• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Firmware Editor 0.2 - Bản Việt Hóa | Giới Thiệu Và Hướng Dẫn

whatislove89

cho mình hỏi là :
t1: mình down 1 bản rom có sẵn về, rồi muốn gỡ đi bớt các soft k cần trong đó; mình dùng NFE này bung file "RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20" ra, mình xóa các tập tin .rsc .mif .ro1 .exe của soft đó trong thư mục "RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2" tự đc tạo ra có đc không? hay fai trực tiếp xóa trong giao diện của NFE ? nếu xoá đc trong thư mục "RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2" thì tiện quá,vì mình toàn dùng chế độ search của windown để tìm các file kia rồi xóa,còn trong giao diện của NFE thì hơi lâu, nhưng mình để ý hình như xóa trong thư mục thì trong giao diện NFE vẫn còn,k mất đc

t2: mỗi hôm mình cook 1 chút,vậy nếu k cần can thiệp trong giao diện của NFE mà cứ can thiệp thẳng vào thư mục "RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2" thì mình làm đc 1 ít thì cứ tắt NFE đi,hôm sau lại cook tiếp; khi nào hoàn chỉnh mình mở NFE ra và "Đóng gói " bản FW đó đc không?

votinhhan

cho mình hỏi là :
t1: mình down 1 bản rom có sẵn về, rồi muốn gỡ đi bớt các soft k cần trong đó; mình dùng NFE này bung file "RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20" ra, mình xóa các tập tin .rsc .mif .ro1 .exe của soft đó trong thư mục "RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2" tự đc tạo ra có đc không? hay fai trực tiếp xóa trong giao diện của NFE ? nếu xoá đc trong thư mục "RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2" thì tiện quá,vì mình toàn dùng chế độ search của windown để tìm các file kia rồi xóa,còn trong giao diện của NFE thì hơi lâu, nhưng mình để ý hình như xóa trong thư mục thì trong giao diện NFE vẫn còn,k mất đc

t2: mỗi hôm mình cook 1 chút,vậy nếu k cần can thiệp trong giao diện của NFE mà cứ can thiệp thẳng vào thư mục "RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2" thì mình làm đc 1 ít thì cứ tắt NFE đi,hôm sau lại cook tiếp; khi nào hoàn chỉnh mình mở NFE ra và "Đóng gói " bản FW đó đc không?

thực ra quá trình bạn làm thêm hay bớt cũng như ta coppy 1 cái gì đó vào thư mục ta đánh giấu
sau đó ngày mai ta không thích ta có thể xóa
hoặc ngày mai thêm cái gì cũng vô tư
sau cuối đến khi nào ta hài lòng thì cook không vấn đề
bạn nói như vậy là ok :D

nguyenhuuphong

Cách xóa và thêm ngôn ngữ cho FW

bác up lại hình đi,khó nhin quá hi hi thank bác,
e định thêm tiếng trung cho con 5800 navi RM356 của e,nếu như vậy chắc khi cài soft j cua trung quốc thì font sẽ hiển thi đc đẹp và đầy đủ fai không ạ? :D

TungBach

bác up lại hình đi,khó nhin quá hi hi thank bác,
e định thêm tiếng trung cho con 5800 navi RM356 của e,nếu như vậy chắc khi cài soft j cua trung quốc thì font sẽ hiển thi đc đẹp và đầy đủ fai không ạ? :D
Cái đó thì chỉ cần font hiển thị đc cả 3 ngôn ngữ anh việt trung là đc chứ thêm cả bộ ngôn ngữ chi cho mệt vậy bạn?

nguyenhuuphong

TB cho mình link bộ font nào sai hay hay như vậy đc k? fai cài thêm font router j đó rồi copy file font TQ vào thư mục của nó hả?
mình khoái khoái cho thêm ngôn ngữ trung hơn vì học tiếng trung thì đổi máy sang tiếng trung cho máu :"> :))
tiện thể hỏi các bạn luôn: 5800 có mod bàn fim nào để viết đc tiếng việt như đời E k/ (tức là: đánh viet+e thì nó ra viêt đó)

