rompat làm đủ mọi cách rồi

Status
Không mở trả lời sau này.