• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NOKIA N97 MINI V12.0.101.21.01 >> VS << NOKIA 5800 V52

Status
Không mở trả lời sau này.

auau702

em từ bản bác bunrieu chuyển sang dùng bản của bác không bị thất vọng,thậm chí còn thích hơn vì bản bác bún nhiều chỗ giới hạn bực mình quá
nhưng sao cái screen snap máy em nó không cài được,báo built in mới ác,bác xem xem hộ em.còn các pm tới h là vẫn ngon lành không vấn đề gì cả

khoa1989

Nge hơ..hơơi...hơi sợ rồi nge,chưa jaf mà lỗi rồi

hôhô,đùa a over chơi chứ có bao jờ dùng ghi âm đâu,nhưng anh khoa bảo cảm ứng tạm dc là sao a,ko nhạy,ko nhanh hay ko chính xác ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Bạn j đó cần pm ghi âm thì thử cái này xem
http://www.pdaviet.net/showthread.p...chất-lượng-cao-30.04.11&p=1656593#post1656593

c ư như vậy là vừa đủ bạn ah.mượt nhưng ko quá.nhét thêm cái mod bàn phím c6 vào nữa ở bài cuả mjnh là ok.mồt bộ mặt mớj cho n97.bàn fjm nt nhìn pro hơn

OverYou

Nge hơ..hơơi...hơi sợ rồi nge,chưa jaf mà lỗi rồi

hôhô,đùa a over chơi chứ có bao jờ dùng ghi âm đâu,nhưng anh khoa bảo cảm ứng tạm dc là sao a,ko nhạy,ko nhanh hay ko chính xác ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Bạn j đó cần pm ghi âm thì thử cái này xem
http://www.pdaviet.net/showthread.p...chất-lượng-cao-30.04.11&p=1656593#post1656593

Cảm ứng trượt được mod lại để cân bằng độ nhanh, nhạy! Sẽ không trượt nhanh như mod trượt N8! Bro hiểu thế nào là "Cân bằng" chứ? :D

em từ bản bác bunrieu chuyển sang dùng bản của bác không bị thất vọng,thậm chí còn thích hơn vì bản bác bún nhiều chỗ giới hạn bực mình quá
nhưng sao cái screen snap máy em nó không cài được,báo built in mới ác,bác xem xem hộ em.còn các pm tới h là vẫn ngon lành không vấn đề gì cả

Cái phần Screen Snap chụp màn hình chắc bị bro thanhhaifire xóa từ đầu rồi! Tính cook vào FW nhưng thấy không cần thiết nên mặc kệ :D

bro ơi cho em xin cái link jaf luôn đi.thanks

Đã gửi link rồi nhé! Tìm trong hộp thư diễn đàn, tải về JAF xong cho xin ý kiến về bản JAF cái!

c ư như vậy là vừa đủ bạn ah.mượt nhưng ko quá.nhét thêm cái mod bàn phím c6 vào nữa ở bài cuả mjnh là ok.mồt bộ mặt mớj cho n97.bàn fjm nt nhìn pro hơn

Bro không cần báo ứng dụng Ghi Âm lỗi nhé! Vì tôi nói rõ từ đầu rồi =)) Tôi cần bro báo lỗi gì khác cơ (Nếu có nhé :))) Các phần khác nghĩ là ngon lành hết rồi! Bản này nếu không thấy ai kêu lỗi gì là tui nghỉ cook xài ổn định bản này cái đã! Nói thật là vẫn nghi cái Bàn Phím Mới không hợp với CFW :-?

giang6688

Thanks, đã dùng và thấy cfw của bạn chạy ổn, đến h vẫn chưa thấy vấn đề j :p
Thích nhất cái light mode :) đúng là cái ghi âm ko dùng dc, đành phải đi kiếm soft ngoài :(
M cũng ko dùng nhiều ứng dụng lắm, chủ yếu vẫn chỉ là nghe gọi nt, nên thấy tốc độ vậy là khá ok rồi.
M vẫn thích cái menu 3*4 hơn nên tự cook lại thành 3*4 để dùng rồi lol.