TungBach

TB cho mình link bộ font nào sai hay hay như vậy đc k? fai cài thêm font router j đó rồi copy file font TQ vào thư mục của nó hả?
mình khoái khoái cho thêm ngôn ngữ trung hơn vì học tiếng trung thì đổi máy sang tiếng trung cho máu :"> :))
tiện thể hỏi các bạn luôn: 5800 có mod bàn fim nào để viết đc tiếng việt như đời E k/ (tức là: đánh viet+e thì nó ra viêt đó)

font thì bạn dow bộ anh-hoa-việt của MT ra rùi giải nén lấy cũng đc mà, khó gì đâu:D

ohannguyent

cho mình hỏi là :

bạn hoàn toàn có thể thoát NFE và thao tác trực tiếp trong thư mục rofs2. Đến khi ưng ý thì mở NFE lên và click vào nút ''Reload from HDD'' và đóng gói lại!
Chú ý trước khi đóng gói cần kiểm tra dung lượng fw xem có bị lố ko nhé( vì thao tác trong thư mục rofs2 sẽ ko thấy đc size thực của các cook)!

ghost85

Joker ơi sao sau sau khi mình nhập ngôn ngữ xong đóng gói thì lại có thông báo lỗi: "Lỗi khi tạo dữ liệu tạm ROFS. Hủy tiến trình", mình làm mấy lần đều như vậy, Mà cái này dùng cho RM-504 được không vậy?

luckyno2

Ghét thật! Mình đã chỉnh ngôn ngữ boot mặc định tiếng Việt cho N97 trong resource/boodata OK mà flash xong vẫn tiếng Anh. Nay có cái này mở rof2 của mình thì báo ngôn ngữ mặc định tiếng Việt. Vậy là sao ta!

con 5233 của em dùng kiểu 96,d không ăn thua đâu ạ, muốn sét TV mặc định em toàn dùng LANGUAGE TOOLS GUI 1.4 của bác jinsk8r xóa ngôn ngữ tiếng anh trước là nó tự set TV mặc định luôn, nếu muốn thì lại chuyển ngôn ngữ TA từ FW khác vào là ok :D không biết N97 có Làm thế đc không ::p

gusa

Bạn cho mình hỏi mình đang dùng 5233 fw v 21.1̣.102 .ngôn nghữ VI+ENG.mà mình muốn có thêm tiếng Nga nữa. mình lấy gói ngôn nghữ tiếng Nga của fw v 21.1.4 add vào V21.1.102 và làm theo bài hướng dân trên thi có được không? minh sợ version khá nhau thì sẽ không được ,mong bạn chỉ giáo giúp.

MrAV

Đóng gói nó báo "Lỗi khi tạo dữ liệu tạm ROFS. Hủy tiến trình!" nó bị sao thế bác...:( E sửa rofs2 của RM-588..... Các bác giúp e với....

thechipmunks

cái này down về rồi giải nén ra cài trên máy tính à bác ? máy em khi giải nén ra nó báo có virus nên nó xóa ngay.mở ra ko thấy có file .exe để cài đâu cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

rồi ,e tắt cái virus thì ok, bác hướng dẫn cách xóa phần mềm trong cfw đi

Chỉnh sửa cuối:

i34_i3y_vjp

mấy bạn cho mình hỏi.khi cfwc6 có nhất thiết phải dùng pm này ko? Nếu dùng nfe0.7 có dc ko?
Bữa trước mình dùng nfe 0.7 cookfwc6 dc.nhưng chỉ thêm dc mấy ứng dụng,khi thay effect thì ko dong gói lạidc.mấy hum chỉnh cfwc6 thì flash xong máy toàn lên chữ nokia mấy lần rồi tắt.ko bít thế nào nữa mong các bạn giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

Bạn làm như thế này nhé. :D
Nguyên văn bởi TruongHan
Bạn đỗi tên Nokia Firmware Editor 0.2 Việt hoá thành Nokia Firmware Editor thì khi đóng gói lại sẽ không bị lỗi

phải sữa trước khi giải nén hả bạn? hây là khi giả nén rùi sũa tên foder thế?

thechipmunks

em có bản RM-356_52.0.007_prd.rofs2 down trên trang cfw c6 cho 58, giờ bác hướng dẫn em gỡ bỏ hay thêm mấy phần mềm đc ko ?

thechipmunks

cảm ơn bạn nha, thế mà chả tìm đc, chức năng tìm kiếm trên pda mà thấy ớn
mình vừa flash bản của bạn đó, nhiều cái thấy không cần thiết, nên muốn bỏ :D
mà bản của bạn để font chữ nhỏ quá nên đọc báo phải căng mắt ra mà đọc, chức năng room thì hơi bất tiện nên ngại room

jinsk8r

Các bạn giúp mình với

Nhấp phải vào thư mục ROFS2, bỏ chọn "Read Only"

Cái đó là do Adonix lập trình ko set attribute cho tập tin mới mà lấy luôn attribute của thư mục gốc. Cả bản .2 và .3 đều bị.

Chủ thớt post lên đầu cho ae nào cần nhé.

Chỉnh sửa cuối: