• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Firmware Editor 0.2 - Bản Việt Hóa | Giới Thiệu Và Hướng Dẫn

ohannguyent

tùy theo bạn giải nén thư mục nokiafirware editor vào đâu nữa. như mình thì Unrar nó ở decktop nên chỉ việc xóa tên việt hóa đi và đổi thành"Nokia Firmware Editor"

whatislove89

mình có sẵn 1 số file .app, còn đâu bạn sưu tầm thêm nha file .app đây :))

hic; link die rồi bạn ơi; bạn up lại đi he he

Bạn cho mình hỏi thư mục NFE nằm ở đâu ? Mình giải nén FW ra chưa làm gì đóng gói lại nó đã báo như vậy .
Thank

chính là cái file rar bạn down về đó; nói chung cho tất cả các bộ cài k nói riêng cái này là: k đc đặt tên thư mục bằng tiéng việt có dấu; hãy viết k dấu hoặc tiếng anh nhé

Last edited by a moderator:

troly

Well-Known Member
Bạn đỗi tên Nokia Firmware Editor 0.2 Việt hoá thành Nokia Firmware Editor thì khi đóng gói lại sẽ không bị lỗi

Tên đầy đủ của nó nè bạn NokiaFirmwareEditorStd

Cuti44

bác up thêm phần xóa ứng dụng đi thank thêm lần nữa.có cách nào thay hình và âm khởi động ngay trong rom không bác

votinhhan

http://www.mediafire.com/?g56lwbz7z951oj9

Đây là bản vh của arsene008, Jack sửa lại 1 chút cho ai muốn sd Tiếng Anh hay Tiếng Việt thì tùy chọn

LINK HỎNG RỒI BÁC ?

votinhhan

cái này chỉ dùng cho C6-58k hay có thể dùng được fw5800 vậy các pro ?thanks!

votinhhan

Dùng được tuốt nhé bạn. Thân ^^!

cho mình hỏi thêm tí:"mình cũng biết cách bung,nhưng giờ mình muốn lấy cái hiệu ứng bản 97/c6-58k bản mới nhất của bạn để đè lên bản mình cook thì mình thực hiện thao tác như thế nào vậy."
nói thực mình chưa bao giờ làm cái này,ngày trước cứ đi xin các bản cook của các bác,giờ cũng muốn tự lực tí mà :d
hai nữa mình thấy hiệu ứng của bản 97/C6-58 bản mới của bạn đẹp,nên có ít xin cái đó để làm mà.
thanks!

TungBach

cho mình hỏi thêm tí:"mình cũng biết cách bung,nhưng giờ mình muốn lấy cái hiệu ứng bản 97/c6-58k bản mới nhất của bạn để đè lên bản mình cook thì mình thực hiện thao tác như thế nào vậy."
nói thực mình chưa bao giờ làm cái này,ngày trước cứ đi xin các bản cook của các bác,giờ cũng muốn tự lực tí mà :d
hai nữa mình thấy hiệu ứng của bản 97/C6-58 bản mới của bạn đẹp,nên có ít xin cái đó để làm mà.
thanks!
Hiệu ứng nó nằm trong \ROFS2\resource\effects sau khi bung ra. bạn chỉ cần xóa hết cái cũ đi rùi đè cái mới vào, đóng lại là oke thui. Chúc thành công :p

votinhhan

Hiệu ứng nó nằm trong \ROFS2\resource\effects sau khi bung ra. bạn chỉ cần xóa hết cái cũ đi rùi đè cái mới vào, đóng lại là oke thui. Chúc thành công :p

mình đã đóng gói ok
thế nhưng bây giờ nó nằm ở đâu hả bạn
có phải là bản mới mình làm RM-356_51.0.006....đã đè lên bản cũ rồi phải không?
hay nó nằm trong thư mục nào mà mình không thấy nhỉ ? thanks !

TungBach

mình đã đóng gói ok
thế nhưng bây giờ nó nằm ở đâu hả bạn
có phải là bản mới mình làm RM-356_51.0.006....đã đè lên bản cũ rồi phải không?
hay nó nằm trong thư mục nào mà mình không thấy nhỉ ? thanks !

Nó nằm trong thư mục mở file đó bạn ah. Nó thêm chữ RM-356_51.0.006_prd.rofs2_ReBuilt.V01 đằng sau :D bây giờ đổi tên l à ok :D

votinhhan

bạn cho mình hỏi thêm: mình đóng gói ok rồi,coppy đè vào thư mục RM-356 để flash
khi flash ok từ đầu đến cuối
done!
done!
thế nhưng thay vì khởi động có bàn tay chào mừng thì...ĐEN NGÒM màn hình là sao hả bạn ? :((
mình chỉ lấy effcets của C6-58k của bạn,cho vào bản fw51 9hs của anther1991,thế mà giờ thì :(( :((
mình không hiểu nữa,chỉ giúp mình với .
thanks!

TungBach

bạn cho mình hỏi thêm: mình đóng gói ok rồi,coppy đè vào thư mục RM-356 để flash
done!
done!
thế nhưng thay vì khởi động có bàn tay chào mừng thì...ĐEN NGÒM màn hình là sao hả bạn ? :((
mình chỉ lấy effcets của C6-58k của bạn,cho vào bản fw51 9hs của anther1991,thế mà giờ thì :(( :((
thanks!
2 cái đó kô tương thích với nhau rùi:p bạn chọn HS của 9HS ấy mới đc :p

JokerB

done!
done!
thanks!

hiệu ứng thì liên quan j đến hình khởi động đâu mà đen ngòm??
dùng hiệu ứng của C6 cho V51 thì 1 số hiệu ứng sẽ k chạy được, nhưng phần lớn là chạy ngon :)

votinhhan

CHẮC mình số SUI :((
vụ này mình tham khảo lại sau,giờ đang dung thử bản mới bên JoKerB coi sao đã :D
thanks! các bác