P.S : Hnay vừa phát hiện ra 1 lỗi, thử jaf lại bản ROB (kitafung) thì hình như là lỗi chung của cái FW v52.0.101, chứ ko phải tại cfw của bạn.
VD: mình có 2 số dt :
043 3 234 567 - lưu với tên abc
098 3 234 567 - lưu với tên def
(7 số sau cùng trùng nhau)
Khi 1 trong 2 số gọi đến, nó chỉ hiện số mà ko hiện tên nữa, kiểu như nó nhận 2 số này là trùng nhau hay sao ấy :-? có pro nào biết lỗi này hokkk ??
Danh bạ của mình có vài số như thế, bây j ko biết xử lý sao nữa :(

OverYou

Thanks, đã dùng và thấy cfw của bạn chạy ổn, đến h vẫn chưa thấy vấn đề j :p
Thích nhất cái light mode :) đúng là cái ghi âm ko dùng dc, đành phải đi kiếm soft ngoài :(
M cũng ko dùng nhiều ứng dụng lắm, chủ yếu vẫn chỉ là nghe gọi nt, nên thấy tốc độ vậy là khá ok rồi.
M vẫn thích cái menu 3*4 hơn nên tự cook lại thành 3*4 để dùng rồi lol.

P.S : Hnay vừa phát hiện ra 1 lỗi, thử jaf lại bản ROB (kitafung) thì hình như là lỗi chung của cái FW v52.0.101, chứ ko phải tại cfw của bạn.
VD: mình có 2 số dt :
043 3 234 567 - lưu với tên abc
098 3 234 567 - lưu với tên def
(7 số sau cùng trùng nhau)
Khi 1 trong 2 số gọi đến, nó chỉ hiện số mà ko hiện tên nữa, kiểu như nó nhận 2 số này là trùng nhau hay sao ấy :-? có pro nào biết lỗi này hokkk ??
Danh bạ của mình có vài số như thế, bây j ko biết xử lý sao nữa :(

Cảm ơn bro đã ủng hộ :D Còn chuyện trùng số như vậy thỳ đúng là tui chưa có gặp wa nên hok rõ :-? CFW N97mini Butterfly này của tui cũng không thể hoàn hảo vì là Firmware Cook! Cái phần Ghi Âm không dùng được là do Bàn Phím Mới tác động => Xài không được! Nhưng xài thấy tốc độ máy Good và chưa thấy lỗi gì khác. Vì cái Bàn Phím Mới đẹp nên cứ hy sinh cái Máy Ghi Âm để lấy cái Bàn Phím Mới Sym^3 !!! Không còn lỗi gì khác là xài bản này ổn định luôn được rồi :D

khoa1989

Cảm ơn bro đã ủng hộ :D Còn chuyện trùng số như vậy thỳ đúng là tui chưa có gặp wa nên hok rõ :-? CFW N97mini Butterfly này của tui cũng không thể hoàn hảo vì là Firmware Cook! Cái phần Ghi Âm không dùng được là do Bàn Phím Mới tác động => Xài không được! Nhưng xài thấy tốc độ máy Good và chưa thấy lỗi gì khác. Vì cái Bàn Phím Mới đẹp nên cứ hy sinh cái Máy Ghi Âm để lấy cái Bàn Phím Mới Sym^3 !!! Không còn lỗi gì khác là xài bản này ổn định luôn được rồi :D

chuẩn tui để lun roài ông ha

cuonga

Bàn phím mới sym^3 co search được danh bạ không bạn? Mình chỉ thích mỗi chức năng search danh bạ nên cứ trung thành với C6

khoa1989

Bàn phím mới sym^3 co search được danh bạ không bạn? Mình chỉ thích mỗi chức năng search danh bạ nên cứ trung thành với C6

chưa khắc phục đc sự cố này bạn ah.đang nghiên cứa tiếp

auau702

thế bác chụp ảnh màn hình bằng cái nào đấy.
cái đấy chính ra em cần cho nó bằng bạn bằng bè thôi ý mà.thấy bác được mà em không được nên ức =))

love4

cái đấy chính ra em cần cho nó bằng bạn bằng bè thôi ý mà.thấy bác được mà em không được nên ức =))

chụp bằng snapscreen ý
cho xin link cap nhat nhen pro

ko đọc kĩ jì cả.b1 thanks chủ tp.rồi ghi lời nhắn chủ tp sẽ gửi link.

