• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Firmware Editor 0.2 - Bản Việt Hóa | Giới Thiệu Và Hướng Dẫn

0o__o0

sao mình đóng gói bằng sòt này nó báo lỗi: "Lỗi khi tạo dữ liệu tạm ROFT.Hủy tiến trình!" vậy bạn

Bỏ dấu tiếng Việt của thư mục pm đi Nokia Firmware Editor 0.2 Việt hoá
Đổi tên thành Nokia Firmware Editor

vipboy217

Bỏ dấu tiếng Việt của thư mục pm đi Nokia Firmware Editor 0.2 Việt hoá
Đổi tên thành Nokia Firmware Editor

Mình đổi tên rồi cũng không đc bạn ơi,cứ đóng gói lại là bị lỗi ah,lần đầu tiên em đóng gói thì không sao,tự nhiên bây h lại đóng gói không được nữa,ai giúp mình với

Ntv_79

Mình đổi tên rồi cũng không đc bạn ơi,cứ đóng gói lại là bị lỗi ah,lần đầu tiên em đóng gói thì không sao,tự nhiên bây h lại đóng gói không được nữa,ai giúp mình với

Giải nén lại file .zar là được đó!

JokerB

Lỗi này là do cái file bạn đã đóng gói ra lần trước bạn xóa mất rồi
NFE nó ghi nhớ file bạn đóng gói sau cùng, vì thế đừng xóa trước khi bạn đóng gói xong 1 file CFW mới :D
Vì NFE muốn so sánh giữa cái bạn làm gần nhất và cái sắp đóng gói để ghi vào LoG mà :D

vipboy217

Lỗi này là do cái file bạn đã đóng gói ra lần trước bạn xóa mất rồi
NFE nó ghi nhớ file bạn đóng gói sau cùng, vì thế đừng xóa trước khi bạn đóng gói xong 1 file CFW mới :D
Vì NFE muốn so sánh giữa cái bạn làm gần nhất và cái sắp đóng gói để ghi vào LoG mà :D

bạn có thể nói rõ hơn đc không,mình chưa hiểu lắm.Bây giờ mình muốn khắc phục thì phải làm thế nào.Thanks

JokerB

cách khắc phục là bạn tìm lại tệp bạn đã đóng gói lần trước, để nguyên nó ở vị trí cũ, tên không cần đúng như cũ cũng được :D

vipboy217

cái đó mình lỡ tay xóa mất tiêu rồi bạn ơi,giờ có cách nào khác không bạn,mình đã xóa NFE unrar ra lại vẫn không đc

whatislove89

dùng cái này có xóa đc 1 số phần mềm mặc định trong fw 5800 không vậy ban?? ví dụ như phần mêm ovi store; bản đồ; chat (IM); máy ghi âm; từ điển v.v... minh k dùng bao jo nên muốn xóa bớt các phần mềm mặc định đó cho nó nhẹ máy :D

TungBach

dùng cái này có xóa đc 1 số phần mềm mặc định trong fw 5800 không vậy ban?? ví dụ như phần mêm ovi store; bản đồ; chat (IM); máy ghi âm; từ điển v.v... minh k dùng bao jo nên muốn xóa bớt các phần mềm mặc định đó cho nó nhẹ máy :D

xóa cả máy lun đi cho nó nhẹ X_XX_XX_X
p/s: bạn đọc kỹ HD sử dụng đi đã, hay là đọc lại mấy trang đầu xem người trước hỏi tn rùi làm :p

whatislove89

xóa cả máy lun đi cho nó nhẹ X_XX_XX_X
p/s: bạn đọc kỹ HD sử dụng đi đã, hay là đọc lại mấy trang đầu xem người trước hỏi tn rùi làm :p

hì; mình có đọc qua; vậy là muốn xóa ứng dụng j trong fw; fai có file .app của ứng dụng đó; rồi cópy vào thư mục apps của NFE down về; rồi vào chương trinh NFE tiến hành xóa hả?
vậy fai có hướng dẫn tạo các file app đó rồi; mấy cái phần mềm trả bao jo dùng; sao k xóa quách cho rồi; còn xóa máy thì để bác; e k chơi =)) :))

TungBach

hì; mình có đọc qua; vậy là muốn xóa ứng dụng j trong fw; fai có file .app của ứng dụng đó; rồi cópy vào thư mục apps của NFE down về; rồi vào chương trinh NFE tiến hành xóa hả?
vậy fai có hướng dẫn tạo các file app đó rồi; mấy cái phần mềm trả bao jo dùng; sao k xóa quách cho rồi; còn xóa máy thì để bác; e k chơi =)) :))

đúng rùi đấy :p nhưng muốn tạo cái App đó thì mình phải tự xóa bằng tay roài ghi lại thôi. hoặc là mình biết nó nắm ở đâu rùi mình làm bằng Notepad cũng đc.
mà bạn muốn xóa thì phải xóa trong FW.... làm xong rùi jaf lại máy mới đc. chứ kô phải là xóa máy đang chạy đâu nhé ^^!

whatislove89

muốn tạo cái App đó thì mình phải tự xóa bằng tay roài ghi lại thôi. hoặc là mình biết nó nắm ở đâu rùi mình làm bằng Notepad cũng đc.
mà bạn muốn xóa thì phải xóa trong FW.... làm xong rùi jaf lại máy mới đc. chứ kô phải là xóa máy đang chạy đâu nhé ^^!

ẹc ẹc; tất nhiên là xóa trong file FW chứ; sao mà xóa trong máy đang chạy đc hi hi; miềng gà nhưng cái đó cũng biết sơ sơ;hì
bạn cho mình hướng dẫn thử xóa 1 phần mềm "ovi store" hoặc từ điển đc không; nghe bạn nói hơi khó làm hic hic; hoặc có thể trao đổi qua mail whatislove142@gmail.com nhé; thank chục lần hi hi

SAOVIETmobile

Mình bị lỗi này mà vẫn chưa tìm ra cách khắc phục .... Chưa hiểu cách làm hướng dẫn ở trên Mod nà chỉ jium em với

JokerB

hình bé như là mắt muỗi thế kia thì sao biết lỗi gì đây :))

JokerB

thứ nhất xem lại tên thư mục NFE, nếu có đuôi việt hóa thì xóa đi hoặc viết không dấu
thứ 2 là xem lại tệp FW gốc, đã xóa hay di chuyển hay đổi tên đi đâu chưa

SAOVIETmobile

Bạn cho mình hỏi thư mục NFE nằm ở đâu ? Mình giải nén FW ra chưa làm gì đóng gói lại nó đã báo như vậy .
Thank