công nhận bản này ngon.test 2 ngày rồi vẫn rất ưng ý
cảm ứng muợt,nhưng mình thíc làm nó ko muợt.=))

Chỉnh sửa cuối:

auau702

chụp bằng snapscreen ý
công nhận bản này ngon.test 2 ngày rồi vẫn rất ưng ý
cảm ứng muợt,nhưng mình thíc làm nó ko muợt.=))

không cài được mà bạn,thế mới bảo chứ =))

Khoaaaa

Active Member
Flash từ tối wa,chưa test j nhiều,nhưng đến jờ thì chỉ có một chử để gom gọn tất cả>>>"tốt''
để xem sau mấy ngày máy sẻ hoạt đông thế nào nha,đợi nào
thank a over nhiều

khoa1989

Flash từ tối wa,chưa test j nhiều,nhưng đến jờ thì chỉ có một chử để gom gọn tất cả>>>"tốt''
để xem sau mấy ngày máy sẻ hoạt đông thế nào nha,đợi nào
thank a over nhiều

lỗi ghi âm nhé bạn:-?
chưa fix đc.do bàn phím mới xung đột :-?
đã thêm dc bàn phím gọi của c6 vào rùi:p

Khoaaaa

Active Member
Ừ,đúng là ko vào dc ghi âm,hì ,nhưng với e thì nó ko wan trọng lắm,wan trọng là kết wả hiệu suất sau một thời gian dài sử dụng,sau 3 ngày mà ram còn 40mb,máy chạy cứ như đi đường đá thì mới cần fải nói

thanhhaifire

Ừ,đúng là ko vào dc ghi âm,hì ,nhưng với e thì nó ko wan trọng lắm,wan trọng là kết wả hiệu suất sau một thời gian dài sử dụng,sau 3 ngày mà ram còn 40mb,máy chạy cứ như đi đường đá thì mới cần fải nói

khi ram xuống thấp bạn thử mở 1 app nặng như opera mobile 11 rồi thoát ra lập tức ram về 55MB+ ngay ! là do Chức năng OOM Monitor tự động giải phóng bộ nhớ khi gần đầy

OverYou

Bro vào Box Ứng dụng tìm phần mềm chụp ảnh Tap2Sreen về xài nha! Nhưng phần mềm này có 3 điểm đáng ghét:
1. Có Icon chụp hình của phần mềm nó cứ hiện lên như trong hình >:)
2. Phải đặt lại tọa độ X, Y để di chuyển cái Icon đó theo ý mình :(
3. Chỉ lưu được ảnh vào ổ C nên chụp xong phải dùng File Browser chuyển nó wa E :p

Cũng chẳng cần dùng để chụp nhiều nên chẳng wan trọng :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

cho xin link cap nhat nhen pro

Đã gửi link cho bạn rồi nhé :D

mình flash xong thi thấy máy chay êm.chưa thấy lỗi gì để góp ý.
"Ve ry Gút" Cứ xài theme Anna nặng 7Mb + Bật hiệu ứng lên mà xài nhé bạn! Ép RAM xuống thấp máy vẫn NGON... :))

Chỉnh sửa cuối:

auau702

không sao,cái tap2screen em chuyển lưu sang ổ E được rồi,hôm qua down về mới biết sao mấy cái ảnh lại bị cái icon kia
bản này pin hơn hẳn bản của bác bunrieucua,nhưng mà vẫn ít hơn cái photon của anther ngày xưa,nhưng bản photton ổn định kém

Status
Không mở trả lời sau này.